[Hỏi Tinh Tế] Nghe nhạc trên điện thoại?

cuhiep
23/9/2012 3:1Phản hồi: 862
[Hỏi Tinh Tế] Nghe nhạc trên điện thoại?

Tuần này xin hỏi xem thói quen nghe nhạc của anh em trên điện thoại nói riêng và thiết bị di động nói chung. Theo mình thấy thì khá nhiều anh em nghe nhạc qua điện thoại nhưng chưa có một con số cụ thể. Và với các hãng thì hiện tại mới thấy HTC là làm nhiều hoạt động quảng bá cho chất lượng âm thanh trên điện thoại. Mời anh em chia sẻ các thói quen của mình trong việc nghe nhạc trên thiết bị đi động nói chung và điện thoại nói riêng và mong rằng các hãng biết được điều này và điều chỉnh cho nó phù hợp với thói quen của chúng ta hơn.

Trong tuần này chúng ta có thể chọn nhiều lựa chọn cùng lúc.
862 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã dính tí Hi end thì nghe nhạc bằng điện thoại không nhá nổi
@cutamthat có vẻ bác điều kiện quá nhỉ, em vẫn nghe trên điện thoại và tai nghe mua lẻ ở ngoài đấy thôi, nguồn nhạc là mp 320kb, WAV, và vẫn hài lòng só với diều kiện của mình, đơn giản mà hiệu quả,
zestblue
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat Chuẩn men 😁
vinh79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat Chuẩn ko cần chỉnh!
@vinh79 Mình mới có con nhỏ nên thỉnh thoảng cũng phải nghe nhạc bằng tai nghe cho đỡ thèm. Nhưng mặc dù nghe tai nghe có amp hẳn hoi nhưng cảm giác nó không đã, kô thanh thoát bằng ngồi nghe nhạc bằng loa với loa, dàn aampli.
Sony nghe nhạc phê như con tê tê!;)
iPhone 4s + Beats Tour
crabs
CAO CẤP
12 năm
@andysport Dạ thưa, bác đừng nói nặng thế chứ. Mình chỉ đùa với bác lấy nick la steve _jobs thôi
@member_android vậy là bạn chưa đọc kĩ rồi.Jobs nói đúng đấy, âm thanh trên điện thoại sao hay bằng CD dc.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@quan galaxy ^^ vâng đt ko bao h bằng CD mà mình đang nói từ đt vs đt mà bạn ! hì bạn đầu tư dàn loa khủng , đầu đọc than CD nhạc vip thì biết khi nào cái phone bé tí ti theo kịp :p
mình đang tính mua headphone vì đeo tai nghe đau tai quá!
@ngocanh3996 headphone đau vành tai hơn đó
hungcrazy00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh3996 cho mình hỏi 2 cái này khác nhau chỗ nào thế bạn :eek:
@hungcrazy00 y bac noi tai nghe dang close vs tai nghe bth do bac
@hungcrazy00 tai nge kèm máy đút vào tai ý còn headphone là cái chụp vào tai, đại khái thế😁
90% nghe nhạc từ điện thoại đeo tai nghe vào không làm phiền ai
@nokia.n9x và có ai muốn làm phiền mình cũng ko được.haha
94618357
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu lâu đy xe ô tô về quê hoặc đêm đêm không ngủ được lại nhờ đến em tai nghe. 😁 Bình thường thì cứ loa mà chơi cho đã.
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
chán chả có việc gì làm thì nghe. ra dg` ko bao h` nghe. âm thanh phố phường hay chán <3
nghe tai in ear của LG trên điện thoại chỉnh bass + nhạc 320kbps nghe khá hay 😁
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
mình thì thỉnh thoảng mới nghe bằng đt thôi ! vì ko thường xuyên update nhạc chủ yếu vẫn nghe trên pc với loa thùng,cũng có lúc nghe nhạc bằng tai nghe đt nhưng cũng rất ít vì dây nhợ nhùng nhằng cứ rối rít cả lên mang theo cũng bất tiện nên chỉ dùng loại nhét tai mà nhét tai nghe tầm 15p là đau hết cả tai còn loại chùm tai thì khỏi phải nói âm thanh hay nhưng lại quá lỉnh kỉnh nên nghe trên pc vẫn là lựa chọn số 1 chưa kể trên đt cứ rút ra cắm vào lâu ngày dễ bị lờn tiếp xúc chán lắm
@cuda123 mìnhcũng giống bạn, tai nghe thùng thì tuyệtthaajjt nhưng mà đeo vào rất rắc rối và bất tiện, mùa hè mà đeo còn khó chịu hơn nữa vì mồ hôi, mà loại này đeo nhiều cũng thấy hại thình giác của mình nữa[/quote]
m nghe online bằng zing mp3, chất âm của dt m hài lòng. đang góp tiền mua cái tai nghe mới nghe hay hơn
@dong_tuyet93 .kzxlkjdslkfjfsdf
@dong_tuyet93 nghe online là chất lượng 128 nên chất lượng cũng tạm ổn
@dong_tuyet93 =)) Nghe trên zing là 128 hả.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghe nhạc thường là bằng loa ngoài, mình hok đòi hỏi lắm chỉ mong nó to và hok bị rè, nghe qua tai thì khi nào đi xa ngồi trên xe mới nghe

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
maibinh9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongsy89
Mình cũng giống bác này
Mới tậu con kem. Nghe ttpod. Tai nghe ddi kèm máy cũng ok😃

Sent from my Touch Kem430 using Tinhte.vn
@thanhbong0510 Bác nghĩ sao về neutron 😁
@BLACK*PEARL mình không biết phần mềm này, sau bài viết của bác có lẽ thử xem nó ntn
@thanhbong0510 mới mua neutron trên android market xài thử, sao thấy 0 có gì đặc sắc vậy hả bác? hay cần phải có sự điều chỉnh đặc biệt nào nữa ?
@AudioSlave2020 mình vừa đọc bài viết bên này http://www.tinhte.vn/threads/1015001/ , có lẽ mình sẽ kết hợp powamp và cái dpsmanager.

cái neutron là 1 phần mềm nghe nhạc như powamp bạn ak, còn cái dps là pmem hiệu chỉnh âm thanh cho androi hihi
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung mình ít nghe bằng điện thoại. Về nhà nghe dàn hoặc hãn hữu nghe bằng ipod thôi. Nghe tai nghe ung hết cả đầu

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
Thỉnh thoảng nghe nhạc bằng điện thoại, hay dùng nhất khi đi tàu, xe.
Nghe bằng tai mua thêm, chất lượng âm thanh điện thoại và tai đi kèm chưa được tốt lắm.
em thường nge online.đỡ năng máy
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietnamtea mà tốn pin...😃
hài lòng với Sony Arc mặc dù cũng ko hay nghe lắm
Nghe muxic trên điện thoại nè 😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
ít khi nào nghe, nên nghe trên phone cho tiện, còn đi đâu xa thì nghe bằng máy mp3
Nghe suốt
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chưa bao giờ có thói quen nghe nhạc trên dt,thỉnh thoảng nghe ké nhạc trên iphone của vợ ra thì nghe nhạc trên các dòng đt cho âm thanh ko hay cho lắm.tiếc rằng htc với tai nghe beats thì chưa có điều kiện để trải nghiệm🆒

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019