[Hỏi Tinh tế] Nhà anh em có lắp camera an ninh không, nên xài loại nào?
Nam Air
11 ngàyBình luận: 205
Ix09
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Có loại nào không dây kết nối với NAS không các bác? Mình dùng HiK kết nối thẻ nhớ thấy bất tiện quá
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@Ix09 A vào mục store xem có mục nas ko ạ. Dahua thì dòng ip có thể kết nối vs nas giao thuc ftp...
vanminh191
ĐẠI BÀNG
9 ngày
mình mới sắm dàn cam hik và chuông cửa màn hình cho gđ. 7 cam ,1 đầu ghi, 1 màn hình chuông và 1 chuông camera sương sương 19tr chưa bao gồm công lắp.
vnncp
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Mình Sài cam 8 vú
NgôNam24
TÍCH CỰC
9 ngày
giờ nó có chuẩn nén H265+ gì ấy tiết kiệm gấp 2 lần chuẩn H264+
minhieu89
TÍCH CỰC
9 ngày
Nhà em gắn 1 cái XIAOMI 360 trong nhà ngay phòng khách, 1 cái IMOU BULLET trước cổng (đọc bài của anh @cuhiep trên tay) nên tìm hiểu mua, cải 2 đều là IP CAMERA, cá nhân em thấy ổn tới thời điểm hiện tại

IMOU BULLET được cái có chế độ nhận diện thông minh chuyển động con người nên không thông báo liên tục ví dụ như ruồi muỗi... bay ngang.
XIAOMI 360.jpg
hcthai2
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Đang dùng hikvison, ở nhà gắn 14 cái, loại 4MP (chuẩn nén H.265+)
Mình xài nest. Đóng phí thuê dịch vụ cho cả năm cắm điện rồi dùng, lắp đặt không lằng nhằng. Đã dùng 1.5 năm vẫn sống tốt 6 con. Dịch vụ gg thì cũng khá tự tin hơn là của tq, chi phí đầu tư thiết bị khá chua nhưng về lâu dài thì thấy tốt
quangai94
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@quangtrungsking93 Mình đang chuẩn bị xây nhà, đang nghiên cứu nest cho wifi và hệ thống camera. Các bác có biết có bài nào chia sẻ kinh nghiệm phục vụ nhu cầu này không nhỉ. Mình không cần bật hệ thống camera 24/7 nên cũng không cần độ bền cao.
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@quangai94 Vậy thì bn cứ dùng truyền thống modem internet- chia ra các ap phụ- camera analog là nhẹ nhàng 😃
Nhà mình dùng hikvision gắn ngoài trời được 5 năm nay. Chưa hỏng cái camera nào, chỉ hỏng nguồn đầu thu 😁
bnhhl
ĐẠI BÀNG
9 ngày
dahuasecurity.com mình xài được 3 năm rồi. Bền lắm. Chất lượng đẹp nét
tuanna0896
ĐẠI BÀNG
8 ngày
dùng Dahua đồng trục bác ạ
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Ngoài trời thì bác chế cái hôp che mưa nắng cho nó. E chế cái hôp bằng tôn sài 4 năm ko hỏng
springC
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Đang dùng EZVIZ, khá ổn, giá rẻ
moc84
ĐẠI BÀNG
7 ngày
5 năm trước e lắp xiaomi nhưng camera xiaomi load chậm. 2 năm nay thì yoosee 300-600k lắp quanh nhà. Nó còn nhanh và tiện hơn cả xiaomi
Mình đang có nhu cầu lắp Camera cho cửa hàng, diện tích cũng nhỏ thôi khoảng 12 - 15m2, nhờ các bác tư vấn giúp xem dùng loại nào ok ạ?
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@David.Beckham Bác ở đâu ạ. Nhỏ vậy dùng 1 con wifi imou C22EP/A22EP góc rộng 90độ nhỏ gọn tiện dụng là chuẩn ạ.
@Đăng Danh mình ở HN bác ạ. con này tôi chưa tìm hiểu, kô biết chất lượng thế nào?
Đăng Danh
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@David.Beckham Con này khá tốt shop , cửa hàng nhỏ dùng rất là tuyệt a nhé. A tham khảo link sản phẩm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019