[Hỏi Tinh tế] Smartwatch có thật sự hữu dụng với anh em?
Duy Luân
5 nămBình luận: 385
Mấy bác mua đồng hồ thông minh mà không ứng dụng các tính năng của nó thì cũng chỉ phí thôi
Ở diễn đàn có bác nào dùng gear s2 bản 3g, tích hợp đc esim chưa, e mang máy ra hỏi ở Viettel họ không biết gì. Bác nào làm đc rồi úp hướng dẫn để anh e tham khảo.
Đã từng dùng thử Miband 3, mua về đeo được 3 hôm cho thằng cháu, và giờ thằng cháu nó cũng chả thấy đeo nữa. Nói theo 1 cách thực dụng thì đeo đồng hồ truyền thống vẫn chuẩn hơn, chủ yếu xem giờ thôi, chứ mấy cái tính năng đo nhịp tim bước chạy sau chả mấy ai quan tâm
@haohanluongson Tôi cũng có 1 em miband 3, giờ nó ở trong tủ rồi. Đồng gì mà đợi đến khi trời tối mới xem được giờ.
@moonyoungbunma Ra nắng nhìn chẳng thấy gì luôn kể cả ánh sáng yếu.
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
@moonyoungbunma Miband 4 ngon hơn hẳn rồi bác ,mức 3-4 là ra nắng xem ngon rồi. Mức 5 sáng nhất mà ko dùng ,dùng mức 4 là sáng đẹp rồi. Trước bán cái mb3 cũng vì ra nắng ko thấy gì 😁
qhquang196
ĐẠI BÀNG
3 năm
@moonyoungbunma tính làm một cái miband nghe bạn nói chắc mình thôi quá
sài smartband ngon hơn, sw nhưng mik vẫn thích sw hơn, từ lúc có apple watch, swatch,.. yên nghỉ ngay 😆)
conghoda5
TÍCH CỰC
3 năm
Ngán nhất khoảng pin, xạc mắc mệt
Bạn thử kingwear Kr04 xem
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
Bản thân mình thích đeo ĐỒNG HỒ CƠ hơn...
Còn APPLE WATCH 3 mình đeo chủ yếu đi tập GYM - CHẠY BỘ theo dõi nhịp tim thôi...
Đeo DH CƠ thấy đã hơn nhiều...
SirReal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Người thích người không, tuỳ theo tính mỗi người! Cái gì chả vậy.
Nếu những ai hay thể thao và muốn khoe chiến tích của mình với bạn bè, đồng nghiệp... thì Khen hay. VĐV chuyên nghiệp thì có lẽ họ có đồ chuyên nghiệp hơn để tập luyện rồi.
Còn lại thì chỉ thấy phiền phức nhiều hơn thông minh.
Với những chỉ số nhịp tim, bước chân, calo... chỉ mang tính chất ngắm cho vui, vì vẫn phải tự lắng nghe cơ thể mình để quyết định các bước sau.
Tôi cũng muốn mua smartwatch, nhưng đến vẫn chưa tìm được chỗ bán(tiêu chuẩn số 1 là pin>1 tháng) 😁
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
@SirReal Bạn lắng nghe kiểu gì?
Càng dùng càng thấy hữu dụng
Mình dùng cảm thấy rất tiện mà
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Những dòng SW nào hỗ trợ nghe gọi trực tiếp khi để xa điện thoại nhỉ? Kiểu chỉ cần cả 2 thiết bị kết nối wifi, SW kết nối được tai nghe Bluetooth nữa thì càng ngon. Lí do mình thấy cần là nếu hay đi du lịch, làm việc ở nước ngoài để hạn chế tiền roaming thì có thể mua sim tại quốc gia muốn đến phát wifi ra vừa chơi được vừa nghe gọi điện thoại được như ở nhà vậy thì khá là ngon
ledouble22
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết rất thiết thực
Mình vẫn còn đang dùng con gear s2 và cảm thấy rất tiện lợi. Mình thường xuyên xem thông báo trên điện thoại, công việc hay đi tới lui trong văn phòng, mình ít khi cầm điện thoại nên xem thông báo trên đồng hồ là nhanh và tiện nhất, còn vấn đề theo dõi sức khỏe mình cũng không quan tâm lắm 😁
savi_tỉnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ban đầu si nghỉ như Duy Luân nói,nhưng sao đó vẫn mua để dùng vì đã bước vào hệ thống hút máu của APPLE rồi 😃
hehe, đọc xong mà thầm nghĩ không biết bao giờ mình mới mua được cái để thử trải nghiệm
mk thấy dùng đồng hồ thông minh rất tiện mà! kiểu dáng nhìn cũng đepl
bahuy77
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thể thao thì GBD-800 của casio, protex của casio dư sức làm, kg những thế mà còn thời trang, chống sốc....
lovanten
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ dùng để nhận thông báo, các chức năng còn lại gần như ko sài. Do mấy con Android rung yếu quá.
hieutron
TÍCH CỰC
2 năm
Smartwatch khi thay smartkey!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019