Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn BlackBerry?

levuongthinh
15/5/2011 2:51Phản hồi: 1.146
[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn BlackBerry?
Có nhiều ý kiến cho rằng những chiếc những chiếc BlackBerry rắc rối, khó xài, kiểu dáng cục mịch, chỉ nhắm vào tầng lớp doanh nhân. Tuy nhiên, những người đã xài qua BlackBerry thì nói đây là một chiếc smartphone thực sự với khả năng phục vụ công việc, kết nối và bảo mật tốt. Vậy các bạn có thể chia sẻ vì sao bạn lại chọn BlackBerry mà không phải một chiếc điện thoại nào khác?

1.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới dùng có thể chưa quen ngay với BB nhưng khi dùng rùi sẽ có nhiều thứ đáng để sử dụng như:
- màn hình dễ chịu, ra nắng nhìn vẫn rõ ràng
- bàn phím qwerty đặc trưng dễ thao tác
- hệ thống phím tắt đặc trưng
- kiểu dáng trông rất manly
- Nghe to rõ, lọc âm tốt
..............
Chính là câu trả lời của mình, thêm vào đó mình hay dùng isendit để gửi tin nhắn free hàng ngày
hoàn toàn đồng ý với bạn này, hôm trước mất con bold, lấy con samsung cảm ứng của đứa em xàit ạm ra nắng ko thấy j luôn
Thực ra để mà nói BB phục vụ tốt công việc cũng ko phải, tôi chọn BB vì kiểu dáng của nó là chính!
Đồng ý với ý kiến của bác này. Nói phục vụ tốt công việc thì mấy chiếc chạy Windows phone cũng phục vụ công việc rất tốt thậm chí là hơn. Nói về bảo mật thì các bác nhà ta dùng BB có mấy ai dùng Email trên máy chủ BB đâu, cũng ít người dùng BISS vì vậy tính bảo mật và email ở VN là không có tác dụng lắm. (Email outlook thì WP cài đặt quá dễ)
Em thích BB và dùng vì kiểu dáng và bàn phím của nó.;)
men_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng biết nữa...đơn giản là lỡ yêu em ấy rồi ^^!
ntlong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt quá .câu trả lời chuẩn ko cần chỉnh
quankyo
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích qwerty, ghét cảm ứng.....
chuẩn, giống mình........................................................
vì em được người nhà tặng cho 1 em => thế thôi 😁
thích vì kiểu dáng :D
pkhanhq
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng cùng lý do, hehe, nhưng mà đc tặng 2 em BB
Giá rẻ mà nhiều chức năng hơn giá 😆
thanhf102
TÍCH CỰC
13 năm
bác này nói chuẩn ko cần chỉnh..........! up
thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
em thấy khá thân thiện dễ dùng + với là nhiều model phù hợp với nhu cầu sử dụng của từng người.
Em khoái nhất cái màn hình rất rõ nét và bàn phím chat chit đỉnh đừng hỏi. Nhưng dạo này dính lỗi 3rd nên đang nản quá
dongden
TÍCH CỰC
13 năm
Khi cộng đồng BB mạnh với dịch vụ có thê dc sử dụng thì sẽ nhiều ng chú ý đến hơn. Chiếc đt đầu tiên tự tơ có thê mua tớ mất 1 tháng tìm hiểu. Vê chức năg, giá cả và kiểu dáng là 8820, hình như là 6,7. Tới nay lên đời và cũng chỉ gắn bó với BB và thấy rằng mình chọn ko sai với nhu cầu của mình
lý do mà mình thích BB là bởi bàn phím nhẹ, êm, kiểu dáng cũng rất nam tính, chất lượng thoại rất tốt. Còn hỗ trợ tốt cho công việc thì mình chỉ đánh giá ở mức trung bình, do ở VN chưa có nhà mạng nào khai thác hết khả năng của BB
binhdtvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
đồng ý kiến chuẩn không cần chỉnh.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Vì dt thì phải có bàn phím,dt để nghe gọi,nt dt chơi game chỉ là phụ,vì nó manly vì chức năng dt của nó hơn hẳn các dt khác. Nếu mà nó làm dc cái khoản game với ứng dụng như ios hay android thì chắc nó như windows mất. BB vẫn cứ là BB mặc cho ios hay andoid có như thế nào. Cũng giống như Mac thôi dù Windows có lần át thế nào thì vẫn có 1 bộ phận người dùng chung thành với nó.
hothutrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chọn BB vì type nhanh thôi, chứ cũng ko có gì đặc biệt, nên mình chỉ dùng BB 8700 để nhắn tin + HD2 Android để vọc 😁
thao tá gọn gàng. quản lí và sắp xếp thông minh. app hữu dụng và xử lí tiện lợi.
hỗ trợ mọi mặt và mọi kết nối ko thua smartphone nào. đa nhiệm tốt. pin tốt dù dung lượng ko cao
và kết thúc là độ ổn định tuyệt vời. ai thik ngich ngợm thì có quá nhiều cái để mày mò vì.nó bền lắm ko sợ hỏng như loại khác đâu
pin tốt dù dung lượng không cao chẳng qua màn hình bé tý, ông cứ dùng thử storm xem, ngang ngữa so với các màn hình cùng loại thì đúng hơn.... Khi nào chán nghịch ngợm và giải trí tôi sẽ quay lại với BB
thì rõ ràng màn hình to. dùng 9800 tẹt bô mà pin co 1300mAp đc gần 2 ngày trong khi cũng tần suất ấy vs captivate đc chưa đến 1 ngày. mình sẽ ko nói khi ko dùng qua rồi bạn nhé. vào box 98 đọc thấy comment của mình nhiều lắm
nix8400
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý với bạn này.... Yêu BB là thế :wavespin:
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
bàn phím querty còn có hãng nào sánh bằng ko, đẹp đơn giản mà hiệu quả 😃
BlackBerry là một chiếc smartphone thực sự .... đơn giản chỉ có thế .
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
đơn giản vì em dùng quen rồi nên bây giờ thấy nó tiện qá chả muốn đổi em khác làm gì
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thích vì nó có phím đẹp như chùm dâu và vì nó ... màu đen.
chọn BB vì nó khó xài. ko thân thiện nhưng bền. pin trâu. sóng tốt. thích giao diện xài và cả cách xếp lịch của BB.
cầm rất là nam tính.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019