[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn HTC One
cuhiep
8 nămBình luận: 928

Chiếc điện thoại cap cấp nhất của HTC năm nay, HTC One được thay đổi rất nhiều từ kiểu dáng, nguyên vật liệu chế tạo cho đến giao diện bên trong. HTC One thành công hơn rất nhiều so với các điện thoại cao cấp của HTC các năm trước. Mời anh em đã dùng HTC One hoặc sẽ mua chia sẻ với mọi người về lý do thích hay không thích HTC One. Xin cảm ơn.
928 bình luận
Mình chọn HTC One thay vì Z hay S4 vì:
1 - Sense 5 quá tuyệt
2 - Ngoại hình đẹp
3 - Camera ngon
4 - Máy làm bằng nhôm chắc chắn
5 - Màn hình đẹp nhất hiện nay
6 - pin trâu

Tuy nhiên mình không thích One ở:
1 - Cái viền nhựa xung quanh mềm quá
2 - Nút menu chiếm một phần màn hình khi mở các ứng dụng như Facebook hay Tinh Tế. Mình phải khắc phục bằng Rom khác.
3 - logo beat phía sau dễ trầy. May mà có dán da Khacten.com
Stephen1004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Head Haha bạn thật là thú vị, có gì chém gió trong cmt của mình ?
Mình không chọn S4 bởi vì mình ko thích nó, mình thích One và Z hơn, nhưng One pin kém hơn Z (dù ít hay nhiều) và kèm nhiều lý do khác mà mình đã chọn Z =))

Bố bạn dùng S4 à ?
hai 1979
TÍCH CỰC
8 năm
@Stephen1004 Mình tưởng đã có bài test chứng minh pin của Htc one hơn Z trên gsmarena rồi chứ.
@hai 1979 cho cái line xem coi bác
hai 1979
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyencuongmttn277 đây là kết quả test của Z http://blog.gsmarena.com/sony-xperia-z-battery-test-is-ready-here-come-the-scores/
đây là kết quả của Htc One
http://blog.gsmarena.com/htc-one-battery-test-is-complete-results-are-in/
HTC One battery life test is complete, breakdown is inside
blog.gsmarena.com

Về tổng thể là 2 con bằng nhau, nhưng Htc one trội hơn về thời gian duyệt web và xem video. Nhiều ng cũng công nhận điều này. Mình dùng one và một ông bạn dùng z cũng thấy vậy.
guxila28
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có ý định lên đời dt nữa vì kinh tế đang khủng hoảng 😔

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@guxila28 màn hình nó có bị rổ không ợ😕
Mình chọn HTC One vì
  • Sense 5 quá đẹp và ngon, lần đầu tiên mình từ bỏ giao diện gốc để xài một giao diện tùy biến mà cảm thấy thích hơn
  • Camera tuyệt
  • Vỏ nhôm, thiết kế lạ
  • Loa bá đạo, to hơn cả mấy con điện thoại Trung Quốc
  • Pin tốt
  • Có thể up ROM Google Edition 😆
@Duy Luân ĐÀI LOAN vẫn là Tầu khựa bác ạ

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Seneken
ĐẠI BÀNG
8 năm
@keepthefire_cafe Đài Loan ghét TQ hơn cả ghét VN mình nữa chứ ở đó mà Tàu 😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@keepthefire_cafe Trung Quốc nó còn không dám tuyên bố Đài Loan thuộc về nó, ở đấy mà làm Tưởng Giới Thạch Ver 2 😆
@kutamitsu
Chẳng hiểu sao cái giống Tàu nó ở đâu em cũng ghét, cứ nhìn nó bóc lột công nhân ở các nhà máy mà thương ^^
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
8 năm
Không có ý định đầu tư cho spm nữa 😔 Đâù tư cho xe đã
@B.U.H|Kiss Me too....đang nhắm em air blade....

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@nguyenhai712 Chuẩn, bán hết đt để sắm em exciter
ngoại hình đẹp,giao diện ngon.hết
trungh0h0
ĐẠI BÀNG
8 năm
1.Đẹp, sang trọng, cầm cái này biết ngay là cầm cục tiền trên tay
2.Nhiều công nghệ đỉnh: Boom sound, Zoe,...
3.Giải trí tốt vì màn hình tốt nhất hiện nay
4.Cấu hình tốt
5.Được htc update fw đầy đủ
Chỉ thế thôi ạ ^ ^ có tiền mua liền ((=
=====
updat
6. sense 5 quá đẹp và nhẹ nên mọi thao tác đều mượt mà và nhanh
7. Tốc độ khởi động bá đạo, chấp cho bọn máy khác khởi động trước 😆)
@trungh0h0 cái phần khời độnh nhanh hơn cả nokia 1202 ! Bụp cái là lên! 😁
@trungh0h0 Những người không cầm one thì chắc là cầm cục Cư' trên tay. Nói như lồ

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
trungh0h0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhan.qn ấy, nóng tính thế, nói thế cho thấy sự sang trọng của cái đt thôi mà 😁, bác cứ chém nặng em
đẹp, sense 5 và chán iphone
@caocaolatre1989
Màn hình tuyệt vời
Loa quá đỉnh
Sense5 quá lạ và nhiều khám quá
Kiểu dáng cũng ngon
Kích thước 4.7 không to mà cũng không nhỏ
thấy nó là con android đỉnh nhất hiện nay
vì nó quá đẹp mượt và camera nhiều thứ vui vẻ còn nữa vỏ nhôm cao cấp thiết kế nguyên khối chứ ko như ai kia ( 삼성) toàn nhựa.
@tranhien.dg chào bác văn hoá lùn,hiểu biết thấp.bác có N.G.U ko biết nơi mua thì e chỉ chỗ cho.còn e ko nói chuyện thêm với người n.g.u nữa đâu.
@김대한 Có vẻ bí hiểm quá
leo7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@김대한 thành phần thích gây war ! ngta hỏi cái gì thì trả lời cái đó thôi, cứ phải đá móc đá xoáy làm cái gì ???
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@김대한 Vâng,bố nhà ông khôn..chỉ đc cái loại tép đớp là giỏi
tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
Được sờ và nhìn em ở thegioididong thấy ngoại hình đẹp, chip xử lí nhanh nhưng vì chưa được ngủ cùng em nên xin chưa đánh giá hàng thế nào
Mình thích tất cả những gì có trên One 😃
p/s: đang xài 920, One và iPod 5 :3
1 Thích thương hiệu HTC.
2 Thích giao diện Sense và đặc biệt là Sense 5.
3 Thích FW và chế độ bảo hành bên HTC.
4 Thích thiết kế và chất liệu vỏ nhôm của HTC One.
5 Thích vọc HTC.
hooverntn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pinbacninh_city giống mình ở cái đầu tiên, mà cái đầu tiên thì những cái liên quan đều thích :p
p/s: quan trọng nhất là mình thích cộng đồng fan HTC, ko như những fan khác😁
handukims
TÍCH CỰC
8 năm
@pinbacninh_city lâu lắm mới lại thấy dại ka...hehe...ơ thế đại ka bỏ one x rồi à
@handukims 😁

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
đẹp và loa to 😃
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sinh viên chưa có đk dùng... Đi ra :v
Vì nó đẹp, vỏ nhôm cầm mát lạnh nhưng e chọn G Pro vì màn hình đẹp hơn, to hơn xem phim phê hơn. Hehe
@nakimushi cũng giống bác, trước mê mệt em One nhưng đi cafe với ku em xong quay sang chọn G pro vì mình cũng thích màn to hơn 5 inch và mình thấy G pro là con cầm thoải mái nhất trong các dòng > 5inch, phím home của nó có đèn led cũng độc đáo
lemonguy95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vi n" k phải samsung 😁
@lemonguy95 1 (aoe)
chả thích vì kô tiền 😁
@nhubao288 không thèm quan tâm vì vương không tới
@Net0925345000 mình dân đen chỉ hóng thôi tiền đâu mà đú. chả biết có kô mà Nghe mấy thánh phán kinh :p
@Net0925345000 Mình ngược lại.vì ko có tiền nên thích.cái j ko với tới dc luôn khiến ngta ước ao :p

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
thtri74
CAO CẤP
8 năm
Topic nói One rất thành công.... sao kg đưa số liệu cho a e ngâm cứu nhỉ 😃
Hay chỉ là cảm nhận cá nhân chủ topic 😃
@pretty boy 9x tối ngày cứ lấy danh số ra mà phán mà lên mạng tìm tùm lum hết chỉ thấy đc bài ở gsmarena đăng thôi cho nên ko tin tưởng lắm , mà nếu sam sung đưa số khống thì sao ai biết đc linh kiện nó tự cấp thì ăn thua hay lỗ cũng đâu ai biết hay là đây cũng là 1 trò pr của ss , thực tế thì để người dùng lên tiếng chứ mấy trang báo đó đi lại từng khách hàng để hỏi là có dùng one hay s4 ko à .
@Hungdunghcmc Lúc nghe bác hùng hồn tuyên bố "số liệu bán hàng đây..." thực sự em nể bác lắm nhưng đến đoạn bác bảo xem hình và video thì màn S4 sáng hơn em thất vọng quá vì theo như em trải nghiệm cả 2 con thì em thấy màn One sáng và đẹp hơn S4 cơ.
@fanyingni Hình ảnh và video trên S4 trông tươi sáng hơn trên One. Độ sáng One hơn S4. 2 cái này là khác biệt nhau nhé, hiểu như bác là nhầm ý rồi.
nhoctinhvi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hungdunghcmc Xác nhận Đúng, màu sắc để xem phim thì S4 sặc sỡ và sâu hơn One nhờ nền màn hình thể hiện màu đen toẹt vời. One màu sắc trung tính hơn S4 nên về khả năng tái tạo màu sắc lại chuẩn với thực tế hơn S4. Xin hết 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019