[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn HTC One

cuhiep
30/6/2013 0:7Phản hồi: 928
928 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namtr0c
ĐẠI BÀNG
11 năm

Thế là như nào ^😃^

Chia sẻ vs các bác dùng One kêu pin kém 1 chút, One có 1 lỗi mà mình đã search trên google, thấy 1 số ng cũng gặp. Một số sim khi cắm vào máy thi thoảng lại báo "preparing the sim card" khiến máy nhận lại sim, gây sụt pin cực nhanh. Muốn biết sim có bị lỗi hay không bạn vào phần setting/power/history xem dải đồ thị mobile network signal có liền mạch ko hay bị răng cưa. MK đúng là ức chế, dùng ở VN ko sao, đi công tác nc ngoài mua 4 cái sim cắm vào mới ổn đc 1 cái =.='.

À mà hình như tắt cái location đi cũng tiết kiệm đc ối pin.
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
10 năm
One mua từ lúc mới ra, dùng đến giờ vẫn hài lòng, 😆
đẹp, mình cũng thích em này
Nghe tới HTC là muốn sở hữu dù mình không có tiền
To và loa ngọt =))
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
10 năm
One mình vừa lên 4.3, 😁, có nhiều cái mới, để thử cam chụp đêm coi có đẹp hơn ko, :D

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhnnf One của bạn là bản xách tay châu Âu à?
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
10 năm
One mình mua ở đức.

Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Loa khủng thật, m để mức nhỏ nhất mà vẫn thấy to. Mỗi nhược điểm ko ưa nhất là sạc quá lâu. Máy nóng nhưng m ít chơi game nên ko ngại.
@Makoto81 Máy bạn sạc hết bao lâu vậy. mình mới mua sạc 1% -> 100% hết 3h30ph ??
Makoto81
TÍCH CỰC
9 năm
@taminhduong Chuẩn thì tầm hơn 2h30' thôi bạn. Nhiều nhất là 3h. Pin 2300, sạc 1000 lý thuyết là 2,3h. Nhưng lúc gần đầy bao giờ dòng nạp cũng giảm nên sẽ cần thời gian lâu hơn để nạp đầy
One Việt lên 4.3 chưa các bác

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn mobile app
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa check xong thì chưa thấy. Chắc trong tuần này, muộn nhất chắc tuần sau.
@ongnooii Htc chỉ còn blinkfeed là hấp dẫn mình thôi,còn lại ..nản:mad:

Mình mới lấy 1 em xách tay, camera ko ám tím, chụp hình bá đạo quá.
Nghe nhạc thì rất bất ngờ, bass hay hơn cả laptop, quả thật HTC chơi quả loa ngoài này, có thể có đt loa to lơn, nhưng ko thể nghe nhạc hay như One đc.
Cầm One trên tay, ko xài case, cover, thì đẹp miễn bàn, ko có từ để tả, để cạnh iphone 5s hay s4, z1 thì thấy đẹp hơn hẳn. One màu bạc, em chưa thấy con nào đẹp như con này các bác ạ. Đẹp hơn nhìn trong hình nhiều.hj.

À, em có thằng bạn xài one bị vỡ kính rùi, các bác cho em hỏi, thay màn hình, bung ra, lắp lại có đc đẹp như xưa ko. em thấy tren youtube, bung ra là nát bét cái vỏ lun. hixhix.
dòng HTC có vẻ pin hơi yếu @@
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@domuoi90 Hehe, lại tâm lý đám đông rồi. One pin khá ngon. One Max pin ngon. Butterfly S pin bá đạo.
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
Thấy máy bảo update 4.4 qua Ota, đang down về thử xem, máy us nên toàn đc cập nhật sớm thích thật

các bạn dùng rồi cho mình hỏi, mua One nên mua hàng nước nào dùng cho chuẩn ạ?
vs lại khi mua ONE cần lưa ý những gì để đc máy tốt?
tks ạ
quynkxink
TÍCH CỰC
10 năm
Cứ mua hàng us là đc update firmware mới nhanh nhất, hqua máy mình đã đc lên kit kat 4.4 qua OTA
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@quynkxink Nếu thế thì máy bạn chắc chắn là phiên bản Developer Edition rồi. Hiện tại ngoài phiên bản Google Edition được lên 4.4 qua OTA cách đây 2-3 tuần thì chỉ có Developer Edition mới vừa được lên. Bản quốc tế thông thường chắc sang đầu năm sau (kể cả là hàng us).
trungk43
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình to, xem HDrepo ngon

Sent from my HTC One using Tapatalk
@trungk43 Màn one má lại to:eek:

trungk43
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem HD đẹp là ổn rồi

Sent from my HTC One using Tapatalk