[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn iPhone 4

cuhiep
24/7/2011 4:10Phản hồi: 1.202
1.202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhưng khi 4s rớt xuống + bị giựt thì mặt ngu vãi đái =))
q128
TÍCH CỰC
12 năm
@truongthinh847257 Cầm ip4 muk bị rớt hay giật mặt cũng ngu nhưng koh ngu như khi cầm 4s =))
Mình thích iPhone từ ngày có 3G/3GS giờ không có tiền khổ ghê, giờ iPhone 4S rồi mà vẫn chưa có tiền. ACE nào có chú iPhone 3GS cũ giá mềm để em
shiphpvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ khi có CellPhone đến giờ, mình đa phần dùng Ericsson. Đầu tiên dùng con GH337 lúc đó khoảng năm 1998, sau đó đến GF788 --> T18s --> T28World --> Nokia 3310 --> Nokia 6600 --> SE K750 --> SE K810 --> SE P990 --> SE G900 --> iP4.

Từ khi dùng đt di động đến giờ cũng chỉ dùng duy nhất 1 kiểu nhạc chuông của Ericsson: "Ringring".

Đa phần những đt đã dùng qua còn giữ lại (không bán) kể cả còn sống hay đã hỏng. Khi quyết định mua đt nào thì chủ yếu là do tính năng của máy, không bao giờ vì nó là đồ trang sức.

Ngay từ khi IP xuất hiện trên thị trường mình ko thích.

Câu chuyện chỉ bắt đầu khi cái SonyEricsson G900 bị trục trặc thế là lại mò mẫm lựa xem cái nào phù hợp với mình và rồi quyết định mua iPhone. Thế là rước em iPhone4 32G Balck World.
Phải nói thực lòng là chưa có em đt nào làm mình hài lòng như em iPhone này, gần như những gì mình cần dùng đến là có. Nói hơi quá 1 chút là đôi khi ko còn phải nghĩ là mang theo máy laptop, tuy nhiên laptop thi ko thể thiếu đc rồi.

Cái ghét nhất... thật đáng ghét là GIÁ của nó ! ực ực ! Đắt quá so vs người có thu nhập bình thường !!!
tungbau
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì từ khi dùng nó thì mình đã có đầy đủ mọi thứ mình cần và rất tiện lợi trong tất cả các lĩnh vực.
Lĩnh vực nào cũng có những app rất hay và phù hợp cho công việc của rất nhiều người
Thương hiệu Apple vs Steve đảm bảo cho một chiếc IP4 được mọi người chờ đợi + IOS 5.1 hoàn hảo hơn ( pin ip4 ngon nhất trong các smartphone ) nhất là icloud vs imessage khiến ip4 vẫn là hot
Vì thằng bạn bán rẻ.
dai117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích cái ứng dụng lướt web nhanh tuyệt vời và mẫu mã đẹp sành điệu mà thui
Vì nó là Iphone 4s
Mình thích iPhone 4 rất nhiều điều và cũng ghét nó rất nhiều điều nhưng mình cảm thấy hiện tại nó làm hài lòng mình

Yêu :
1. Thiết kế , bố cục chắc chắn tạo cảm giác an toàn khi dùng (đã từng bị rơi tự do nhiều lần độ cao khoảng 1m2 trở xuống nhưng chưa móp méo gì cả )
2. Các app và game rất tiện ích , game thì chơi hay khỏi fai bàn
3. Do hdh cảm ứng mượt mà

Ghét :
1. Mỗi lần mua app fai làm 1 list redeem mới có đc
2. Máy JailBreak hình như chạy yếu hơn hẳn khi chưa JB
3. Màn hình hơi bé
Đẳng cấp là phải dùng iphone 4s. Cầm trên tay oai vãi đái
@quang2208 đang bình luận iphone 4 mà sao lại lôi 4s vào
Đơn giản vì nó có hình quả táo.
MÌnh thấy nhiều người chọn ip chỉ vì nó đẹp và có hình quả táo thôi =))
Tiện Dụng cho người xài hầu như đều đc đặt lên hàng đầu của hãng Apple từ trước tới giờ ... Xài lâu năm vẫn bt chứ k như các hãng đt khác càng dùng lâu máy chạy càng chậm , mau hao pin , treo nguồn ( trừ việc bị tác động như rớt , vô nước .. ) , tôi đã và đang xài ip4 cũng đc gần 2 năm và rất hài lòng về những tiện ích của nó , cách wản lý files dễ dàng và thông minh , đủ mọi nhu cầu cho giải trí , kho ứng dụng phần mềm cực kỳ phong phú . Nói chung là càng xài càng thấy thích 😃
P/s : Mình là mình rất ghét những ng` nào xài ip4 mà chỉ nói là để Nghe và Gọi , như kiểu mua cho oách chứ chả biết xài . Thiệt lãng phí
dep, cau hinh ok, tinh nang ko kem gi so voi IP 4S
Đang bình luận iphone 4 mà sao lại lôi 4S vào bạn
neu ban so sanh dung thi ip 4s chi hon cau hinh cua ip 4 chut thoi
@Rjn_v0tYk mình đồng ý
-vì thương hiệu, HDH dễ dùng, chơi game mượt, cảm ứng tốt (có thể nói là tốt nhất trong các smartphone)....với mình chỉ có vậy
thiết kế đẹp gọn,cấu hình so vs nhu cầu của mình là quá ổn....Và phần nào đó là oai vs bạn bè lúc mới mua 😆
hơiz...tộj cho hãng apple quá h ra đườg thấy aj cũng xàj ip hết(trug quốc)=> mình xàj tkấy cũng hk hảh djện chút nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019