[Hỏi Tinh Tế] Vì sao bạn chọn Lumia 720

cuhiep
16/5/2013 4:13Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều người chê cái vụ font thế nhỉ mình xài bình thường chả có vấn đề gì mình và bà cô đều đang xài 920 mình thì thỉnh thoảng mới mail còn bà cô thì mail suốt ngày mà có sao đâu. Còn cái bộ gõ thì mình thấy là nó gõ còn tiện hơn telex và đoán kí tự quá chuẩn đánh quen rồi về PC ko có nhiều lúc ức chế 😃
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
@impero bàn phím đt đc bác đánh giá cao hơn bàn phím pc. Phục bác.
@thanhnh1806 à thì tại là quen được nó dự báo trước nên nhiều khi qua PC nó thấy ko tiện bằng 😃
Vì nó là Nokia và nó chạy Window8, nó cũng rất đẹp. Nếu là em thì em sẽ mua SOny L 😃
mọi người cho hỏi pin nó dúng bình thường được bao lâu rây ? có trâu lắm không ?
@kichun9x Dùng bình thường hơn 2 ngày. Pin khá tốt. Máy chạy mượt vá ổn định. Camêra chụp hình rất tốt. Nokia đã làm quá tốt cho phần cứng.
Nhược điểm ở đây không phải ở máy mà là ở OS WP8 của MS. Nhiều cái nó "ngu" thấy bực mình.
@cuongbk12 ngu j mà thấy bực vậy ? mình chỉ lo pin dùng cùi thì đi chơi cũng pai đem sạc à ?
@kichun9x Nếu chỉ lăn tăn về pin thì xúc đi bác. Con này pin ngon lắm đó. Trong cty có đứa xài 3 ngày (xài bt, thỉnh thoảng lướt web). Mình xài 820 được 1.5 ngày thôi, cơ bản là còn email, web và game hơi nhiều.
@kichun9x So với 02 hệ điều hành iOS và Android thì WP8 có 1 số cái còn chưa có nên từ các OS khác chuyển qua WP8 sẽ thấy khó chịu tý thôi bạn.
Dùng rồi cũng quen.
"Em đẹp nhưng em chưa thông minh" thì cũng chấp nhập tốt chứ bác. 😁
Còn vấn đề pin thì bạn không phải lăn tăn. Pin khá tốt.
vì em là NOKIA thế thôi!
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
vì cái megapixel độc :3
pin nó có trâu không các bác
@kichun9x 😁 tớ xài được đến ngày thứ 4 mới phải sạc. Bạn nói thử xem
@zeus8410 bạn dùng mạng bao nhiêu tiếng 1 ngày vậy !?
😁 vì body sexy và khả năng chụp hình tốt ở mức giá chấp nhận được nên mua về thử trải nghiệm wp8 xem thế nào
tại vì nó rẻ
đơn giản đó là lumia và nó khác biệt😃
vì...dư tiền nên mua thôi 😆
haducchung
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi lumia 720 bán ở chỗ nào hà nội vậy .. cho e giá chính xác luôn nhé .. quyết định cưới e nó rùi :XXXXXXXXXXX
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
Chán nhất vụ font
pcit167
ĐẠI BÀNG
11 năm
vì mình là nokier :v
iApples
TÍCH CỰC
11 năm
Em thì ứ có xiền để mua mà đú với các bác ! Chẹp chẹp ^^ Nho vẫn còn xanh 😆
Steven Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuối... cả nải
Vì đang làm tại Nokia =)) cũng muốn dùng Android lắm nhưng tại thấy tội lỗi vs công ty quá với lại Lu720 cũng đáp ứng đc nhu cầu làm việc và giải trí của mình. Đang dự tính mua thêm quả dâu để mail cho tiện 😁
Vì con này pin trâu, camera khá.
hahuyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Vì nó là Nokia: thương hiệu, các phần mềm về bản đồ và dẫn đường rất tốt
- Vì nó dùng WP: mượt mà và ổn định, giao diện live title đưa những thông tin cần thiết nhảy bổ vào mắt người dùng
- Vì nó đẹp hơn cả trong các con Lumia đã bán ra
- Vì giá nó hợp lý
- Camera sử dụng lens carlzeiss f/1.9, chụp rất tốt.
...
Đề nghị các bác khoái Android thì đi ra chỗ khác mà bình luận riêng với nhau nhé .

Tiêu đề của topic này là " Vì sao bạn chọn lumia 720 ( chứ ko phải là 1 máy WP8 nào khác )" để dành cho những bạn nào đã mua và dùng hoặc đang có ý thích 720 thì vào đây bình luận để anh em có thêm ý kiến để tham khảo trước khi mua .

Các bác dùng Android và chưa 1 lần tìm hiểu lâu dài em nó thì làm ơn đừng có nói bừa theo kiểu chỉ mới nhìn thông tin cấu hình + nhìn vào giao diện HDH mà đã phán " Cấu hình này thà mua con android ... XYZ cấu hình Chipset 4X Ram 2G ... blah blah blah , dùng cho sướng " xin lỗi chứ các bác phán như vậy chỉ chứng tỏ các bác chả hiểu ra được gì về Hiệu năng xử lý và sự tốn hao tài nguyên máy ứng với cái cấu hình đó gì cả .
@izzi_kaka thế bạn đang dùng à mà nói như gì ấy, chỉ cần nói tới môi trường cái nào hay hơn thì tự biết. Còn bác bảo cái gì mà hiệu năng vs cả sự tốn tài nguyên máy thì em xin lỗi, chip S3 lõi kép, ram 1Gb mà chạy 4.0 vs 4.1 phà phà đây à, giật lag cực thấp mà gần như ko, cái gì cũng chiến đc hết. Mà chip S3 Qualcomm đc coi là chip yếu đấy
@pro744 tất nhiên , mình đang dùng và vì vậy mình cảm thấy mình đủ tư cách và kiến thức về 720 để nêu ý kiến hơn những bạn chỉ đọc qua thông tin cấu hình rồi đánh giá .
@izzi_kaka Đủ tư cách và kiến thức, bác phán e đọc xong là muốn chạy vào WC lun ấy. vãi cả thánh 😁
@Dương.Hùng uhm , vậy thì nên đi ngay vào WC đi bác , bác ở đây nói xàm nữa là 1 hồi đầy quần thì anh em ko chịu trách nhiệm nhé .
camera f1.9

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019