[Hỏi Tinh tế] Vì sao các bạn không cài dây an toàn khi đi ô tô?
levuongthinh
3 năm trướcBình luận: 160Lượt xem: 21.880
Em thắc mắc xíu là trước ngày bên nhật đi oto thì ngồi trước là phải cài rùi.ko cài công an nó thấy là có chuyện.nhung ngồi sau thì cài cũng đc không cài cũng đc.hỏi ông anh là sao ko cần cài ông đùa mấy đứa ngồi sau xe tông ko chết đâu mà sợ.vậy theo các bác ngồi sau có nhất thiết cài ko
Vẫn luôn cài, sợ chết lắm.
fmu
ĐẠI BÀNG
3 năm trước
Mình không cài luôn cảm thấy thiếu thiếu nên gần như không bao giờ không cài dây.
Cái j to sẽ to hơn gây mất tập trung cho người lái xe 😁
Hiện tại thì có 38 đc ko sợ chết như mình 😁 mới vote xong . 1 txe xe tải mới bỏ nghề chia sẻ
Vì ngu! :mad:
VÌ hồi giờ chỉ đi xe máy, chưa quen đi ôtô. Không được giáo dục từ nhỏ.Số ít ỏi có tiền sắm ôtô thì chỉ vênh mặt lên có cần quan tâm đến cái quái gì mà thắt với chả không.
Bài viết chuẩn rồi. Người lớn nên thay đổi ngay để làm gương tốt cho trẻ nhỏ và các thế hệ sau. Qua việc thắt dây an toàn, người ta có thể đánh giá trình độ phát triển của một quốc gia!
đi oto sợ nhất tạt đầu khi rẽ 😔. safebelt đi trong phố mình ít cài, ra đường lớn thì cài 😁, chắc phải tập dần lại thói quen cài khi lên xe :D
dây an toàn và túi khí hoạt động ko liên quan đến nhau nên nói ko cài dây an toàn thì túi khí có thể không bung là sai. Chỉ là cài dây an toàn thì giảm thiểu chấn thương thêm 50% thôi
Chưa đeo bao h nên chưa biết cảm giác tek nào
Aduckuba
đi xe người ta thấy người ta không cài, nên mình cũng không cài,
lên taxi hỏi dây an toàn đâu nhận reply là không cần đâu anh.
có lúc đi xe người ta cài thì cũng cài.
-
chọn là "vì thấy không quan trọng"
lên xe là đeo ...... trừ xe ko có
Vì sợ đã cài dây an toàn thì đã an toàn nên khi tai nạn túi khí sẽ ko bung để tiết kiệm chi phí sữa chữa.
Một kĩ sư của Toy thần thánh cho hay
Nghiên cứu này không thích hợp với việt nam
1 + Vì tiền phạt không thắt dây có 200K mà mình có tiền mua oto nên 200K bõ bèn gì
2 + Mạng sống với nhiều người việt nam rẻ hơn bèo đến xe máy nó còn phóng nhanh vù vù mà đầu nó có đội mũ mão gì đâu
3 + Đi xe khách thì cũng éo cần vì có ai thắt đâu mình thắt cả xe nó nhìn lại bảo bị điên.
KL : Nghiên cứu này chỉ ra rằng với người việt nam các hãng xe nên bỏ dây an toàn đi như thế giá xe giảm được vài trăm K. Không có nó cũng chả ảnh hưởng gì mấy
Đây là số đông khi lái xe không thắt nhé. Còn một số ít bác tài vẫn thắt vì mạng họ quý hơn vàng
Khi nào cũng cài, sợ chết quen cmnr
SPL
ĐẠI BÀNG
3 năm trước
Túi khí và dây an toàn không liên quan đến nhau, không thắt dây vẫn bung bình thường. Bung túi khí khi cảm biến va chạm nhận đủ gia tốc thì cấp xung điện lên hộp điều khiển để bung túi còn dây chỉ có tác dụng thắt chặt giữ người không lao về trước, khi làm xong nhiệm vụ đó thì dây cũng hỏng luôn, phải thay dây. Còn dây chỉ có tác dụng khi xe va chạm ở tốc độ trên 60km/h còn dưới thì gần như vô tác dụng, thành ra đi trong phố mọi người hay lười thắt dây, đi đường trường thì phải thắt là đúng. Luật yêu cầu thì phải làm còn nói không cài dây thì không bung túi khí là "bá láp"
cứ lên là cài hết nhắc mọi người nữa mới ghê
trừ khi quên thôi chứ lúc nào ngồi ghế trước mình cũng cài. ghế sau thì ko cài thật vì vướng, với lại mình toàn đi trong nội thành nên chắc ko đến nỗi nguy hiểm lắm.
Đi gần, trong nội thành thường không cài, để nghe tít tít cho vui. Chạy xa tỉnh lộ, quốc lộ bao giờ cũng cài. chưa mua được ghế trẻ em và dây cài cho ku con ở nhà 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM