[Hỏi Tinh Tế] xe tay ga dưới 25 triệu

cuhiep
21/8/2011 2:43Phản hồi: 545
[Hỏi Tinh Tế] xe tay ga dưới 25 triệu
HAYATE của suzuki
đi và cảm nhận
nếu không em bác mà thích làm hẳn con này mà đi

em bán cho bác 20 củ mới đi vạn 1:bounce:
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sokita
ĐẠI BÀNG
13 năm
HAYATE của suzuki
đi và cảm nhận
nếu không em bác mà thích làm hẳn con này mà đi

em bán cho bác 20 củ mới đi vạn 1:bounce:
xuandang88
ĐẠI BÀNG
13 năm
honda fortune 125.con này được cái xác to,chứ cảm nhận thì chưa có gì trội cả,mới của nó hình như trên 30 b ah
bán thật hả anh, em đang định mua 1 cái kiểu này để đi học 😁
20 củ con này đê :stomp:
Con này của bọn nào bác? có site review ko?
Tiến cử SUzuKi Hyate 😃 24 triệu, đi ko tốn xăng, đầm xe, dáng đẹp, xe không quá to lên dễ đi đường đông, xe chất, cốp rộng, bảo hành ok...
Không phí tiền đâu các bro!
thề với bác là con này đi chán lắm ợ. Có lần đề xe mãi mới lên :banghead:
vanhiepcnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói năng lung tung, đề không lên thì xe nào chẳng thế, quá nhiều yếu tố để nói lên cái này (xe lâu k đi chẳng hạn--> đạp cần cho nóng máy, kéo E xuống. Không thì là do bury, garanty không chuẩn). Tui đi 3 năm đây, không hối hận chút nào, xe đẹp, máy khỏe, chạy đường trường thì chỉ có thể dùng 2 chữ "TUYỆT VỜI" và đặc biệt là tiền nào của đó không bị mấy thằng Honda cho ăn bã.
bỏ phiếu cho em này chạy cực bền lại it hao xăng dù kg có F1
Người muốn mua xe là "cô em họ", chỉ cao có 1m55, nhấc cái đít xe HAYATE nổi ko? Bác chỉ xúi dại.
24 triệu là đã bao hết giấy tờ biển số chưa bác? Giá hãng đã là 24.990.000 rồi, ra đại lý khoảng 27 triệu ra đến biển số.
Mình cũng đang đi HAYATE (xe mới), chạy đi làm trong nội thành cũng chỉ được 33 km 1 lít xăng. Nghe bác nói đi không tốn xăng vậy xe bác đi được khoảng bao nhiêu km/lít? Có gì bác tư vấn giùm cách. Cám ơn bác.
kids0407
TÍCH CỰC
13 năm
YAMAHA Mio Classico màu nâu dễ thương cực kỳ

Mio Classico 2011 màu nâu ánh kim

Mio Classico 2011 màu vàng ánh kim

Mio Classico 2011 màu trắng ánh kim
xmanonline
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy con xe be bé này của yahmaha uống xăng kinh lắm 😔 cứ phải 4l/100k

Tầm tiền này có thể mua kymco jockey 125 new 2011

đẹp cốp rộng đựng đựoc khoảng 4 cái mũ bảo hiểm nửa đầu
TuanHanu
TÍCH CỰC
13 năm
Ặc chưa đc thấy con nào, cốp dễ sợ vậy sao :|
sokita
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này theo em bác nên vào diễn dàn bikervietnam
bên đó các bác sẽ thấy giá trị đích thực của đồng tiền mình bỏ ra
thời buổi kinh tế khó khăn chẳng phải cho bố con thằng nào đồng nào hết
em từ biker mà ra con Hayate! hihi
Mình thấy thêm tí tiền nữa lấy chiếc Click của Honda là ok, lúc trước mình đã từng lăn tăn giữa Click và Mio cho bà xã nhưng cuối cùng lụm Click và bây giờ cảm thấy hài lòng vì xe nhỏ nhẹ, máy êm và chạy rất phê ( khuyết điểm duy nhất: chưa tích hợp FI), ke ke...... 🆒

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en
Mình đã có kinh nghiệm với chiếc Click và Spacy. Hai chiếc này có căn bệnh cố hữu về Cục đề và Mô bin xường. Với lại hệ thống điện rất phức tạp và rất dễ hỏng so với các loại tay ga khác. Hy vọng anh em lưu ý.
imilnt
TÍCH CỰC
13 năm
Click hàng mới là 31 triệu bao bản số ở SG nghe bạn! 25 triệu thì không có xe mới đâu

Sent from my Dell Vostro 1400 using keyboard and mouse
Không biết xe bác sao chứ con Click em mua đầu 2007 đến giờ chạy phà phà, chỉ phải thay bình 1 lần thui. Của bền do người sd bác à, nếu mà theo quy trình bảo dưỡng (tạm gọi nhé) của bác tốt : thay nhớt máy và nhớt hộp số thường xuyên, đổ xăng A95, thay thế các bộ phận hay hao mòn của xe như: bugi, lọc gió, nước làm mát...... và.... rửa xe thường xuyên thì mấy em Honda này chạy rất êm và không dễ gì hư sảng( Không phải em PR cho hãng này nhưng hơi thắc mắc là cùng quy trình bảo dưỡng đó nhưng xe hãng khác thì ....không đc như vậy) . Đây là chút kinh nghiệm vặt của em thui, có gì mấy bác pro bỏ qua nếu em sai sót nhé, ke ke.....🆒
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
13 năm
suzuki hayate 😁
vnblue
TÍCH CỰC
13 năm
Chuẩn đới
Click với Ultimo bị cái cốp dở, nhỏ quá, ko để đc dồ nhiều...Mình thấy Hyate thì ngon...
Vote cho Hayate!
25tr mà tiết kiệm xăng vs bền thì ... 🤔
tốt hơn hết là đi xe máy điện chả tốn xăng lại thân thiện mt 😆
25tr jờ chỉ mua được xe số thôi ợ 😁 mấy con wave 110S cũng đã 22tr cả đăg kí rồi. xe ga phải ~40tr mới chạy được.( tính cả đăng kí thuế biển ... )
kutione
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua ở đâu ạ a ơi? chỉ em cái
Lấy đâu ra cái giá này cho bác, chỉ là giá niêm yết trên web của Honda thôi
Ở ngoài e lắp RSX vành đúc đã gần 25 rồi.
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ở hcm hả bác :D ngoài hn tất tần tật chỉ hết 18.9 thui ^^ hihi e vừa đc mẹ thưởng 1 chú xong :p
sokita
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác thích thì cứ mua 25 củ
nhưng theo em thì 25 củ để mua xe khác ngon hơn nhiều
chết ở người dân Việt mình là xu thế bầy đàn
@geveysjm MÌNH VỪA MUA EM HAYATE SSFI HÔM 1-5 .ĐI ĐƯỢC GẦN 1000KM RỒI.LÚC ĐI ĐƯỢC 464KM,MÌNH ĐÃ TEST THỬ.ĐỔ ĐẦY BÌNH ĐI ĐƯỢC 176KM.TRONG ĐÓ ĐI 4 LƯỢT TỪ NHỔN RA KIM MÃ (TỔNG 80KM) XONG VỀ QUÊ TRONG ĐÓ CÓ 60KM.TÍNH RA 38,2KM/L
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Luvias đi bác à. Con này đáp ứng đầy đủ tiêu chí của bác: đẹp, trẻ trung, tiết kiệm xăng.
Click chạy tắt máy khi giảm gas
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Nhỏ cháu mình mua xe này được khoảng gần 1 năm nhưng ít chạy, nhưng mình cũng chưa chạy thử bao giờ. Tuy nhiên mình có chạy thử click của bà chị họ xài đã vài năm thì thấy đúng là như vậy. Đang chạy mà giảm ga xuống là hay bị tắt máy. Không biết xe mới có bị ko? Trong khi con Air Blade của mình đi hơn 3 năm rưỡi rồi mà vẫn ngon, chưa phải thanh bình accquy, sửa phải sửa chữa gì nhiều. Chỉ có cái đó là dở thôi, còn lại thì mình thấy click khá tốt. Xe nhẹ, máy mạnh phù hợp với nữ hơn là nam.
bác cố thêm 5tr nữa mà lấy con yamaha luvias 2011 đi. chạy ngon lắm mà cũng không ăn xăng cho lắm. máy êm. bữa bạn em mua ở quê là 28tr chắc thành phố + 2tr trước bạ nữa là khoảng 30tr. khuyên bác đừng mua hayate của suzuki. chạy cũng mạnh + ngon nhưng sau 1 thời gian máy kêu to lắm tại thấy mấy thằng bạn chạy hayate đều bị cả
hayate kêu to là do tiếng bô nó zị màh .... đâu phải do máy đâu ....
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
làm con xe ga 2hand của Honda cho tiết kiệm, LEAD hoặc AIRBLADE. Mua xe của Honda thì đừng mua xe mới chúng nó chém chết. Xe Yamaha thì̀ tốn xăng kinh khủng (VD con NOUVO)
hao xăng à? tôi chay nouvo 3 115cc 3 năm nay. ngay và lun lúc này dang là 37km/1l thành phố. AB k có cửa nhé.
Con NOVOU LX của e 100km hết 2,7 lit
Lead và Air Blade cũ làm gì có giá 25tr?
Bạn nhầm, Yamaha là hãng chuyên SX xe khỏe, thể thao nên sẽ có 1 số dòng tốn xăng hơn Honda nhưng ko có chuyện tốn kinh khủng. Xe Nouvo đời đầu thì tốn chứ NV LX thì ko có chuyện tốn kinh khủng đâu.

Xe Ya đi có cảm giác sướng, êm và lướt hơn xe Honda nhiêu, độ bền tương đương. Còn nếu những dòng xe số thi 2 hãng này tiêu thụ xăng tàng tàng nhau thôi nhé ! đang đi Sirius thấy tiêu thụ xăng như Wave thôi.
Thời buổi này tiết kiệm là quốc sách mua con Honda Wave RSX FI AT " ngon bổ rẻ" ....
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy thêm chút tiền nữa làm luôn chiếc Click cho nhẹ nhàng phù hợp với nữ nữa, lúc trước mua xe cho bạn gái phân vân nhưng bi h mua Click thấy ok! Dáng ng cũng nhỏ con như em bác vậy đấy hihi
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhờ quảng cáo, các hãng xe đã đánh vào tâm lý và khẳng định một chỗ trong tâm trí người tiêu dùng là: rằng Honda lun tiết kiệm và thân thiện môi trường...yamaha thì thời trang...
Nouvo lun ăn xăng hơn AB..., click thì xấu hơn mio...
Nhưng em nghĩ anh Hiệp nên chọn Click á..thấy thèn bạn chạy 1 chiếc..cũng bền lắm...mấy chiếc yamaha chạy dc 1 thời gian hay bị gì ó..như chiếc Nouvo..chạy mà cứ kêu sột sột...
Nouvo chạy 1 thời gian kêu như chọc tiết lợn (heo). Nhất là SYM thì cũng chất lượng kém lắm.
Nói chung là honda đi, ngon bổ bình thường
xin lỗi nhá, chỉ có nouvo 2 mới sột sột thôi nhá, nouvo 4 (LX) là êm ru tiếng máy đảm bảo êm hơn AB với Click với Lead.
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã được nghe tiếng sột sột của LX oy bạn...tận tai nghe lun...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019