[Hỏi Tinh Tế] xe tay ga dưới 25 triệu

cuhiep
21/8/2011 2:43Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cadimi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua Hayaye đi, e đã từng đi r, chạy sướng lắm hehe nhưng con gái mà đi thì hơi mệt vì xe nặng :p
Hayate đi được đó bạn, tầm tiền đó mua con Hayate là chuẩn, nhà mình đang chạy em này rất em mà xăng ăn cũng ít
Chỉ có xe cũ mới 25t thui. Tìm ai đó mua lại con nào đi. Hoặc mua xe số thấy ok nhất.
25 triệu mà muốn mua xe tay ga thì hơi bị khó đó bro. cho thêm tí money đi thì anh em dễ tư vấn 😃
honda today fi thì sao?
Mua AB cũ cũng tốt đó
Sao ko ai chọn click nhỉ .....Em thấy con gái chạy click cũng nhiều mà ...giá tầ 24 triệu .....hehe
Oài cãi nhau nhiều chi các mợ. 25tr thì chỉ có Hay thôi. Nếu bác mua đi tạm sau đó tính sẽ bán lại thì mua xe honda như Click cũng đc thêm tí tiền, sau này dễ bán. Còn mua để đi thì cứ Hay mà phang xoắn nhiều làm giề. Viva chạy hơn chục năm còn ngon phe phé nữa là một đời ta muôn vàn đời nó nhích đi bác 😁
Dang chay con Suzuki Hayate thay rat ok va phu hop tui tien
di khoang 2.7l 100km
sonrobby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra không có ý bênh ai cả. Nhưng mình thấy về giá tiền thì SH ( viết tắt cảu Suzuki Hayate) là phù hợp. Xe chất lượng cũng đáng nể. Không như nhiều bạn chỉ trích.

Về Honda thì chất lượng cũng tốt. NHưng có vẻ càng ngày chất lượng càng đi xuống, không được như những năm trước. Ép giá rồi trốn thuế là những cái mình không hài lòng với Honda.

Người Việt mua hàng thì theo tâm lý chung thôi, chứ chưa phải là người dùng thông thái. Mà nói thật là trình độ có hạn thật sự. Ai khuyên cái gì thì mua cái đó. Mà số đông dùng Honda thì đương nhiên họ khuyên dùng Honda thôi. Thế rồi cuối cùng cũng mua honda.

Còn mang lên Tinh tế nhờ tư vấn thì chắc chắn các bác đánh giá chuẩn hơn rồi.

Bạn thích con nào cứ lấy thôi.
Mua để đi mà, có phải này nọ đâu mà lo.
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ít nghe mọi ng đề cập con Jockey 125 của Kymco ha.... Đọc review thấy máy mạnh chạy bền, box rộng pà cố mà giá ~23tr thì phải!? Thêm một option nữa... ^^
tung_lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo ý kiến cá nhân em thì Suzuki Hayate tuy thỏa mãn được các tiêu chí như: bền, tiết kiệm xăng & giá tốt tuy nhưng xe khá nặng & hơi khó xoay sở nếu người dùng là phụ nữ. Hiện em đang chạy chiếc này. Anh em con trai chạy thì rất ok, xe đầm, máy khỏe & ít hao xăng. Bác cứ dắt em họ đến các đại lý của Suzuki, họ có cho chạy thử, nếu em bác cảm nhận cầm lái ok thì múc! Tuy nhiên cũng cần xin thêm 1 đến 2tr nữa vì em xem báo giá phiên bản mới là khoảng 26 - 27tr (đã có VAT, chưa có phí trước bạ). Bác có thể tham khảo ở đây: http://www.suzuki.com.vn/vi-vn/zone/102/mitem.cco
Chúc bác sớm tìm được xe cho em bác!
Chuẩn đó, người Việt nhìn chung trình độ còn rất thấp, ko dc như các nc phát triển nên chưa thể là người tiêu dùng thông thái dc. Ng Việt mua hàng bằng niềm tin và định kiến là chính

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế
Suzuki Hayate là phù hợp
+1 Hayate, mỗi tội hơi nặng nên không phù hợp lắm với các bạn gái
+1 cho Hayate. Con gái thì đi Limited Edition, con trai thì đi đỏ đen hay NR. Đẹp
Hic, mình cũng đang có nhu cầu mua xe ga cho vợ, không biết bạn đã chọn được xe nào rùi, có gì pm chia sẻ kinh nghiệm với nhé
hoangluu9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Secondhand honda thì dc ko ta
tung_lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
=> Nếu là Future 1 hoặc Super Dream sản xuất trước 2002 thì hãy tham khảo (tuy nhiên cũng cần nhờ thợ xem giúp) còn honda sản xuất sau 2003 thì em khuyên bác không nên. Em từng dính phốt 1 em Wave S 110. Mua được 2, 3 tháng, chỉ đi làm, không va quệt gì tự nhiên phát hiện gầm máy bị nứt & chảy nhớt. Đem ra bảo hành thì họ xì xì hàn hàn gì đó, về đi 2, 3 ngày lại bị. Về sau ông già em làm mất. Cũng không tiếc. Mất gần 20tr để biết xe do Honda VN sản xuất (hoặc lắp ráp) là như thế nào!
Hổng chơi honda kể cả xe mới.Nhà em không đủ tiền mua thêm bình cứu hỏa bác ạ, mà có cũng ứ biết dùng
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước đây thì Honda có tình trạng trốn thuế chứ hiện tại thì mình thấy Honda đã hết tình trạng này,mình mua cái AB mới thì giá 35t5 mà thấy họ xuất hóa đơn 36t990. Không hiểu thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019