[Hỏi Tinhte] Anh em có thích xem phim truyền hình nhiều tập không?
Nam Air
2 nămBình luận: 277
[Hỏi Tinhte] Anh em có thích xem phim truyền hình nhiều tập không?
Mình rất thích xem phim bộ nhiều tập, hồi nhỏ thì xem phim Hong Kong của TVB, rồi phim kiếm hiệp của Kim Dung, lớn lên thì xem phim bộ Mỹ, Âu chiếu trên tivi, bây giờ thì xem các TV series trên Netflix, hiện tại đang xem The Witcher, 12 Monkeys và The Mandalorian v.v... Nay muốn hỏi anh em Tinh Tế là có thích xem phim bộ không và anh em đang xem phim gì, cùng nhau chia sẻ những tựa phim hay nhé!

Hiện nay đa số phim bộ khi được chiếu thì sẽ được phát hành nguyên season, chứ không ra nhỏ giọt mỗi tuần 1 tập, nên khi xem thì mỗi tối có thể xem được 2-3 tập, khoảng 3 ngày là hết season, tiết kiệm thời gian hơn. Mình vẫn thích cách người ta phát hành nguyên season hơn là mỗi tuần 1 tập. Còn nhớ ngày xưa khi phim Oshin chiếu trên VTV3, mỗi thứ Hai hàng tuần đài chiếu 1 tập, mà phim đó tới 297 tập, mất gần 6 năm mới chiếu xong, chờ mòn mỏi luôn. Anh em thích kiểu mỗi tuần ra 1 tập hay là nguyên season?
276 bình luận
Có chứ, tui ghiền mấy Series của Mỹ lắm, cứ mong cho hết tuần để xem tập mới. Duy chỉ có Netflix là coi 1 lèo trọn 1 mùa
unwrittlaw
TÍCH CỰC
2 năm
@lenam098 Bác toàn xem phim thương mại xong chê bai nó ko có tính nghệ thuật là ko đúng. Sao ko xem Once Upon A Time In America, Life of Pi, Django Unchained, The Revenant,... xem có ai làm phần 2 cho mấy phim đó ko?
lenam098
TÍCH CỰC
2 năm
@unwrittlaw Vấn đề ở chỗ mấy phim nghệ thuật như vậy không nhiều cụ ạ. Và lẽ ra trong mấy hãng danh tiếng phải có phim hay thực sự mới đúng.
unwrittlaw
TÍCH CỰC
2 năm
@lenam098 Mỗi hãng phim cũng như mỗi công ty thôi, nó có văn hoá riêng của nó. Ông Disney có bao giờ làm phim hình sự trinh thám đâu, Marvel cũng thế, ra phim sâu sắc nghệ thuật có mà fan nó đốt rạp. Bắt nó phải làm phim nghệ thuật là ko ổn.

Phim nghệ thuật rất nhiều, bác cứ lấy danh sách đề cử Oscar hàng năm ra mà cày. Hoặc xem hết top 250 ImDB. Sợ xem xong lại tẩu hoả nhập ma 😁
lenam098
TÍCH CỰC
2 năm
@unwrittlaw Tớ thích mấy phim như Alien đầu tay, Đường đến dải ngân hà, Nguyên tố thứ 5, Cuộc đời của Pi (giống cụ), hoặc Star Wars (phần sau này cũng lại nham nhảm), The Dark Knight .... cụ quên mất loạt phim Chúa nhẫn, Ma Trận. Mấy phim ấy cá biệt, mấy phần đều hay.
Tớ thấy phim Vệ binh dải Ngân Hà phần 1 khá hay, chẳng hiểu sao bị chê. Năm nay có Ad Astra cũng hay.
Tiếc là phim hay mới không nhiều.
Giờ mấy nhà làm film và cty đầu tư tiền bạc công sức làm film truyền hình hoành tráng kok thua gì Movie ngoài rạp
BenGlo
TÍCH CỰC
2 năm
@Jason Nguyễn 2018 Còn phần còn lại dẹp nghỉ khỏe nhỉ?
Có không?
không thích, giờ coi cái gì đỡ tốn time thôi, thời gian chủ yếu phải lo học thêm cái mới và đi chơi 😃. Thời trẻ trâu tốn time cày nguyên bộ trong mấy ngày đã qua rồi.
PCno.1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dark knight 918 Mỗi 1 hình thức giải trí tận hưởng nó là 1 phần của cuộc sống và đối vs nhiều ng điều đó ko coi là tốn time,miễn sao phân bổ và cân đối đc thời gian thì chẳng việc gì được coi là tốn time cả.
kcatter
CAO CẤP
2 năm
@PCno.1 Bạn nói đúng. Có những vấn đề mà thời lượng của movie ko chuyển tải hết được thì TV Series sẽ làm nhiệm vụ của nó.
Mình thường xem lúc ăn cơm, vừa ăn vừa xem ko mất thời gian mà có không khí gia đình khi xem chung cả nhà. TV Series cũng ko cần quá tập trung như movie nên giải trí nhẹ nhàng sau một ngày OK.
Mình thích xem phim truyền hình thể lọai hình sự, luật sư hoặc nghề nghiệp, vừa giải trí vừa có ích, thêm kiến thức. Đặc biệt là phim hình sự, nội gián, xã hội đen thì khóai HK nhất, làm cảm nhận chất nhất 😁
@dark knight 918 Chả thấy gì tốn thời gian cả, nó cũng là hình thức giải trí như đi chơi thôi. Mình thích phim và anime dài tập, mỗi tuần một tập càng tốt vì có cái để mà chờ đợi, một tuần lúc nào cũng vui vẻ. Những bộ phim ngoài rạp xem xong nó đọng lại vài ngày rồi lại biến mất, hầu như chỉ nhớ đến khi comment hay viết bài liên quan, nên thấy nó vô vị lắm.
hiepmu
CAO CẤP
2 năm
@dark knight 918 xem nhiều quá nên giờ đầu óc mụ mị rồi 😁
Coi nguyên season đỡ chờ hơn :v
tungnhtsb
TÍCH CỰC
2 năm
Vừa xem Titans season 2 xong và bắt đầu xem Watchmen. Sau đấy sẽ là Witcher :3
tungnhtsb
TÍCH CỰC
2 năm
@kingtwo Mình thấy mấy bạn review ok, máu me thật các thứ. :/
kingtwo
TÍCH CỰC
2 năm
@tungnhtsb máu me thật thì đúng hình ảnh đẹp, tui nói nội dung thì tạm tạm thôi
@tungnhtsb Titan có hay ko bác, thấy nhiều người bảo trẩu trẻ làm người nhớn hả bác
tungnhtsb
TÍCH CỰC
2 năm
@pro744 Titans thấy phần 1 hơn phần 2. Nói chung là kiểu side-kick của các siêu anh hùng học sống độc lập ấy. =))
Mình xem phim chiếu rạp only, ko xem được lúc đang chiếu rạp thì xem trên mạng sau. Phim chỉ 1 tập như vậy là đủ !
@zer0_7 Giờ ngồi coi phim bộ thấy làm biếng phải không thím 😁
@nightwish47 Lười lắm, bác chủ bảo giờ ngta up là up nguyên 1 season, nhưng xem xong lại hóng season 2 thì mỏi khác gì đâu. Phim bộ gần nhất mình cố theo từ đầu là The walking dead, xem như hạch xong bỏ :D
@zer0_7 TWD được vài season đầu còn ok, sau nhạt bm. zombie gì phế vật toàn người tự giết nhau
@suvival198 Chuẩn đấy bác, zombie phế vật đấy mà lật đổ được cả quân đội các nước thì phi logic vl, zombie phải như World War Z ấy mới mong lật đổ nền văn minh hiện đại loài người.
@zer0_7 Nếu thích zombie bác xem thử bộ kingdom ấy. Zombie của hàn xem phê phết
tranvinh4u
TÍCH CỰC
2 năm
Tuỳ phim, hay thì vẫn theo dõi, rất nhiều phim bộ rất hay chẳng thua gì phim lẻ cả
huybm
TÍCH CỰC
2 năm
@tranvinh4u Mình thì thấy phim bộ Mỹ nhiều phim rất hay, nhưng ít xem. Cơ bản vẫn phải lo học thêm nhiều thứ mới quá, mà những thứ ấy lại còn hấp dẫn hơn cả phim.
@huybm xem super girl đi, dở vãi đái =)))))
Coi phim bộ lên trình tiếng Anh ác liệt. Mình cày chậm lắm chủ yếu là để học tiếng. Có tập The Big Bang coi đi coi lại chục lần luôn 😁
@quangk137a Nhiều ông bà xem sitcom miết bị lậm tưởng ngoài đời cũng nc như vậy
@Nguyễn Cao Kì Netflix bác phụ đề đa dạng
@Nguyễn Cao Kì Xài netflix thì có tùy chọn Eng, còn không thì bác tải phim về rồi lên subscreen tìm phụ đề tiếng anh thôi.
@Nguyễn Cao Kì bác gg search study phim học tiếng anh qua phim đó, nhiều trang họ sub 2 tiếng việt anh, chỉnh tốc độ phim để xem
Gần nhất chỉ coi Chiến hạm cuối cùng-The last ship. Thấy khá lôi cuốn.
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@leemanhj916 phim này tới hết SS2 là nhạt rồi, SS3 xem dở rồi bỏ
EDelter
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Rich Leon Chiến hạm Mỹ kéo nhau vào vịnh bắc bộ đánh nhau với tàu khựa 😁
@hnyuk49 mấy phần sau xem không hấp dẫn nữa.
Theo tiêu để của phim thì phim này chỉ gồm phần mà mình nó lang thang giữa biển ấy thôi. những phần sau có lẽ là làm thêm sau này.
@EDelter Phần đó nhạt quá rồi
Hơi bị khoái series của Netflix đang coi The Witcher, Designated Survivor. Mỗi tội dạo này toàn coi 1 ngày được 1 tập cuối năm nhiều việc. 😁
@xuantruong1992 Vừa coi chiến tranh ma cà rồng . Hay phết đang chờ mùa 2
Ồ mình thích. Như cô dâu 8 tủi
Trc có xem, giờ thấy tốn time quá. Xem phim nào 1 tập thôi.
Kiểu phát khung giờ cố định mỗi hôm 1 tập là hay nhất, nhất là khung giờ vàng 8-10h mỗi tối như loạt sinh tử, người phán xử vừa rồi. Vừa ko quá lâu mà lại ko mất quá nhiều tjan mỗi ngày. Nó phần nào giúp gia định tụm lại cùng nhau xem. Chứ kiểu cày nguyên season ngày mấy tiếng đồng hồ chỉ hợp cho mấy con hàng tự kỷ 1 mình thôi. Lâu dần mất hết giao tiếp gia đình.
tuananhit87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AZwarrior Lạy thánh, xem phim mà cần giao tiếp gia đình :eek:
anhquocpd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuananhit87 nghe giống giao ban hả ông 😁
@tuananhit87 Tại sao ko? Chắc bạn còn trẻ chứ với nhiều người cái giây phút gia đình quây quần bên tivi xem film nó cũng xa xỉ lắm, k phải vì họ k có điều kiện, mà do thói quen xấu hình thành vì smp và các thù tiêu khiển cá nhân ngày càng nhiều. Cảnh cả nhà ngồi trong 1 phòng nhưng mỗ người cắm mặt vào điện thoại k nói 1 lời, cảnh ăn uống xong con cái vội vàng chạy về phòng riêng chơi game các kiểu chỉ có 2 ông bà già ngồi với nhau... Với những người từng sống thời bao cấp thì nó khó chịu lắm. Có thể bạn thấy hơi ủy mị nhưng mình quý những kỷ niệm bên gia đình như vậy.
@tuananhit87 Cần chứ, nhớ hồi trước xem phim nhà mình thường ngồi chung xem, vui ơi là vuii, giờ thì ít đi nhiều rồi. Nếu sau này lập gia đình, chắc chắn sẽ tìm cách trở về như hồi trước, cảm giác thích lắm.
aladanh2000
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AZwarrior Chuẩn luôn bác. Bố mẹ mình cũng nhiều tuổi rồi. Con cái cháu chắt đi cả ngày, có lúc buổi tối ngồi ăn cơm với xem tivi là các cụ vui, chứ cả ngày đầy phim nhưng chả buồn xem. Nhiều khi mình ngồi với các cụ thấy cs nó bình yên lại, chứ phim thì cũng ko quan trọng lắm.
trungluna
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng thích ra nguyên cả season xem cho đã,
cô dâu 8 tuổi
tuỳ phim thôi. Cá nhân mình thích phim truyền hình của đài HBO.
Trước em có xem The Walking Dead, nhưng cũng dài quá rồi nản và đã bỏ xem
Otakuweeb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mikeknowsme do thương mại hoá thôi
vì họ làm phần đầu thấy đông người xem là tiếp tục làm tiếp tới khi quá ít người xem thì làm tập cuối
trước kia cũng có 1 số phim bị như vậy
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@Mikeknowsme ko kiên trì thì sao dám coi cô dâu 8 tuổi 😆)
@Mikeknowsme phim nhịp độ chậm quá, coi riếc cứ nhàm
@Mikeknowsme cái dở phim này là 1 season nó chia 2 giai đoạn để chiếu, 1 cái dịp Hallowen 1 cái tầm tháng 4, chờ đợi rồi chờ đợi. Từ season 5 là em bỏ vì nó dài lê thê mà càng ngày càng phi thực tế. Phần 3 đã nhất
Trước có series phim Medicopter 117 của truyền hình Đức xem hay tuyệt,mà ko thấy chiếu lại chắc do bản quyền
@Thanhbinh Tran Kiếm được mỗi cái intro bác ạ, mà series đó hay thật! 😁
@Thanhbinh Tran phim trực thăng cứu hộ chiếu trên HTV7 buổi chiều những năm 1997, 1998!
Phim cũ thế chỉ có trong kho lưu trữ thôi!
anphuc1
TÍCH CỰC
2 năm
@Thanhbinh Tran Đức thì có phim Rex-chú chó thám từ cũng khá hay
fox94
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thanhbinh Tran Phim này 7 phần
mình nói thật phim truyền hình nhiều tập cũa Mỹ coi còn phê hơn cả phim điện ảnh, hấp dẫn lôi cuốn, độ logic thì khỏi bàn, góc quay, màu sắc, âm thanh, diễn xuất trên cả tuyệt vời. rất là ghiền các phim kinh dị, hành động dạng series nhiều tập của Mỹ
@chickeyone like bác
@PCno.1 t cũng như ông, quảng cáo cho nhiều người xem dark, mà ít người chịu xem hoặc chịu nghe tiếng đức
phải nói là dark có dàn diễn viên diễn suất tốt nhất
thi3f2605
TÍCH CỰC
2 năm
@PCno.1 Mỹ có bộ Strange Thing cũng ngang ngửa

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019