TIKI Freeship June

[Hỏi Tinhte] Giữa tuỳ chọn màn hình 60Hz và 120Hz, anh em thường chọn tần số quét nào?
tangminh.96
1 nămBình luận: 11
[Hỏi Tinhte] Giữa tuỳ chọn màn hình 60Hz và 120Hz, anh em thường chọn tần số quét nào?
  • CEO HUAWEI nói hãng hoàn toàn có thể trang bị màn hình 120Hz cho Huawei P40 Pro nhưng không làm vì tiêu tốn điện năng.
  • Màn hình 120Hz mang lại trải nghiệm hình ảnh rất tốt
  • Ý kiến của anh em về việc chọn giữa trải nghiệm và tuổi thọ pin

Theo Gizchina, CEO HUAWEI Richard Yu đã nói rằng Huawei P40 Pro hoàn toàn có thể sử dụng màn hình 120Hz như các hãng khác. Nhưng khi xem xét mức tiêu thụ năng lượng và các yếu tố khác thì màn hình 90Hz đã được sử dụng. Ngoài ra, CEO cũng nói rằng màn hình của P40 Pro và P40 Pro + cũng đã được tối ưu hoá rất mượt mà.

Màn hình tần số quét 120Hz là một trong những công nghệ màn hình nổi bật được trang bị trên điện thoại thông minh gần đây. Lấy ví dụ trên Samsung Galaxy S20 series, ngoài việc giúp mọi chuyển động hình ảnh và chơi game trở nên mượt mà hơn thì nó cũng tiêu hao nhiều năng lượng hơn có thể dẫn đến tuổi thọ pin bị ảnh hưởng.

S20 series lại không có tuỳ chọn tự động chuyển đổi giữa tần số quét 60Hz và 120Hz. Điều này đồng nghĩa người dùng phải quyết định chọn thiết lập tần số quét ngay từ ban đầu. Ban đầu, cá nhân mình nghĩ cứ phải chọn thiết lập tần số quét cao nhất để trải nghiệm cho đã nhưng bắt gặp nhiều ý kiến của anh em cho rằng màn hình 120Hz nhu cầu dùng không cần thiết, chọn 60Hz để tiết kiệm pin, cũng hợp lý. Vì vậy, mời anh em chia sẻ lựa chọn của anh em cũng như lý do tại sao nhé:
  • Trải nghiệm màn hình 120Hz quá ngon và không muốn quay lại tuỳ chọn màn hình 60Hz, chấp nhận những vấn đề về pin hay tuổi thọ pin
  • Chỉ thiết lập tuỳ chọn màn hình 60Hz để tiết kiệm pin cũng như đảm bảo tuổi thọ của pin
  • Luân phiên chuyển đổi giữa 60Hz và 120Hz
  • Không cảm thấy khác biệt và cũng không quan tâm đến tuỳ chọn tần số quét
Đó là một vài lý do cá nhân mình liệt kê ra. Anh em có lý do nào khác mời chia sẻ cho mình và mọi người được biết nhé. Cảm ơn anh em.
Nếu sợ hao pin vs giảm tuổi thọ pin thì thôi dùng 60hz cũng được . Khổ thật , cái này cũng giống như kiểu mấy lời khuyên nên chỉnh độ phân giải từ 2k xuống full hd vậy . Móa nó đã trang bị cho người dùng trải nghiệm những cái tốt nhất mà còn lo sợ này kia thì mua làm gì , mua máy tàu cho pin nó trâu .
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã mất bao tiền cho cái máy rồi phải dùng max settings chứ. Tội gì phải khổ. Nó phục vụ mình mà. Hết pin thì sạc. Hơn tiếng tí đầy pin.
Đang dùng s20plus chip snap onscreen được tầm 7h với nhu cầu của m thì khá ổn nên ko cần hạ xuống 60hz làm gì. Cơ mà dùng 120hz xong hạ xuống 60hz cảm giác dùng như xem slowmotion ấy tốn pin cũng vẫn phải để 120hz mới dùng được.
@why_why2212 Máy mình chỉ 90Hz thấy Youtube xem video ko khác biệt gì hết. 120Hz có nhận ra đc ko bạn?
Công nhận giờ ko xài 60Hz đc nữa, lướt web màn 60Hz chán òm.
@Eric Passion 120hz với 90hz ko có tác dụng với video đâu b (có phim nào hỗ trợ thì có tác dụng m đoán thế) Game nào hỗ trợ mới có tác dụng thôi. Hiện tại thấy rõ ràng nhất ở lướt web lướt fb
@Eric Passion 120hz nó mượt hơn 90 chút. M vừa test thử app trên con s20 hạ 120hz xuống 96hz vẫn khá mượt
@why_why2212 Ok, thanks bạn 😃
Mình thấy cứ xài max công nghệ màn hình, nhà sản xuất làm ra để trải nghiệm cho đã thì cứ xài thôi 😁😁
Mình xài 90Hz phê lòi. Có 120Hz sẽ thử, xài rồi ko về 60Hz đâu 😔

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019