[Hỏi]Truyền hình cáp nào tốt nhất hiện nay?

Brian88
16/7/2014 15:15Phản hồi: 38
Tình hình là mình sắp chuyển nhà, nên sẵn muốn tìm hiểu đổi luôn cái dịch vụ truyền hình cáp SCTV đang xài vì thấy giá ở thời điểm hiện tại cũng hơi chua (110k/tháng) mà chất lượng cũng ko đc tốt lắm, một số kênh bị nhiễu nhiều. Ace tinh tế có ai xài truyền hình cáp của hãng khác mà thấy giá ok mà chất lượng tốt hơn SCTV ko? Mình đọc trên mạng thấy K+ có gói j mà chỉ có 70k/tháng ko biết chất lượng và số lượng kênh có tốt ko?
Thank ace trước 😁:D
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy vtvcab hay đó bạn, giá cũng mềm (88k 1 tháng) nhiều kênh hay và chất lượng tốt nữa.
SCTV nhà mình mới lắp cả gói HD mà có 80k/1 tháng thôi, chất lượng HD cũng đc đó chứ, trc nhà mình dùng gói HD của vtvcab tận 160k/1 tháng rồi mà chất lượng mình thấy cũng ngang của SCTV bây giờ mà.
Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, có bạn nào tư vấn giúp mình với
Mình đang xài cáp SCTV 110k/tháng mà toàn xem kênh SD, giờ ko biết có loại cáp nào hay đầu thu nào xem được kênh HD mà giá tương đương hoặc thấp hơn ko vì mình chủ yếu để cho vợ xem mấy cái phim Hàn xẻng, Star Moives, HBO với AXN. Nhà mình cũng đang xài cáp quang internet của VNPT.
Chân thành cám ơn
gaumeo2021
TÍCH CỰC
7 năm
@kobebryant "ngoại hạng Em thì coi sopcast nối HDMI wa tivi coi" Sopcast có tốn phí ko bác?
@gaumeo2021 Nhà xài cáp quang 300k/tháng mà bật sopcast coi méo mặt, sopcast chỉ dành cho ai chữa cháy thôi đợi coi được 1 trận có mà đổ mồ hôi
gaumeo2021
TÍCH CỰC
7 năm
@kobebryant Ok, mình hiểu rồi. Mà cái Sopcast bạn nói là free đúng ko?
@gaumeo2021 Uhm
My TV đi bạn, ngoài coi dc nhìu kênh thì bạn còn có thể coi lại các chương trình yêu thích nữa
có cả mục phim kèm theo nữa đó
@thaoquynhnguyen dạo nỳ mytv cứ làm sao ak, coi cứ bị giật giật, ko kết nối dc
truongcan123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaoquynhnguyen Đang dùng MyTV và xem SD chữ còn vỡ ra luôn ấy ạ, chất lượng siêu tồi đang định đổi cái khác đây ạ
mình thấy sctv ko có nhìu tiện ích nhưng đường truyền là ổn định nhất, nhà mình đang xài gói của sctv, nhưng hơi ít đài. Bữa trước xài K+ cứ trời mưa hay mù là ko coi dc, èo
@xaque4215 đúng thặc, nhưng toàn mấy kênh phim lồng tiếng với đài loan thôi bạn ơi, chẳng có Starworld 😔
@ongvovechamchi ohm, sctv thì mấy đài hơi châu á hơn, bạn nói mấy thấy có nhiều kênh lồng tiềng thiệt 😁
@ongvovechamchi có nhiều kênh nước ngoài mà ấy, axn, star movie, HBO, discovery,...
@hoangminhtran26 ohm, có nhưng ko nhiều bằng mấy truyền hình cáp khác đâu bạn
vote cho sctv
K+ yếu nhưng coi đá banh, thể thao thì bao phê, thường thì mấy anh hay thik gói của K+
Nhà e vẫn đang dùng VTV cab 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019