HỘI TƯ VẤN, SẺ CHIA TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM CHỌN MUA ĐT VÀ TRẢI NGHIỆM ĐIỆN THOẠI ANDROID, WINPHONE, BB

dungxo123
8/6/2012 12:55Phản hồi: 8.306
8.306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chào các bác ah.
tình hình là em vừa bị giật con ip4s (quá đau khổ). giờ thì kinh tế cũng không khá lắm. các bác tư vấn em mua con điện thoại nào về xài với, yêu cầu vẫn là cảm ứng. cũng đi xem các em nokia lumia, asha, ss siii, ip4, tăm te cả ip5(hihi)....sẵn lên cửa hàng điện thoại nên xem cho đã thôi.
Em nhờ các bác tư vấn mua dt nào hợp lý, em cũng chỉ muốn đáp ứng nhu cầu bình thường nhưng cũng mướt chút, đẹp chút, vì đang xài ip4s chuyển sang con nào cảm ứng không tốt chắc ức chế lắm.
@heosuatinhte Mua 5 hoặc mua lại 4s,vì thườg nhữg ng` dùg iOS(iPhone đó) chuyển sag Android(galaxy,optimus.one,vv...) sẽ k qen
Còn ý kiến cá nhân nếu mua thì mua s3
@DoubleD hi thanks bác. cũng sợ không quen dùng android, với ip em cũng vất vả lắm mới biết chut chút.
@heosuatinhte vậy mình khuyên thật là nên mua iphone,bởi vì android nó có phần hơi lằng nhằg chút chút mặc dù hay hơn iphone nhiều😃
lionred_242
ĐẠI BÀNG
11 năm
M.n nghĩ sao về msmobile
@lionred_242 Phục vụ tốt,thợ giỏi=>sửa nhanh
lionred_242
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DoubleD hàng đó là bn fullbox hay lnfullbox !vì ko thấy ghi rõ!ai có page của msmb ko?
@lionred_242 Cái này bạn nên hỏi mấy a bên đó,mình có làm ở đó đâu mà biết😁
TheOne89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lionred_242 MSmobile giờ gần như uy tín nhất hà nội về hàng xách tay rồi bác ạ
siminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
7m3 optimus G hàng cấp A thế nào mọi người?
lionred_242
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kể ra thì kũng hơi mắc nhưng an tâm!thôi thì sẽ chon ms là nơi kắm cái cọc hàn quôc đầu tiên!hj
Các bác tư vấn hộ em
Em là nữ, có từ tầm 5-6m là căng đét
Em chả biết test mấy cái máy xt đâu nên mua hàng cty cho nó yên tâm ạ

Nhu cầu của em là chụp ảnh được(bắt sáng tốt í ạ), nghe nhạc, xem phim lướt web thôi ạ, em thích màn hình to, tầm 4.3
Em đang nghía con Sony Ex J với con LG L7
Xem review thì có vẻ cam con J nó bị giật giật ạ( như trong lip của cellphoneS), con L7 được cái cam 8.0 nghe cũng ham

Các bác tư vấn cho em nên chọn con nào, hoặc gt em con khác nhé( nói k với samsung và nokia ạ )
@Quỳnh.dim L7 cam 5Mpx mà:S
L9 mới 8Mpx
@DoubleD L7 II ạ
Em xem trên TGDD
@Quỳnh.dim à
THế thì lấy con L7 II hơn nhé
@DoubleD Cam con này thế nào ạ
Với nó có nhược điểm gì nhiều k ạ
các ace cho em hỏi vs ạ hiện tai em có tầm hơn 2 triệu muốn thử dùng androi nhưng không biết bh có nên mua ss galaxy y hay là máy nào tầm giá như vậy mà ace cho là ổn địng cao (em ghê hỏng hóc vặt lắm ) và sau này có thể bán đc ko mất giá quá nữa ấy ạ (em định dùng 1 time thôi rồi mua em khác cấu hình ổn hơn mà cũng có thể chuyên sang lumia 520) mong ace tư vấn giúp em.
CAm tươg đối xấu so vs nhữg con 8Mpx khác như 4S,S3😁
ANdroid=>mất giá=>thôi khỏi mua
@DoubleD Có con xt nào tầm 5 tr bác có thể giới thiệu hộ em được không ạ
@Quỳnh.dim mua xt cũg chả có con nào tốt lắm,mới thì có Xperia P,cũ thì Xperia S
@DoubleD LG prada bây giờ còn brandnew k ạ
Em con gái nhưng thích góc cạnh kiểu đấy chứ không thích bo tròn tròn đâu ạ
"leminhkhanh898, post: "các ace cho em hỏi vs ạ hiện tai em có tầm hơn 2 triệu muốn thử dùng androi nhưng không biết bh có nên mua ss galaxy y hay là máy nào tầm giá như vậy mà ace cho là ổn địng cao (em ghê hỏng hóc vặt lắm ) và sau này có thể bán đc ko mất giá quá nữa ấy ạ (em định dùng 1 time thôi rồi mua em khác cấu hình ổn hơn mà cũng có thể chuyên sang lumia 520) mong ace tư vấn giúp em.

chẳng có con nào như bạn nói đâu. mua cũ lg ku5900 mà dùng tạm
ko còn prada brandnew đâu
@DoubleD Anh sửa đt hay sao mà sợ thất nghiệp ạ

Thế khi nào e đi mua em nhờ a đi test hộ e được không ạ, phí phủng đầy đủ ạ
Cơ mà giờ e lại k ở HN
@Quỳnh.dim A test đt chứ sửa gì,sửa thì chỉ có phần mềm thôi😁
@DoubleD
@DoubleD Em vừa hỏi bên dđtm có 1 con prada brandnew, em cứ thích kiểu thiết kế này í ạ
Nếu hôm sau ra còn con này thì em xúc nó thôi ạ
hàng likenew thôi
Cho em hỏi con nokia 808 xài bền không. Máy cũ mua là bao nhiêu?
@nguyenthanhphat.tv A cũg k rõ định nghĩa bền của e là ntn,ý e nói là dùg lâu k bị giật hay là rơi rớt nh` k bị hỏg bên trog
Mấy con k có cổg HDMI thì cũg có 1 cái dây gọi là cáp MHL để nối vào TV mà😃
@DoubleD xài bình thường dùng lâu không xuống cấp phần cứng ạ. Vậy con galaxy ace 2 có xuất ra tivi được không anh? E tham khảo thấy nó cũng được và giảm giá khá nhiều. Nhưng không biết ace 2 có xuất ra tivi được không thôi?
@nguyenthanhphat.tv +K,trừ máy tàu hoặc mấy máy tầm thấp mới thế(mà h côg nghệ cao chắc chỉ có máy tàu mới thế)
+MÌnh thì cũg k dùg gì đến chức năg đấy nên k biết
+Nhu cầu bạn thế nào,có vẻ chú trọg vào việc xem phim,chụp ảnh
Vậy sao k mua Xperia S/SL,Ion
@DoubleD em không có nhiều tiền có hơn 5t xíu. Bx giới hạn cho phép nhiu đó. Em thích lên tivi xem cho to bự thôi. Xem rẻ hơn vào internet ạ. Nhà em có mytv+điện nước thánh hơn triệu. Mẹ em ngán đóng thêm 150k tháng nữa. Với lại không có vi tính nên adsl thì phí quá. Nên mua con có out ti vi xem youtube hd. Lâu lâu kết nối để xem phim. Hài kịch thôi ạ
Em thích cài màn hình nền là ảnh động (gif) không biết android có cài hình nền động được không anh.
Cứ gọi đặt trc đi e
THì lấy con XS cũ ấy,cũg tầm đó thôi
Android có cài đc hình độg nhưg là định dang đuôi khác
C
Con prada hết r thì phải ạ
A ơi, thế 8mp của LG so với 5mp của SS thế nào ạ
Em đang định ngía sang con ss s3 mini( con này nữ tính quá e k ưa lắm)
MÀ con S3 mini xt với chính hãng có gì khác nhau không ạ
@Quỳnh.dim +Ngang nhau,8Mpx của SS vs LG thì SS zoom to hơn,ság hơn thôi,chứ 5Mpx của ss cũg k tốt lắm,nói chug là 2 hãg này cam k đẹp lắm
+K khác nhau đâu e
Giữa 2 con xách tay Xperia SP với S3 thì con nào ngon hơn? Với chỗ nào thì có hàng xách tay uy tín. S3 bên Cellphones thì khá đắt nên mình tham khảo bên Bích Ngọc mobile mà search google thì nghe nói Bích Ngọc lừa đảo tùn lum. Ai rành thì tư vấn giúp e. Thanks.
Dạo này tt android có vẻ bão hòa quá. Đua cấu hình thật mệt mỏi. Chọn máy có cá tính ở 1 khoản nào đó như Chụp ảnh đẹp, Nghe nhạc lossless phê, hay Pin trâu, hay Màn đẹp, hay kiểu dáng độc đáo/thanh lịch/hầm hố có vẻ vui hơn là ngồi so cấu hình. Hê hê
@chienbinhTECA Nhu cầu của e đơn giản lắm
màn 800x480 trở lên xem xxx cho sưóg 😁
@DoubleD Đồng chí này dam dang quá !!! =))
đảm đang í mà =))
mình thì vẫn ước ao đc mua 1 con nokia 808 chụp hình cho nó sướng
@ptvd1994 Mình cũng muốn trải nghiệm em nó, nhưng xét lại thấy nó nhiều cái bất tiện (OS, hình dáng,...) so với cái Cam nên chưa nhích đc 😔
Trước có dùng N8 rồi thấy Cam của nó thật sự cũng ko đc đình đám cho lắm. Khá thật màu nhưng hơi tái,ảm đạm.
mình muốn mua 1 con android tầm 4 triệu đổ lại thôi. Chupj ẩnh đẹp và quay phim ít nhất là phải HD 720, 1080 thì càng tốt, ram thì khoảng 1G nếu dc. Dòng mới thì có con nào phù hợp ko ạ? Còn hàng cũ xách tay thì thế nào. Em thấy máy con LG lu6200 hoặc LG F120S Optimus LTE hoặc parada thấy cũng khá hợp lý?
@duylinh_th05 LG chụp ảnh k đẹp đâu b nhé
Tốt nhất là b nên chọn sony
Mấy dòg Xperia P hay Arc S ấy
@DoubleD nhưng mà ko biết với giá tiền tầm 4tr của mình thì mấy con sony có con nào ổn dc. Con vừa tiền thì ram có 512 nên cũng ngại!
@duylinh_th05 P ram 1GB mà:rolleyes:
4tr mua sony arc S ở www.didongmango.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019