Tinhte App

Tinhte App
Hỏi vấn đề focus sai canon 7D+Yongnuo 50F1.8
download012
4 năm trướcBình luận: 10Lượt xem: 927
Như tiêu đề. Có bác nào dùng 7d với ống trên không. Em bị lấy nét sai. và không lấy nét được.
Lắp ống khác canon thì vẫn bình thương. Thử ống yongnuo khác thì vẫn bị tình trạng trên. 😔
Có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với. Em cảm ơn.
mua phải sản phẩm bị lỗi rồi
@venom_guilty Mình thử ống younuo khác vẫn bị lỗi thế bạn ạ. 😔 mà ống đấy lắp sang canon 550D ko bị sao cả.
Ko lẽ hàng for nó nhận nhầm.
@_Smile_ Mình cũng không biết bệnh gì luôn. Chán quá. Bác nào có canon 7D và younuo test thử là biết ngay.
7D để sang lấy nét 1 điểm và thử lại xem

hoặc do đời 7D cũ nên kô hỗ trợ
@venom_guilty Mình để lấy nét 1 điểm rồi. Ví dụ để điểm lấy nét giữa thì ok. Nhưng chuyển sang điểm rìa thì ko lấy nét dc hoặc lấy nét sai. Thỉnh thoảng điểm trung tâm cũng bị. 7D mình serial đầu 04.... Reset lại lại máy thì ngày tháng mặc định năm 2012.
Mình cũng lên mấy group trên fb hỏi rồi. Thấy nhiều người bảo nếu yn 50 f1.8 cắm trên crop không ổn lắm,Bấm hay bị out nét lắm chỉ cắm trên ff còn tạm ổn.
Mà bác sao ko chơi lens canon 50 f1.8 STM ấy mònh thấy cũng khá rẻ mà chất lượng lại tốt. Mình ngày trước thích ống sigma 17-50 thì bán cả 50 1.8 + kit 18-55 đi để mua bây giờ ống sigma 17-50 xoá phông ko bằng đang muốn mua lại ống canon 50 1.8 STM đây.
YN 50 1.8 tại khẩu 1.8 do mỏng nên máy lấy nét khó, nhất là crop do hệ thống lấy nét kém hơn dòng FF, quan trọng phải biết cách khắc phục là lấy nét vào các vùng có nhiều chi tiết, màu sắc cho máy dễ nhận

muốn xóa phông thường theo 2 cách: khẩu nhỏ 1.8/1.4/1.2 hoặc ống tele tiêu cự trên 50mm
Mình cũng thích ống sigma. Nhưng không đủ tiên. Cả ống stm nữa. Bí quá đành chơi yongnuo.

Chắc mình thử lắp ống yongnuo sang máy 7D khác xem còn bị thế không.
@download012 Nếu vậy thì thử sang máy khác xem có bị ko. Nếu vẫn bị thì gom lúa rồi mua ống STM sau hoặc lên mạng tìm ống 2nd mà mua giá dễ chịu hơn nhưng phải biết test.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.093 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
189 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM