Hỏi về các ngành liên quan đến game mobile

KisVirgo
12/12/2019 3:13Phản hồi: 9
Xin chào các bác!
_Mình hiện đang chưa hiểu các ngành hay nghề liên quan đến game mobile, cụ thể mình muốn vào làm việc cho nhà phát hành game mobile ở Việt Nam, thì có vị trí nào mà không cần kinh nghiệm và bằng cấp không?
+ còn nếu cần bằng cấp thì mình nên học lớp nào là căn bản nhất để vừa đủ tiêu chuẩn xin việc ạ.
+ mình cũng tìm hiểu được có vị trí tester game nhưng để làm dc vị trí này thì mình cần có bằng cấp nào ạ.
mình đang tập bước vào lĩnh vực này nên mong các hướng dẫn giúp mình ạ
Xin cảm ơn.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ muốn tham gia làm game thì hoặc bạn phải giỏi lập trình để tham gia nhóm code ( làm theo nhóm ) hoặc bạn phải giỏi các phần mềm đồ họa để tham gia nhóm tạo hình các nhân vật và vẽ bản đồ (map) trong game
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
IT nha bạn, e mình thực tập cho Garena 50tr/ tháng rùi. ĐK là học giỏi nha
@thonglb Làm bên dev hay sao mà lương cao vậy bạn
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
@tiendung.exe Mình ko rành IT lắm, viết code cho game á bạn. Nó học ngành IT mà tiếng Anh của ĐH Khoa học tự nhiên
Học IT nhưng về mảng nào vậy mn?
Ý mình là hiện tại đang tính xin vào làm việc cho nhà NPH game mobile ở VN. Mình đang nhấm đến vị trí tester nhưng vị trí này cần có bằng gì??
thonglb
TÍCH CỰC
4 năm
@KisVirgo Học thì rộng lắm, bạn cứ lập trình mà phang. Kiểu gì cũng liên quan và xin việc được nếu bạn giỏi.
Thiết kế hoặc lập trình di động tinh thông cả hai thì càng tốt. Đợt mình cũng có ông tây mời về làm game mà sợ cắm đầu vô game nghiện nên thôi!
kg cần kinh nghiệm & bằng cắp bạn chọn CNTT cũng có thể đó nếu bạn đủ ĐAM MÊ . mình thấy cậu chỉ mê nhà phát hành game 🤗
Học về đồ họa và lập trình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019