Hỏi về cài Opera mini cho Nokia E72

thechung
23/9/2010 1:20Phản hồi: 18
Em mới mua một em E72 về nhà cài opera mini thì cài ngon, nhưng khi chạy thì nó không chạy được và báo là kết nối có vấn đề vui lòng kiểm tra lại, nhưng khi em cài opera 10 thì lại chạy ngon và vào bình thường (máy đã kết nối GPRS). Bác nào biết bị làm sao không cho em ý kiến với ạ, em tải phần cài đặt trên trang wed của opera mà
thanks bác nhiều
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noname281
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thử vào phần setting của opera chỉnh phần kết nối là gprs or 1 điểm kết nối nào bạn chọn xem
thechung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vào thế nào à bạn, bạn có thể chi tiết hơn cho mình được không, mình tìm mà chưa thấy phần nào để chỉnh như bạn cả
Chẳng cầm máy bạn trên tay thì khó mà đoán đc bệnh lắm.😁 bạm thử xoá bỏ nó đi rồi cài lại xem tnào đi.
thechung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình xóa đi và cài lại nhiều lần rồi nhưng vẫn vậy thôi, ko có gì thay đổi cả mới chết chứ
bạn cài lại ngày giờ mà múi giờ +7 sẽ oke ;)
thechung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn à máy mình đặt giờ GMT + 7 rồi bạn à, và cũng khởi động lại rồi cũng không được
máy mình thỉnh thoảng bị suốt nhưng chảng hiểu sao vẫn vào đc bt ngay sau đó.máy cũng báo y như bạn vậy🆒 thôi thì khó giải quyết lắm bạn ah.fommat đi bạn cho nó nhanh 😃
thechung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái quan trong tìm hướng giải quyết chứ hơi tí lại format thì chán lắm
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
bạn tắt máy đi khởi động lại thử xem nhé..
Bạn down bản Opera mini mới nhất trên Ovi Store dùng đi , mình mới remove bản cũ cài bản mới này sài OK lắm
kiểm tra lại phần kết nối và down bản mới nhất về là ok
bạn xóa đi rùi dow trực tiếp trên điện thoại : operamini.com . cái opera này chỉ cần cái gprs và cài đúng ngày giờ là oke mà . bạn kiểm tra lại nhé
thechung
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn có thể chi tiết hơn được không, cài đúng ngày giờ là như thế nào, cần phải căn chỉnh thế nào bạn có thể nói rõ được không
thanks

Mình làm rồi bạn à, nó báo invail jad file
ý của bạn ấy có nghĩa là chỉ cần đúng ngày giờ trên đt là ok thôi.bạn thử dùng của mình đi xem có đỏ hơn tí nào k:wavespin:có opera4.2 và 5.1 ở trong đó.thử cả 2 cái xem.
opera mini.zip
kixauzai
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng bị như chủ thớt đây nhưng mà copy cái 4.2 vào máy thì lúc cài nó báo là k kết nối được, mà cả cái web của máy nó cũng báo là không có tín hiệu giao tiếp từ trang của opera mình chỉnh giờ +7 rồi máy mình là e63, mạng viettel, nhà dùng wifi =.=
Theo mình nghĩ thì vấn đề này chả liên quan đến múi giờ. Kể cả fw mới của E72 múi giờ Việt Nam là GMT+00 mà vẫn chạy băng băng nữa là .... Không vào được thì bạn remove nó ra cài lại. Nếu tiếp tục không được thì lên Opera.com down phiên bản nó nhận dạng ra điện thoại về cài. Nếu vẫn có tình trạng lỗi như thế thì thử sử dụng sim khác xem sao. Nếu vẫn bị thế thì tháo thẻ nhớ ra xem chạy được không. Nếu thẻ nhớ tháo ra rồi mà vẫn bị thì format máy nếu muốn dùng Operamini =)).
Không dùng được Operamini thì có thể chuyển sang dùng UCweb xem thế nào. Tự mày mò kiểu gì cũng ra. Cùng lắm là 2 tuần là ra lỗi ... 😁
mình dùng con nokia 5800 cũng bị như chủ thớt nè, làm cách gì cũng ko ổn, bực thật ấy
Cho em xin phan mem ucbrown khong can kich hoat voi.em cam on

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019