Hỏi về chất lượng internet cáp quang Viettel và FPT

cuteoguitar
20/5/2016 9:11Phản hồi: 7
Chào các bác. Các bác dùng cáp quang viettel hoặc fpt cho e hỏi một tí được không ạ?

Hỏi 1: Em chuẩn bị chuyển nhà qua chung cư Phú Thạnh bên tân phú, định bụng lắp gói 27Mb/s giá 280k/th của FPT mà khi gọi hỏi thì mấy em FPT kêu là giá của chung cư là 330k/th chứ không như bình thường?!!? Các bác thấy thế này là thế nào ạ? có bác nào ở chung cư cũng phải chịu giá như thế này không? chất lượng có đảm bảo không ạ?

Hỏi 2: Em đang có phương án 2 là chuyển sang gói 30Mb/s mà chỉ có 250k/th của ông Viettel (có gọi hỏi thì thấy không tăng giá theo chung cư), nhưng lên mạng đọc thì thấy các bác xài viettel than đường truyền quốc tế kém quá T.T nên thấy cũng ngại. Các bác cho e hỏi thử chất lượng anh Viettel cáp quang này có ổn không ạ? Thấy giá mềm hơn bên fpt nhiều quá mà lại 30mb/s nên e cũng hơi nghi :p
(bác nào ở Tân phú hay ở ngay chung cư Phú thạnh thì tốt quá ạ)

Vì công việc e phải dùng internet thường xuyên và rất ghé bị lag và rớt mạng nên e hỏi hơi kĩ, hihi. Cảm ơn các bác rất nhiều ạ :xxxx
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
8 năm
Cáp quang viettel thẳng tiến
bác cứ thử dùng Viettel xem
thường những thằng to hay bị soi và nhiều điều tiếng
mình dùng thì mình cảm nhận thôi
mỗi nơi mỗi chốn mỗi địa điểm sẽ có người tiếp nhận và xử lý cũng khác nhau 😁:D
thanhmc
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài viettel 30m nè vẫn ổn có vấn đề gì đâu đở hơn fpt nó ảo lắm bác ơi
Đây là fast 30 nhà mình đang dùng chung với 7 nhà nữa. Trong đó chỉ có 2 nhà dùng máy tính, còn lại là cắm vào smarttv và Android box. Nhà mình kéo hết 300m dây LAN và tốc độ đc thế này
TRINGO1311
TÍCH CỰC
8 năm
Các topic than Quốc tế Viettel kém mình thấy đăng cũng lâu rồi hoặc tuỳ theo khu vực. Chỗ mình Viettel fast 15 xài đc 2 năm rồi vẫn ngon, mượt lắm
cuteoguitar
ĐẠI BÀNG
8 năm
up xin ý kiến thêm về fpt đc k ạ
Nhìn chung là tuỳ theo khu vực và chất lượng phục vụ của nhân viên thôi. VNPT thấy cũng ổn quá trời, cắt chuyển qua chuyển lại mấy nhà mạng vẫn thấy VNPT ổn định nhất. Còn nhiều chương trình hỗ trợ cho sinh viên nữa
http://www.fibervnn.net/2016/09/gia-cuoc-khuyen-mai-dich-vu-internet-cap-quang-FiberVNN.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019