Hoi Ve Ẻxciter ? Huong Dan Su Dung (Nguoi Moi Di Con Tay)

29/11/2011 0:11Phản hồi: 7
Cac Bac Nao Di Nhieu Ve Xe Con Tay Nhu Exciter Co The Huong Dan Em 1 Chut Vi Em Chua Di Xe Con Tay Bao Gio .Vi Truoc Day Em Chi Di Xe So Tu Dong Nen Khong Ro Ve Con Tay .Em Nam Nay 24t Cao 1m82 Nang 62kg . Ngoai Hinh Nhu Em Di Exciter Co Hop Khong Vay ? va Em Hay Di Xa Tu Hung Yen Len Son La Va Nguoc Lai = Xe May . Em dang Phan Van Giua ab + lx + Exciter . Cac bac Vao Tu van giup em duoc khong a . va Em Menh Moc Hop Mau Den . co Loai GP Mau den khong? A ?Va GP Va RC Khac Nhau Nhieu khong a . em co 50tr Nhung Cuoi Thag Sau May co thoi gian di mua xe Va Cho Em Hoi Nen Dung Loai Dau Nhot Nao ton nhat a . Kinh te em Kha gia Nen Can Mua '1 cai Xe tot Cac Bac Vao Tu Van Giup Ga Dc Ko .

---------- Post added at 12:11 AM ---------- Previous post was at 12:08 AM ----------

Em Dang Phan Van Giua 3 Con Xe :

novo lx 4 Va AB + Exciter day a , mong cac bac Vao Tu van Ca 3 Con nay em deu ket .... Kho the chu
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
đề nghị bạn viết có dấu nha, tôn trọng quy định của diễn đàn!
bạn nên đi con LX chắc sẽ hợp cho đường dài!
Cao 1m82 mà có 62kg bạn có vẻ hơi gầy đấy 🆒
ẹc, cha này cao hơn mình gần chục cm mà còn nhẹ cân hơn mình. Mệnh mộc hả = tuổi mình đó. theo phong thủy thì mệnh mình đi màu đen là good nhất, nhưng màu đen chỉ có bản R là số tự động thôi. Đi côn tay bản RC thì có vàng - đen . đỏ - đen , trắng . thì bạn đi màu vàng đen cũng đc , màu vàng là mệnh thổ nhá chứ ko phải mệnh kim đâu nên ko lo, chủ xe mệnh mộc xe màu vàng là may mắn phát tài lắm đấy. Chú ý tránh xa cái con đỏ - đen với trắng ra. Còn GP xanh - trắng là quá đẹp, tuy có tí màu trắng ( mạng kim ) nhưng xanh vẫn là chủ đạo, né làm sao đc hả bạn, chẳng lẽ mình thôi ko mặc sơmi trắng
Cao như bạn ngồi Sh mới đẹp nhưng thôi EX vẫn manly lắm
Còn vụ chạy xe côn như nào thì thôi để mấy bác có kinh nghiệm vào chỉ giáo, mình chỉ có lý thuyết suông thôi nên ko dám múa rìu qua mắt thợ. Các bro có kinh nghiệm vào tư vấn thêm cho bạn ấy nhé
1.bác cao nthế thì ngồi xe nào cũng k hợp lắm ngoài mấy con pkl đâu bác ợ😁 nh đi ex là ok nhất vì nó dáng cao ráo nom na ná sport xíu😃
2.nên chọn ex vì bác hay đi đường dài nthế thì k vất vả lắm trog khoản điều khiển xe đâu ah,dzo phố thì cũg k khó khăn lắm đâu vì côn tay mà có 135cc thì k ăn thua đâu
3.đi ex mà bác đi đều ga 60-80km/h thì cũng chỉ ăn đến ~ 2l/100km là cùng, còn ab vs no lx mà bác đóng >70km/h thì tập xác định😃
4.vấn đề bảo trì,chăm sóc xe thì chăm mấy anh phân khối nhỏ này kinh tế lắm,2000km thay nhớt 1 lần,ex đi kimh tế lắm,trước e có con ex gp cả tháng đi suốt ngày chả sao mà e cũng hay đi tuyến hn-hp suốt😃h lên pkl đi thích nhưng nuôi tốn kém lắm😔
5.ex rc và gp k có gì khác nhau ngoài bộ tem và chênh nhau 3-5tr
6.bác thích màu đen thì mua con ex rc đỏ đen rồi đi sơn lại màu đen chủ đạo.mấy anh hugo soi cavet cũg chẳg nói được j đâu,tổng chi phí cả mua con ex rc + sơn lại chỉ dưới 50tr thôi,dư mấy tr rửa xe vs a e bạn bè😃
chúc bác mua được con xe ưng ý😃
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này nói đúng nè ,nhưng theo mình vần đề bảo trì thì 1000km nên thay nhớt 1 lần do đi đường xa máy nóng thì nhớt mất độ nhờn nhanh (nếu nhớt hãng còn nhớt tốt hơn như shell advance utral thì có thể 4000-5000 mới thay) ,lúc mua về thì chạy rodai được khoảng 400-500km thì thay nhớt hãng ,sau đó chạy tới 1000km thì thay nhớt + lọc nhớt . vấn đề xăng thì mình test lần gần đây nhất được cũng ~66km/1lit (ko thuốc ga + nẹt bô )
theo em nghĩ bác hay đi xa thế thì làm em Ex côn tay cho nó tiện, nhưng mỗi tội là đi trời mưa thì chắc bác biết thế nào rùi đó
bác ý đi xa thì gác chân lên lốc máy,k thì lắp số gảy,mua xe phải xét được mất chứ bác😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019