Hỏi về igate gw040 của vnpt

Vô Cmn Danh
26/2/2016 0:43Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình đăng nhập operator/operator hay operator/oper@tor đểu ko dc vậy?
FW
G6.16A.04RTM
@kennynguyen13 mình cũng vậy, giúp mình với
thjremy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết cách bỏ luôn con này thay bằng con Vigor 2925 luôn không?, trong phần cấu hình vigor không có phần SLID config nên em không thể nào cấu hình được??? có bác nào biết không chỉ em với ạ!
Con của mình tự động update lên luôn giờ không còn phần Remote Access nữa 😔
anhdao1520
TÍCH CỰC
7 năm
modem ccùi lởm đến tối mạng chập chờn ko tả nổi.

ai muốn tắt login bằng tk bình thường cũng được > phần sid vinaphone dùng chrome chuột phải vào ô tích bị chặn ko cho tích đó. chọn kiểm tra phần tử, > khung bên cạnh thấy chữ disabled thì xóa nó đi, bỏ tích xong lưu lại 😕
em đã thử vs mọi passs bác đưa nó toàn hiện ra
Access Control -- Passwords rồi đổi mk xong vào k được cứ lẩn quẩn vậy
@vinhK.O Mình cũng bị y chang bạn luôn nè, không hiện ra cái menu xanh kia thì biết phải làm sao với nó đây, đổi pass thì nó cứ kêu password is too weak hoài à~
@Elena Kaede à hồi lần tui cũng bị tình trạng " pass is to weak" do đặt mật khẩu đơn giản, sau đó tui sửa mk lại ( gồm có chữ in hoa, chữ thường, số, kí tự đặc biệt) thì thành công. bạn tham khảo mk của tui nè: A88dat@&4451
@datdethuong Quào, kiểu này thì hết chạy đằng nào, ^^
Cảm ơn bạn Đạt nhiều nha
Nhà em vừa lắp cái modem gw040
Ban đầu ngon lắm nhưng dc 3 bữa
cái enet và los cứ đỏ
admin và pass ko vào dc
Bác nào biết cách reset ko cần vào 192.168.1.1 ko????
Em cảm ơn
longryu
TÍCH CỰC
7 năm
Coa thể mua modem cáp quang nào thay thế cái igate gw040 nào ko mọi người
phuonghacker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn lưu ý: Đối với GPON Igate chạy fw G6.16.04RTM thì hiện tại ko đăng nhập được vào operator/operator hoặc operator/oper@tor đâu nhé. Nếu bạn nào đang sử dụng fw này muốn tắt cái Vinaphonewifi đi thì phải lên mạng down cái fw bản G6.16.03RTM (hoặc thấp hơn thì có G4.xxx.xxx) mới đăng nhập được nhé.

Sau khi tắt cái wifi Vinahphone ấy xong thì up ngược trở lại bản G6.16.04RTM là xong. Nó vẫn lưu lại thiết lập. Factory Reset lại vẫn ko hiện.
@phuonghacker Cho em hỏi là tình hình em bị mất pass của modem, bấm nút reset rồi nhưng vẫn không nhập admin/admin được, có cách nào reset về mặc định không ?
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibinguyen G6.16A.04RTM Mình vẫn đăng nhập bình thường với user operator nha bạn, với IP 192.168.2.1

Mình cũng đang gặp vấn đề với modem này là ko đẩy DNS của noip đc, nói chung nhức cả đầu với loại modem mới này
dinhhoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào chỉ giúp cách dùng Printer server của con modem này với, xin cảm ơn nhiều
Còn em muốn đổi pass mà vô trang 192.168.1.1 nó vẫn hiện ra khung nhập đổi mật khẩu nhưng đổi hoài không được, nhưng quan trọng là, NÓ KHÔNG HIỆN LÊN MENU MÀU XANH BÊN TRÁI ĐỂ CHỌN NETWORK SETTINGS.
Em mò tìm muốn điên cái đầu qua giờ mà không thấy, modem của em là iGate GW040 của VNPT giống thớt đó ạ, em, cũng không hiểu tại sao nữa, thậm chí em dùng cây chọc vào cái ở RESET bên hông của cái modem vì nghe đồn làm vậy để user và pass cũa modem trở về mặc định, mà nó vận trơ trơ.
Có bạn nào ở đây bị tình trạng giống mình không, ai cao thủ thủ làm ơn chỉ giùp1 mình với.
Huhu, Wi-Fi nhà mình đang bị xài chùa...
Các bạn nào trước hay đăng nhập với pass là operator, bây giờ pass đó không truy cập được nữa, do igate đã update lên bản mới. Muốn đăng nhập vào để tắt vinaphone wifi, các bạn vào địa chỉ 192.168.2.1 với tên đăng nhập là operator, pass là oper@tor thì sẽ vào được. Các bạn xem clip dưới thử xem.
thantinhoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
192.168.2.1
user : operator
pass : oper@tor
Tất cả đều có ở đây: https:// blogvnpt . blogspot . com/
(Khi chép link nhớ bỏ dấu khoảng trắng)
nmt1978
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào các bác

Mình trước dùng ADSL của SCTV (modem thì SCTV cho còn wifi router thì tự mua). Sau này vì nhu cầu download nên đã lắp cáp quang của VNPT, họ trang bị cho con modem kiêm wifi tên là iGATE GW040.

Vấn đề của mình như thế này:
Ở nhà mình dùng hệ thống music server (JRIVER + Airport Express + remote software trên điện thoại). Nguyên tắc là music server, Airport Express, điện thoại ở cùng chung một mạng wifi, phần mềm trên điện thoại sẽ kết nối với music server để phát nhạc qua airport express đến các phòng khác nhau.

Trước kia dùng SCTV thì rất ngon, các thiết bị nhận ra nhau. nhưng giờ đổi qua cái VNPT này thì những thiết bị trên ko nhận ra nhau, mặc dù từng cái riêng lẻ thì vẫn kết nối wifi và sử dụng internet được.

Do nhà mình vẫn đang chạy hai mạng wifi song song (VNPT và SCTV) nên thử nghiệm cho thấy là chắc chắn là do mạng VNPT mà khả năng là do cái modem wifi trên nó chặn thế nào mà các thiết bị ko nhận ra nhau

Nhờ các bác rành về modem này tư vấn giúp cách cài đặt modem, hoặc liệu mình có thể disable chức năng wifi của modem này và sử dụng router wifi riêng có được ko?

Cám ơn các bác
thantinhoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nmt1978 - Bạn đang sd FW bao nhiêu : G6.16A.03RTM_161010_1700 hay G6.16A.04RTM_170224_1424.
- Mình đã test wifi thì các máy tính vẫn chia sẽ trong wifi được Bạn nhé.
- Mọi chi tiết Bạn đưa ra rõ ràng hơn để mình xem xét như thế nào nhé.
lastcode
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nmt1978 Bác kiểm tra xem máy tính đang ở kiểu kết nối nào! Phải chung một kiểu hết ( VD: Home Network hay Work Network..) Bật tính năng chia sẽ trên hệ điều hành nữa. ^_^ Mình chỉ biết vậy đối với Window thôi, thường không phải do Router.
huuloc12
ĐẠI BÀNG
7 năm
con igate này cứ lâu lâu bị mất cấu hình chán vãi, úp firm nào cũng vậy, từ G4 tới G6
e xin hỏi mấy bác tí ai biết tl giùm em, mới lắp wifi mà táy máy lỗi gọi ngta vào cũng ngại. e muốn hỏi là modem e k vào dc 192.168.1.1 nhưng e đọc bài này mấy bác kêu vào 192.168.2.1 bằng user
operator, pass oper@tor thì vào dc, thế 2 địa chỉ này chức năng có giống nhau k các bác
lastcode
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mrkhu0ng Bạn kiểm tra xem IP máy bạn đang chạy là bao nhiêu, default gateway là bao nhiêu. Dùng default gateway này mà vào trang cài đặt thiết bị ^_^
@lastcode mặc định là 192.168.1.1 nhwng mà bị ktv đổi r em xin ngta k cho kêu modem mới dễ lỗi bala bala .. e xem bài mấy bác kia kêu vào 192.168.2.1 operator/oper@tor thì nó báo đổi pass nhưng e đổi các kiểu chữ Hoa chữ thường kèm 1 vài kí tự mà k dc

--------------------------------------

@Mrkhu0ng Bạn thêm @ vào pass mk gồm cả chữ hoa và số
Bây giờ mình up trf 040RTM lên 050RTM có bị mất hết cấu hình k mn ???
@HVNzero ko
Thư thả
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vừa lắp mạng cáp quang vnpt gói 10
Mình kêu mấy a ktv lúc lắp mạng là giữ nguyên id và pass con modem igate mà họ nói là giờ chính sách vnpt không cho, rồi họ đổi id và pass luôn
Mình muốn đổi lại id và pass modem thì làm ntn? Họ nói là dù có reset hay tắt modem thì cũng không đổi id và pass modem được 😆.
Có ae nào tính mua modem khác không? Mình thấy modem của mấy hãng như Linksys, ASUS, vv có hỗ trợ băng tầng 5 và 2Ghz, và nhiều tính năng hay hơn con iGate cùi bắp nagy
@Thư thả Tào lao vậy nhỉ? Mình mới nghe chuyện này lần đầu.
Ở cửa hàng cũng đang dùng mạng VNPT, nhưng là con Huawei HG8045A, cấu hình thoải mái 😃.
Ban đầu check mail thì không vấn đề gì, nhưng về sau cắm Game nên chuyển Bridge rồi lấy Buffalo WZR-900DHP làm modem, onl 24/24 ngon lành

p/s: bác nào chơi Priston Tale thì vào server Valento pm mình train chung cho vui nha :p Char âtlanta vitinhtrungmy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019