Hỏi về Iphone Lock (gấp ạ)

baq_bkhn
18/1/2019 16:38Phản hồi: 26
Chào các bác.Chẳng là em vừa mua 1 con 6s lock, và được chủ cửa hàng quảng cáo là không cần sim ghép, dùng gần như quốc tế luôn ! và
Em nghe cũng mát tai nên xúc luôn, mang về dùng thấy ok lắm. Nhưng vừa rồi mới nhận được học bổng du học bên Nhật, 2 tháng nữa em đi rồi !
Em xin hỏi rằng là nếu máy này mang sang Nhật thì có dùng nữa không các bác.
Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

1 số thông tin ạ :
Kiểu máy : MKQJ2J/A
SERI : FK3R4SLYGRY5
ICCID : 89840509181198973189
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mchan004
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng não đi bạn
@mchan004 mình không biết thì mình hỏi thôi.chắc gì bạn đã có não trong mọi lĩnh vực 😃
@mchan004 ko comment thì thôi , comment cũng nên dùng não ^^ người ta ko biết người ta hỏi , vào comment như 1 thằng khùng .
Dùng bình thương nha chủ thợt , mua thủ thêm cái sim ghép có thể thay đổi ICCID là được
@luoncogang88 kiểu như mua sim ghép để phòng bất trắc phải không bác.em cảm ơn bác nhiều
Cứ như đang cho mọi người biết mình đc học bổng đi Nhật ấy. 😁
@ThuanNguyen94 mình khoe với những người ko quen ở đây cũng có được gì đâu, nghĩ đến đâu tay gõ đến đó ý mà 😃 😃)
Máy đó là máy lock Nhật đó, dùng ngon!
@Khaihoanhao76 em cảm ơn ạ. lắp sim bên nhật vẫn dùng được kể cả restore phải không ạ?
@baq_bkhn Ok, Máy đó được trở về nơi nó sinh ra mà!
Dùng Được thoải mái nha bạn. Nhưng mình nghĩ sang đấy bạn nên đăng ký sim nhà mạng dùng ip X cho sướng ^^
@tungduong1102 kể cả réstore vẫn dùng được ạ? vì ở quán mua họ bảo em ko được réstore, nếu restore sẽ về máy lock.
không biết restore rồi có dùng được nhà mạng bên đó không
bomy
CAO CẤP
5 năm
Trúng luôn chứ còn gì. Mua lock nhật giờ đi nhật. Thành ra lại là xài đúng 😆)
@bomy thật vậy ạ,Em cứ sợ quán nó lừa mình. thấy bảo apple họ fix ICCID gì đó là không dùng được nữa @@
nhomt
TÍCH CỰC
5 năm
Đc con lock JAV xong lại đi JP nữa, trúng số rồi ..
@nhomt Em đang lo mấy hôm nữa họ fix ấy ạ.
Ở quán dặn update thoải mái nhưng không được restore, nếu không restore thì có dùng mãi được không ạ?
Đi du học thì vất con 6s cùi ở nhà. Sang đấy mua con khác. Tội gì phải đắn đo.
@thachnhattrung Vừa mới mua vứt đi lại tiếc bác ạ 😁 :D
@baq_bkhn Để người nhà dùng thôi 😃
@baq_bkhn Để người nhà dùng thôi 😃
Dùng thì vẫn dùng nhưng nên kiếm thêm 1 cái sim ghép đề phòng. Còn xem máy đó lock nhà mạng nào bên Nhật, diện học sinh phải tầm 6 tháng hay sao ấy mới đăng kí được sim 1 số nhà mạng to to.
@jamescash89 theo trên mạng hướng dẫn thì con này của em thuộc nhà mạng AU. nhưng cũng nhiều nguwofi bảo đăng ký sim bên đó khó lắm, chẳng biết đằng nào mà lần..vừa mua máy mà lại đổi máy thì cũng tiếc ạ
@baq_bkhn Cẩn thận thì nên mua 1 cái sim ghép khác phụ trợ, dùng ko resert là ok mà.
Dùng đc bình thường nhé. Tuy nhiên để dùng đc với tất cả các sim bên nhật thì k nên cài lại dòng 2. Bác nên mua 1 cái sim ghép ở Việt Nam theo để cho chắc ăn
Mạnh.036
TÍCH CỰC
5 năm
lock ok ma,. thằng chủ quán tư vấn đúng NHƯNG THIẾU 😁
dùng thì k cần sim ghép nhưng lúc mình ristar máy về mặc địng O thì cần phải có sim ghép mới kích hoạt sim đc. còn khởi động lại máy thì k cần..
cầm sang nhật thì bác phải mua 1.2 cái sim ghép cầm theo sang đấy còn kích hoạt sim bên nhật k lại há mồm 😃
mọi ứng dụng thì nó vẫn như QT thôi vi đều do APP sx
@Mạnh.036 em cảm ơn ạ .hì hì
Bạn chuẩn bị đưa em nó về nói em nó thuộc về rồi còn gì. Vô tư luôn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019