Hỏi về không khởi động bằng ssd được?

23/10/2020 9:41Phản hồi: 11
Mình mới lắp thêm 1 con ssd 128gb. Máy nhận và thấy ổ đĩa ssd. Mà sao vào bios hay boot không chuyển sang khởi động bằng ssd được. Không thấy đâu lun, đã coppy win sang ssd?.
H làm cách nào mấy bác. Còn cách nào chuyển win sang ssd không?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác phải nói rõ bác lắp thêm ssd vào vị trí nào? hay M2 hay là khay sata, bác chỉ nói là lắp thêm thì ai biết dc
123kapha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Windows là phải cài đặt, copy ko chạy được bác nhé. Bác mang ra cửa hàng máy tính người ta xem cho nhé!
là sao bác windown mà coppy đc à ? "đã coppy win sang ssd"
@phan đức hoàng Copy bằng môi trường Winpe
Phải ghost win qua. Rồi cài Bootice cho nó nhận diện nữa. Chỉ copy qua nó ko chạy đâu
copy bằng phần mềm chứ không phải copy - paste
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
chắc là ssd dòng 2,5 inch;
copy hệ điều hành là cách nói vắn tắt, anh em hiểu là hệ điều hành từ ổ cứng cũ đã được bê nguyên sang SSD bằng phần mềm GHOST hoặc True Acronic hoặc gì gì đó mà ko phải là copy paste.
bác kiểm tra trong BIOS, nó có 2 phần, phần 1 là lựa chọn khởi động bằng DVDROM, CDROM, HDD, USB,... phần thứ hai là danh sách ổ cứng thì sẽ có list ổ cứng ssd và hdd, chuyển ssd lên số 1 là khởi động được
Copy win từ HDD sang SSD là dở rồi, bạn cài lại Win vào ổ SSD luôn đi
cài win phải active với nhận boot, mà phải tùy vào môi trường cài GPT hay MBR nữa
HMG2020
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đã thay ổ SSD cho 3 desktop và 2 laptop. Chỉ tháo ổ hdd lắp ổ ssd sata III vào, tải win10 từ microsoft boot luôn vào usb, sau đó cài bình thường, chưa khi nào thấy lỗi gì! Với desktop thì cài xong win rồi mới cắm lại ổ hdd cũ, do vậy pc khi khởi động lạ là chạy luôn hdh trên ssd chứ không chạy lại trên hdd nữa
eettoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn đã cài win vào ổ ssd chưa vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019