Hỏi về lumia 620

chayhaydi
12/4/2014 15:27Phản hồi: 12
Mình dùng lumia 620. hôm nay quay xe chẳng may tì máy vào xe. lúc rút máy ra thì máy bị nứt màn hình 1 đường dài dọc hết màn hình. mất cảm ứng bên trái hoàn toàn. bên phải vẫn cảm ứng đc. nhưng mặt bên phải chỉ có phím tìm kiếm nên coi như bất lực. vậy cho mình hỏi có cách nào khắc phục không. hay chỉ còn 1 cách duy nhất là thay màn hình. và xin các bạn cho mình địa chỉ uy tín để thay nếu k thể tự sửa!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy của bạn bị vỡ cảm ứng bạn nhé. Bạn có thể đến Nokia Care để đặt và thay cảm ứng. Chắc mất khoảng hơn 800k đó bạn
Mn oi cko mjh hoi tai sao e 620 cua mjh lai bi the nay.khi cam sac thi nt nuot nhun thao sac ra thi nt gan nhu la mat tac dung cam ung?e kam on ak
@nghia nghia chắc chập mạch đó , mang ra care kiểm tra đi
Nhờ các bạn giúp mình với. Con 620 của mình hok bít cài đặt cảm ứng sao cho bớt nhạy tí. Vì khi bỏ vào túi quần, mỗi khi có ai gọi tới móc ra là nó tắt máy . 😔 tốn tiền gọi lại kinh khủng nun
mình đanq dùng lumia 620 tình hình sài ổn nhưng ko hiểu sau máy mình phía dưới bên góc trái (trên phím <~) cảm ứng ko nhạy có khi ko ăn luôn,khi tháo ốp lưng ra thì sử dụng cực nhạy ko lỗi gì,gắn ốp vào thì cảm ứng kém ai pk chỉ mình với. Hiện tại up lên wp 8.1 vẫn vậy ai pk chỉ giúp mình với
@nguyễn thanh tuấn kiệt mình cũng y chang @@
hoaisonat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này tốt nhất bác mang ra care thay thôi chứ không khắc phục được rồi😔

Bác thử kiểm tra xem cứ gắn ốp vào là bị luôn hay dùng 1 lúc máy nóng nóng rồi bị. Nếu còn BH thì tốt nhất mang care nó kiểm tra bác à
@hoaisonat hết bh rồi còn đâu, mà có lúc nó nhạy lắm có lúc tù tù như trêu ngươi :(
mọi chỗ khác ok mỗi cái nút sent chết tiệt nó bị thế :(
đù :(
hoaisonat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranngoc_giang Mang ra care để thay hàng chuẩn bác à, chứ bác còn bh nó cũng ko bh cho bác đâu vì bác làm rơi mà 😃
@hoaisonat của mình có rơi đâu 😔
hoaisonat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranngoc_giang Em nhầm với port trên 😃.
Bác mang ra care để họ test xem bị làm sao. rẻ thì sửa ko thì mang về dùng tạm
@hoaisonat thank bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019