Hỏi về MSI GF62
Justin Timbersaw
5 nămBình luận: 12
Em mới tìm được con MSI GF62-7RE 1818XVN này trên web của FPT shop, cấu hình như dưới:
Em thì đang tìm hiểu mua một con lap MSI nên cũng biết sơ sơ về các dòng, nhưng lại chưa từng thấy dòng GF này bao giờ :eek: Cái nữa là chỉ tìm thấy con này trên mỗi website của FPT. Không biết bác nào am hiểu có thể cho em biết là con này có ưu điểm gì, có đáng tiền không. Em thì thấy cấu hình cũng ngon, thiết kế đẹp nên khá là phân vân so với mấy lựa chọn đang có. Em cảm ơn 😁
12 bình luận
GF này co Cooler boost 4 va cong nghe Nahimic nhe ban
Con GF này ngon nhé bác.
Màu xám tro nổi bật chứ ko đen đen hôi hôi như mấy em laptop gaming khác.
Ngoài thiết kế vỏ màu mới ra thì em nó có tản nhiệt cực ngon với 2 quạt và 6 ống đồng cực kì mát mẻ, cấu hình thì mạnh khỏi bàn rồi.

Chưa kể có cả bàn phím SteelSeries full size RGB rất đep và nổi bật, nhiều mode tuy chỉnh rất đẹp và tiện lợi nữa nhé bác
Em này thì như bác Youtube Lifer nói rồi 😁 Bạn tham khảo thêm MSI Store nhé.
IP MAN3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dòng GF62 này là mã độc quyền được bán ở hệ thống FPTshop. Em này với cấu hình chuẩn, chạy các phầm mềm nhanh lẹ + Màn hình True Colore xuất ra hình ảnh trung thực giúp bác làm tốt các bài tập và Cooler Boost 4 với 2 quạt 6 ống tản nhiệt tốt, Loa Dynaudio mạnh mẽ, EQ Nahimic giúp bác thư giãn khi nghe nhạc, xem film thư giãn sau nhưng lúc làm bài căng thẳng. card mạng Lan Killer với khả năng cân bằng băng thông rất tốt sẽ không làm rớt mạng khi bác chơi game. Hiện tại FPT shop đang có những chương trình quà tặng khủng khi mua dòng GF62 này
Mời bạn tham khảo thêm dòng Predator với mã Helios G3 - 572 - 70J1 để có thêm lựa chọn

Đây là dòng máy chuyên Game mới nhất của Acer, tất cả mọi thứ từ: thiết kế, cấu hình, hiệu năng, tản nhiệt, bàn phím... đều xây dựng trên mục đích phục vụ cho game thủ, và các tác vụ cần hiệu năng cao nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi chơi game hoặc dùng vào các công việc cần máy cấu hình và hiệu năng cao.
sozuoka
TÍCH CỰC
5 năm
GF là bản update mới của dòng GP. Nôm na mà nói thì nó giống như lai giữa dòng GP với GE, nắp bằng nhôm cứng cáp, LED phím RGB, có chip mạng Killer LAN, lược bỏ ổ đĩa quang đi để nhẹ hơn (chỉ nặng 2.2kg). Cấu hình i7 + RAM 8GB + VGA 1050Ti cũng dư sức cân các game và ứng dụng nặng hiện nay rồi 😁 Còn chuyện bạn không tìm thấy ở shop nào khác ngoài FPT là đương nhiên, vì FPT độc quyền mẫu này mà.
DesktopPC
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giống như mấy bác kia nói ở trên, GF là dòng độc quyền của FPTshop nên chỉ ở FPTShop mới có bán thôi. Cơ bản dòng này chính là GP62 thay đổi nhẹ ở vỏ ngoài thành màu xám mang vẻ sang trọng hơn, ngoài ra mọi thứ y xì như GP62 không có gì khác.
Cấu hình con này khá ngon trong tầm giá gồm CPU 7700HQ, GPU GTX1050Ti 4GB GDDR5, Ram 8GB DDR4 2400, ổ cứng 1TB, cân hầu hết các game hardcore ở mức high setting hoặc các đồ họa 3D mà bạn cần. Con này còn được trang bị bộ tản nhiệt Cooler Boost 4 gồm 2 quạt và 6 ống tản nhiệt cho nhiệt độ rất mát mẻ, không gây hiện tượng bóp xung khi quá nóng như các laptop gaming khác cùng phân khúc chỉ được trang bị 1 quạt 2 ống tản nhiệt giống các laptop văn phòng. Ngoài ra con này có đèn bàn phím RGB và công nghệ chế tạo phím Silver Lining Print độc quyền của MSI làm trong 4 cạnh rìa phím để tăng hiệu ứng độ sáng đèn nền phím rất đẹp.

Và còn thêm nhiều tiện ích khác hỗ trợ như phần mềm Dragon Center quản lý hiệu năng của máy, Nahimic 2 giả lập âm thanh 7.1 và soundtracker giúp người chơi định vị chính xác tiếng động trong game, tạo lợi thế trong các game nhập vai FPS. Hệ thống 4 loa cho âm thanh lớn và đầy đủ âm Bass/ Treble. Tính năng Killer Lan giúp ổn định tốc độ đường truyền và ổn định Ping.

So sánh đèn nền bàn phím RGB với công nghệ Silver Lining Print với bàn phím thường:
Mặt đáy rất thông thoáng giúp tản nhiệt hiệu quả:
@DesktopPC
@DesktopPC Hình so sánh 2 bàn phím có vẻ một trời một vực quá nhỉ. Bạn giúp mình, cho mình xin con Laptop bên trái hình bàn phìm MSI được hông. Vì mình thấy màu RGB của hai hình chêch nhau quá
Bạn nên chọn con GF này! Ngoài ra còn rất nhiều dòng khác đẹp mà bạn cũng có thể tham khảo như GV,GE,GS! Cấu hình tương đối ổn! Giá hợp lý phù hợp thì bạn cứ xúc thôi!
tầm giá này bạn có thể lựa chọn
GP62M 7REX-1884XVN
Qua HNC 43 thái hà để trải nghiệm máy
GF xài ngon, bàn phím ẹp, gõ sướng lắm. Mua ở FPT thì chăm sóc khách hàng quá ngon rồi bạn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019