hỏi về phần mềm dịch trên WP

fakname
20/3/2016 1:38Phản hồi: 15
chào các bác.
em dùng Lumia 640 XL gần 1 năm nay. Nói chung mọi thứ đều ổn, các ưu điểm e ko nói ra làm gì. Nhưng có 1 cái làm em rất muốn đổi máy là ứng dụng dịch của MS làn ăn chán quá. Em rất hài lòng với ứng dụng tương tự do Google viết trên android & iOS. Ko biết bên WP có ứng dụng nào tương đương mà free ko ạ. Nhiều khi em phải dịch đoạn text bằng tiếng TQ, HQ mà nó bắt em phải gõ lại là em bó tay. Em đang chạy WP 10 ạ.
ngoài ra ứng dụng của Google cho phép lưu văn bản đã dịch sau khi chụp, trên WP thì ko. Có ng đề nghị e đổi ngang sang máy Asus Zenfone 2, nhưng xem review xong thì em cũng hơi nản. Em dùng máy bt, ít online nên wifi khi cần mới bật, 3G tuyệt đối ko, game cũng ko nốt, thi thoảng nghe nhạc hay xem video. Nhưng thấy bảo Asus hay hụt pin, màn hình sáng kém, loa ngoài nhỏ, nhiều ứng dụng chạy ngầm là em cũng ko khoái lắm.
mời các bác cho ý kiến ạ. Em cảm ơn
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ntdieu nó chính là cái bắt em gõ tiếng trung, tiếng hàn, tiếng thái, tiếng ả rập đấy bác ợ 😔
Translator có thể dịch giọng nói, dịch bằng cách gõ, hoặc cũng có thể dịch bằng cách chụp hình bằng camera mà bạn
Sing_1975
TÍCH CỰC
8 năm
@fakname Tiếng lạ phải online, có hướng dẫn trên app mà
@Sing_1975 online thì nó vẫn ko hiện cái máy ảnh lên cho mình chụp đâu ạ
Sing_1975
TÍCH CỰC
8 năm
@fakname Có 3 lựa chọn cho app Translator của MS: soi (chụp) hình - Speak - Text và dịch offline (cần tải gói ngôn ngữ về để offline).
Mở app (PC/ phone), phía dưới màn hình có khung nhập text + speak + camera kế bên. Bấm vào camera, point vào text muốn dịch --> thưởng thức thành quả (đừng mong đợi good nhé, công nghệ này còn cần nhiều năm phát triển nữa)
@Sing_1975 bác ko hiểu ý em: Phần mềm đó e dùng suốt rồi. E muốn có thể dịch các ngôn ngữ như tiếng Trung, Hàn, Nhật qua camera ấy
Nếu bạn muốn dùng Goog;le, có thể thử cái này

https://www.microsoft.com/vi-vn/store/apps/gtranslate/9nblggh09pnx
gTranslate e xài rồi, phò phạch lắm ạ
Mình xin góp ý như sau

Mình cũng đang bị vấn đề như bạn @fakname , bạn @Sing_1975 chắc chưa dùng kỹ phần mềm Translator của MS nên ko biết. kể cả để chế độ online thì tính năng dịch bằng camera rất hạn chế ngôn ngữ hỗ trợ. nếu ngôn ngữ nào nó ko hỗ trợ phần camera sẽ bị mờ đi và mình ko thể chọn để dịch được mà bắt buộc phải gõ bằng tay.

Hic trước đây khi dùng WP 8.1 hệ thống dịch được tích hợp luôn vào phần tìm kiếm (có biểu tượng con mắt) hay còn gọi là Bing vision sử dụng rất là thuận tiện, khi muốn tra từ mình chỉ cần sử dụng tính năng này nó sẽ chụp ảnh -> tự phát hiện ngôn ngữ gốc -> dịch sang tiếng việt

Sao một cái tích hợp hay như vậy mà MS lại bỏ đi nhỉ, mình cũng đang cần một cái tương tự như vậy. bạn nào biết chỉ mình với nhé

Thanks
về 8.1 thì em ghét nhất cái vụ rung rồi mới chuông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019