Hỏi về phần mềm hổ trợ down load
flaraon
15 nămBình luận: 13
Xin hỏi có bác nào biết về phần mềm hỗ trợ down load để có thể tăng tốc độ down giảm thời gian chờ đợi buồn chán không ạ, hiện giờ mạng viettel chán quá, không biết là do thời tiết như nó nói không, chứ em thấy nó khuyến mãi kinh quá nên bây giờ nhiều khách hàng rồi không thể nào đáp ứng được nhu cầu như trước nữa. Có bác nào biết về phần mềm hỗ trợ down load nhẹ mà giảm thời gian down thì post lên cho mọi người xài với nha, em sẽ thank mõi tay đấy 😁
13 bình luận
Bạn dùng phần mềm Flashget nhé. Flashget nhẹ, tốt và hoàn toàn miễn phí.
Download: http://www.flashget.com/en/download.htm
xin hỏi mod có thể giải thích thêm về cách thức sử dụng được không, vì mình chưa dùng phần mêm hổ trợ down load nào nên không hiểu lắm về cách thức sủ dụng cũng như là phương thức hổ trợ down load của nó là như thế nào
trang này nghe nói là phải crak mới sài ổn định được phải không bác
bạn ơi hình như cái này chỉ sài được 1 lần thôi phải không vì lần sau khi minh cần down thì nó ra cái bảng này, nếu vậy thì phải làm sao để có thể sài nó lâu hơn được vậy bạn😕
Dùng chức năng : Nhắn tin riêng cho người ta là đc mà🆒
Dùng IDM là hay nhất, khi cần nó có thể chia nhỏ file down load đến tận 16 mảnh đấy:rolleyes:
Em thì cứ tải phần mềm IDM và Flashget về, cài vào máy tính, thế là nó chạy ầm ầm. Chả phải làm gì thêm cả😁
Anh PM cho em cái trang nào mà tải về là dùng luôn với ạ:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
sau khi dùng thử cả 2 phần mềm hỗ trợ down thì mình thấy flashget và IDM cái nào cũng có vẽ là chậm IDM có phần nhỉnh hơn với 60-90kb/sec còn flashget thì chỉ có 40-60kb/sec thôi, mình cứ nghĩ là dùng phần mềm hỗ trợ down thì tốc độ có thể lên đến 200-300'kb/sec không ngờ là chậm đến vậy, dù sao mình cũng cảm ơn vì đã giúp đỡ 😃
Theo mình thì không phải hễ có trình hỗ trợ download thì tốc độ tải sẽ rất cao. Điều này còn tùy thuộc vào server chứa tập tin dự định tải nữa, có những server không có giới hạn gì nhưng cũng có server chỉ cho phép tốc độ tối đa là 10kb/s (10kb/s : cái này là em ví dụ thôi)
Trình hỗ trợ sẽ rất có ích trong việc lấy liên kết của các trang web chỉ cho xem trực tuyến (nhạc, phim,...). và cái tiện lợi nữa là có thể tải tiếp tục nếu như kết nối bị ngắt (chức năng resume)
IDM, cần bộ cài và bản ..... tôi có đủ cả
Lam Sơn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn dùng thử món này xem (miễn phí). Không ưng ý thì gỡ ra chẳng thiệt hại gì cả.

"Orbit Downloader" phần mềm miễn phí có thể giúp bạn tăng tốc download đến 500%.
http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/softwaredownload/internettools/2007/5/15602.html

Chú ý : Nên Download phần mềm này vào giờ thấp điểm thì tốt, giờ cao điểm vì có rất nhiều người truy cập vào website này nên có thể bạn chờ hơi bị lâu. Chúc mọi việc như ý.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019