Hỏi về roborock s6 maxV

Nha.tranthanh
10/7/2020 12:17Phản hồi: 3
Hỏi về roborock s6 maxV
Em có 1 số thắc mắc về con roborock s6 MaxV nầy 5005957_cover_home_roborock_s6_maxv_1.jpg
Một số câu hỏi mình thắc mắc như sau, các anh/chị nào đã dùng rồi cho em ý kiến với
1. Camera nó né được vật cản và nhận diện vật đã được cài sẵn vào bộ nhớ ( giầy, dém ... ) hay bất cứ vật gì trên sàn.
VD như em để quên 1 cóc sạc kềm dây ở thì nó có nhận diện và né ra không hay cuốn vào gầm ( mình đã bị hư 1 dây sạc như vậy trên s5 max )
( ảnh nầy em lấy từ 1 bạn trên diễn đàn )
em sợ trường hợp đó thôi, vì giầy dém trước cửa thì em đã khoanh 1 vùng cấm vào để nó không vào vướn rồi, vật dụng nhà thì cũng không có gì, vật dưới sàn.
nên em muốn hỏi xem nó có thể nhận diện được những vật có kích thước như thế nào hay hình dạng, hay các vật đã được luu bộ nhớ
2. Vấn đề bảo mật thì sao ạ, camera chụp được có lưu vào album ảnh mình không, và ảnh sẽ lưu lại bao lâu, nếu không trong album ảnh thì bộ nhớ roborock hay 1 sever nào đó.
3. Thiết bị được share chắc được xem phần camera nầy nhỉ. nó tự chụp hay mình có thể mở lên xem như 1 camera được không ? vấn đề hack camera quay trộm nhiều quá nên em cũng sợ.
1 số ảnh em lấy từ 1 số bài trên diễn đàn
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamhoach8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Camera sẽ né được tất cả những cản trên sàn bác nhé, những thứ có sẵn trong bộ nhớ chỉ để Robot đặt icon kèm gọi tên giúp mình dễ nhân biết thôi còn không thì cứ để unkown, mình thử với ổ cắm điện kèm dây được gói gọn thì rất ok robot nhận diện được rất tốt, nhưng với dây đã duổi thẳng thì vẫn sẽ cuốn như thường. Yếu tố mặt sàn cũng quyết định đến việc nhận diện nữa nhé bác.
2. Bảo mật bác cứ yên tâm ảnh này là ảnh chụp 1 lần sẽ mất đi khi bác dọn dẹp hoặc robot làm việc xong, và không có album
3.Người được sẽ cũng đc các quyền tương tự, camera nó sẽ tự chụp hình khi gặp vật cản nhưng với điều kiện phải bật tính năng trên trong điện thoại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019