Hỏi về thinkpad t430 và vấn đề bảo hành

boy_boy_happy
24/11/2014 9:32Phản hồi: 8
Hỏi về thinkpad t430 và vấn đề bảo hành
Chào mấy bác,
Tình hình là con thinkpad t430 của em không biết sao mà nó nóng quá, dùng lướt web bình thường toàn trên 45 độ, lâu lâu nhảy lên 6x, cả mainboard nữa, xem bằng phần mềm speecy. Máy chỉ có card onboard và đang chạy win 8.1. Mà khi đặt tay gần quạt thấy quạt thổi hơi mát ở 2 bên (cạnh pin và bên trái), còn lâu lâu lên 6x thì phần quạt gần pin bên trên vẫn thổi mát, quạt ngang bên trái chỉ thổi ra 1 ít hơi nóng, không biết sao nữa.
Mấy bác cho hỏi thêm câu nữa về vấn đề bảo hành máy cái nha.
Khi check bảo hành thì trang chủ báo:
Còn khi dùng lenovo solution thì nó báo:
Vậy cái hình đầu tiên có được bảo hành tại việt nam hay không mấy bác?
Nhờ mấy bác tư vấn, em cám ơn...... 😁
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up, nhờ mọi người giải đáp 😁
hightechn
TÍCH CỰC
9 năm
Hiện tại bọn lenovo ko còn hỗ trợ bảo hành toàn cầu tại VN nữa nhé bạn.
Muốn bảo hành bạn phải qua Mỹ hoặc phải quen người trong trung tâm bảo hành và có hộ chiếu Mỹ nhé. Nếu ko thì máy bạn coi như ko có bảo hành nữa.

Về lỗi hiện tại trên máy bạn, bạn có cảm thấy máy nóng thật sự ko (bàn phím nóng, mặt dưới máy nóng...) hay chỉ kt bằng phần mềm? Bạn kiểm tra lại bằng phần mềm đáng tin cậy hơn như Hwinifo hoặc Aida64. Nếu thực sự bị vậy thì là do keo tản nhiệt của máy bị biến chất hoặc keo dỏm hoặc kênh tản nhiệt. Bạn chỉ cần ra tiệm (tin cậy) mở ra trét lại kem tản nhiệt tốt là ok thôi.
@hightechn upload_2014-11-26_11-27-46.png
@boy_boy_happy Bằng HWmonitor đây bác, thấy cái fan quay yếu quá, máy trên dưới đều nóng và phần mềm cũng báo cao. Bữa mua máy thấy bác bán kêu gói bảo hành Global Model Plus được bảo hành tại việt nam mà không biết sao.
Up lên
ThinkKING
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiệt độ đo bằng phần mềm như vậy cũng không hẳn đã nóng bạn nhé. Và nếu có thời gian qua bên mình hỗ trợ kiểm tra và vệ sinh.
@ThinkKING Ok bác, tại rờ phần trên thấy máy cũng nóng, nên mới dùng phần mềm đo, thấy nóng hơn con t410 của thằng bạn, với lại dùng bt mà nhiệt độ nó cao quá. Mà nó có đc BH tại VN không bác
ThinkKING
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boy_boy_happy Không được BH ở VN như trên các bác đã trả lời đấy ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019