#Hoitinhte: Anh em đã từng bị mất xe bao giờ chưa?

su béo béo
18/6/2020 7:14Phản hồi: 193
#Hoitinhte: Anh em đã từng bị mất xe bao giờ chưa?
Đối với mình, việc mất xe là việc rất kinh khủng. Mình đã từng bị mất 1 lần chiếc Honda Future Neo khi đi mua đồ ở một cửa hàng. Cảm giác lúc đó mình không biết phải giải thích như thế nào nhưng nó kinh khủng lắm. Ngoài đạo chích ra, xã hội hiện giờ cũng hơi phức tạp nên xảy ra rất nhiều vụ trộm cướp xe. Vậy nên khi ra đường hoặc đi đâu anh em nhớ bảo vệ tốt chiếc xe của mình để tránh bị cướp hoặc mất cắp nha. Anh em đã từng bị mất xe chưa? Anh em có biện pháp nào để bảo vệ xe của mình tốt hơn không?

4309279_Khoa_chong_cuop_xe_may_Fox_Xe.tinhte.vn-0174 (1).jpg
Ảnh minh hoạ 1 pha ăn cắp xe thất bại đến từ vị trí Su Béo 😁
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em từng bị mất xe đạp năm lớp 8 khi đi chơi net, nhớ hôm đó đánh Warcraft DDay 3 cửa hăng say quá trong khi xe đạp trước cửa khoá kỹ lưỡng rất gần với tầm mắt mình mà vẫn bị mất..
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tringuyenxp1603 Cảm thấy nhọ vì 1 đám xe mà nó cứ trộm xe của mình, cay thật, mà hồi đó mấy quán nét có camera đâu
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme mình chưa mất, nhưng tưởng mất, khóa kỹ càng xong thằng mả mịa nào nó dắt tít vào trong góc khuất của sân, ra tìm k thấy cái kiểu hoảng loạn mịa nó luôn. khổ vc
mrducpru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme để xe trong trường rồi trốn ra ngoài chơi, khỏi lo mất 😆
@Mikeknowsme Mình cũng mất xe đạp ở trường, hôm đó về trước để xe lại cho cô em về sau thì đi, đến khi tan học nó xuống nhà xe thì chẳng thấy xe đâu
upmitom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rồi , vào 1 ngày đẹp trời buổi tối , khi chuẩn bị đi xem trận lượt về Manchester United vs Barca bán kết c1 mùa giải 2007-2008 , chiếc jupiter mx giá 25tr đã ko cánh mà bay , nghĩ lại vẫn thấy cay cay
@upmitom Giá như năm sau nữa k thua barca ở trận CK thì lại còn vẻ vang hơn nữa.Nghĩ lại vẫn cay Barca thời điểm đó
@mrthanh213 Sao lại cay bác, bóng đá mà, ai mạnh hơn thì ăn thôi
upmitom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrthanh213 thắng thua là chuyện bt mà bác , e mất xe chẳng cay thì thôi bác cay cú mà làm gì
@upmitom bác chơi lớn quá rồi 😆))
Mất 1 con Sirius năm 2005,mất trong tình thế oái oăm &lãng xẹt là say lăn ngủ như chết khi tỉnh dậy thì chẳng nhớ xe để đâu
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@bongxu_79 Có. Mình mất xe lúc chơi cờ tướng với ông bác. Ko phải joke đâu, say chơi quá quay ra mất cmn xe về ăn đòn sml.
beboylqt
TÍCH CỰC
4 năm
@nickzt Cờ tướng thì mất đến 2 con xe =))
Mrldn91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 Chắc cũng tống đôi chai r
leonheart79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 nể bạn thánh tửu
thời SV không có xe máy để mất, nhưng mất laptop mới mua được 2 tháng 2 ngày, cảm giác lưng lưng, trông như thằng phê cần đấy.
@fuaka93 Mất sau khi mua 1 ngày do vui quá quên đóng cywar lan can. Thời sv ko có tiền sau đó là tháng ngày làm bảo vệ sml cày mua con mới. Tới giờ vẫn k dám nói gđ
01684408150
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa mất xe bao giờ nhưng laptop mất 2 cái rồi 😔
thanhtin147
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 con ex 2019 với 1 con wave RSX 2018 =))) DKM lũ trộm vẫn sống nhăn răng ngoài xã hội!!!! khu gò vấp đá xe còn hơn đá phò
TajNguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhtin147 Chia buồn
Xe máy thì chưa bao giờ, xe đạp thì xém bị 1 lần khi còn học cấp III 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình thì mất suốt lúc...Đánh cờ, mất 2 con xe luôn 😔
@crazysexycool1981 Chưa mất bao giờ, nhưng chứng kiến nhìu vụ người quen & ko quen mất xe: đúng là thảm cảnh mà ko muốn rơi vào.
@c0mmand0 Y chang mình, bạn bè người quen của mình cũng vài trường hợp mất xe, cũng ko ít lần thấy cảnh người ko quen mất xe trên đường, thật chả dễ chịu tẹo nào nếu rơi vào tình huống này 😅
@gauto988 Bất cẩn quá 😂
đã từng và may mắn tìm dc
trộm phải trả vì biết người biết điểm
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@soncon_cuchuoi9x Em cũng bị trộm vô nhà đua mất chiếc Ảirblade nhưng may mắn các anh công an tìm lại được. Nghe đâu trên đường mang qua Cam thì bị chặn bắt. Dịp gần tết nên e phải chi 10 củ để lấy xe ra sớm, chứ bên CA đòi giữ làm tang vật.
@hiepbeo Nó giữ lại thì để nó ăn chứ sao nữa, chứ bác ko phòi tiền ra thì chờ tới già cũng chưa móc đc cái xe ra đâu.
Hôm nọ vừa thấy 1 vụ xém trộm được xe máy chỗ Cầu Giấy.
Công nhận bọn nó làm ăn chuyên nghiệp thật, trăm nghe không bằng mắt thấy 🙄
Đã góp 1 chiếc Vision cho tụi trộm 😔
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa bao giờ và chắc sẽ không mất được hihi...
Xài chống trộm tự làm tốn khoản 100k mua công tắc cảm biến gắn trong ốp nhựa. Bao mất hihi
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@cupeastupid làm công tắc song song vs cái còi xe bật lên là kêu giấu chỗ nào đó trong xe hay cốp , nghe kêu là bỏ xe chứ k dại dắt đi lòng dòng
Tank_Tiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@capxuanhuy Mình thì dùng remote. Rút chìa khoá là xe tự ngắt điện. Cho dùng đoản bẻ khoá thoải mái đề đạp ko nổ dc. Trong trường hợp xấu nhất là bị cướp xe thì mình cho nó chìa khoá cho nó chạy chạy dc đoạn an toàn với mình (40m) mình nhấn nút tắt máy từ xa thì chỉ có ngã dập mặt trộm
@capxuanhuy mình đã từng thấy 1 thằng chạy chiếc Future mà kèn cứ kêu vậy từ đầu đường tới cuối đường không ai chặn đây bạn

còn việc bạn có gắn công tắc ân ở đâu, nó rình nó sẽ biết thôi, chưa kể không chống được cướp xe, nếu đã bỏ ra 100k và công thì mua con Iky gì đấy có remote giống mình này, cũng có 400 thôi chứ mấy, cái này mới bao mất này, xe mình từng bị bẻ mà hên chỉ phải thay ổ khoá hết trăm rưỡi thôi
@capxuanhuy mình nghĩ ngắt dây điện bugi độ công tắc ẩn là rẻ nhanh gọn lẹ nhất, giả zụ bẻ khoá có đề đạp hoài cũng ko nổ thì bỏ xe chứ ko lẽ dắt bộ
azltdanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
có một thắc mắc là smart key xe máy giờ có bị hack mất không nhỉ?
@azltdanh Xe smartkey gin thì chưa, hàng gắn thêm thì 70% bẻ đc. Nên kết hợp với bộ chống cướp 2 m hoặc xài kết hợp núm smartkey honda + SCU Hyperion thì ngon, bao hack
doublerick
TÍCH CỰC
4 năm
@azltdanh Smarkey thì không bạn, nhưng hoàn toàn có thể bị đẩy đi, hoặc bế lên xe tải
GiT
TÍCH CỰC
4 năm
@azltdanh Smartkey thì chưa biết thế nào, nhưng mà chưa thấy trộm dòng xe có khóa từ của Piaggio, clip trên mạng toàn nghi vấn dàn dựng câu like với câu view..
@futureneodo mình xài con của hyperion từ 2013. đời đấy cổ nhưng xài đến giờ vẫn ngon. có cái bề ngoài cái remote xuống cấp quá ko biết có update đc lên đời mới ko ta 😆
1 con wave cá với 1 con xế độp cào cào 😁
có, đã từng mất chiếc wave cách đây hơn 10 năm
@mrthanh213 Mình thì mất hoài, nhưng vợ mình tìm lại được. Mà toàn là người nước ngoài lấy không à, như Ronaldo, Messi, Rooney,...
@Cuộc sống tốt Vợ lại quen mấy ông đấy hả. =))
popegiant
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leemanhj916 Quen vậy thì lấy lại bằng cách nào bác nhỉ ;)
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuộc sống tốt Cmm của bác hay nhất trong ngày đấy.
malcolmtxt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa
Ko dẹp đường dây tiêu thụ cũng dễ hiểu.
@Dr.Son Vì thế ngày càng nhiều. Về để còn kiếm tiếp nộp khố.
GiT
TÍCH CỰC
4 năm
@cosmos47 Tội chưa đủ để tử hình, tội chưa đủ để đi tù thì chỉ phạt hành chính thôi. Đừng nói là kiếm để nộp khố, vì chẳng phải VN mà Mỹ, Trung Quốc, Nga... cũng thế mà thôi, luật đã được quốc hội đưa ra đâu phải để ngắm? Phạm luật thì cứ theo luật mà phạt, muốn thay đổi thì phải trình quốc hội để dự thảo và thông qua, nước nào cũng vậy. Đừng để ba cái chuyện vụn vặt này mà đánh giá một đất nước. Với bạn, với mình thì cái xe nó to đấy, nhưng đó chỉ là chuyện muỗi với cả một đất nước thôi.
@GiT Được nuôi cả
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
tiếc của.
mất mấy lần........ trong mơ, cả xe đạp cả xe máy, hết cả hồn thì tỉnh dậy , a thì ra là mơ , đập kon mèo =))
@tronghoang8705 Mình mơ hoài bà xã Bảo mơ thì không có thật nhưng nó đã xảyt thi 1 lúc 3 mất chiếc lun. Hahahahah
Mình bị 1 lần nhưng mất 3 chiếc 1 lúc. Tân gia xong sang ngủ dậy .....bị đánh thuốc mê . Nhà chưa bây biện chưa đơn về ở vì xây xong cần tết nên kết hợp tất niên luôn. Gần 15 năm chủ ít gì. Hahahahah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019