#Hoitinhte: Anh em thường mua xe máy cũ ở đâu và xem xe như thế nào?

su béo béo
11/2/2020 4:11Phản hồi: 134
#Hoitinhte: Anh em thường mua xe máy cũ ở đâu và xem xe như thế nào?
Nếu như anh em đang có nhu cầu mua xe máy cũ thì chắc chắn sẽ rất quan tâm làm sao để mua được một chiếc xe tốt nhất. Mua xe cũ có cái lợi là giá thành rẻ hơn xe mới ở ngoài hãng. Tuy nhiên, vì là xe cũ nên sẽ có nhiều trục trặc ở trên xe mà với người không tìm hiểu kĩ sẽ dễ bị qua mặt. Vậy thường anh em muốn xe cũ:
  • Mua ở đâu? (Web, facebook, cửa hàng, bạn bè,...)
  • Xem xe như thế nào để tránh tối đa rủi ro cho mình?
Vì hiện nay mình nghe nói là thị trường xe cũ rất đa dạng nên sẽ nhiều thành phần buôn bán không tốt. Trong đó sẽ có nhiều kiểu như: tua ODO về số thấp hơn, thay nhớt đặc vào cho máy êm hơn,...

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhờ người thân mở cửa tiệm cầm đồ. Bao giờ có người tới cầm xe oánh bạc thì me báo CA hốt rồi canh hết hạn cầm xe thì ra công chứng làm giấy tờ sang tên sang cho mình. Easy!!!! Xe của mấy con bạc khát nước toàn xe cọp, khỏi sợ luộc đồ.
@Wolfrain nhiều ng sợ dính cái dớp đen nên ko mua đâu
libieu
CAO CẤP
4 năm
@Wolfrain IQ cao vãi 😁
htp135
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wolfrain Mấy con bạc mấy tiệm cầm đồ ko thích cầm đâu vì ăn thì nó lấy nhanh chả bao nhiêu tiền lãi thua thì nó kêu bán liền cũng chả được bao nhiêu tiền lãi còn chưa kể 1 số thành phần lưu manh sơ sút coi ko tới là chết liền !
lê âu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wolfrain IQ vô cực
Mình mua xe của người thân, xe chính chủ nên yên tâm, máy móc có vấn đề gì thì người thân cũng huỵch toẹt luôn! Chưa bao giờ mua xe cũ của người lạ, trước nhà mình cũng từng mua xe mới nhưng qua luôn đại lý của Honda :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 nên như vậy! Chứ người lạ thì chả biết thế nào mà lần
@crazysexycool1981 Em là ra người quen, ổng là thợ và cũng bán ít
kachiusa1892
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Mua xe máy thì à uôm, chứ mua ô tô của người thân thì vcc, nó hỏng vặt mà bực đéo nói đc với người thân. Thế nên ô tô cũ thì cứ tống ra ngoài xã hội, khỏi lăn tăn
BOT LOC
CAO CẤP
4 năm
@vietnamMBC Nếu chém gió như bác ấy thì chỉ cần làm văn phòng là chém thường xuyên được mà (Em không nói tới mấy công ty cấm vào hoặc giám sát cao này nọ nhé), nên cũng không có gì lạ, chỉ cần có muốn hay không thôi, ngày xưa tham gia VNZ vài năm về trước em còn chém nhiều hơn bác ấy nữa, topic này cũng comment đầu tiên hết, vì lúc đó làm văn phòng thoải mái, sếp dễ, lại chưa chơi facebook nên chém gió forum thành đam mê.
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa bao h mua xe cũ luôn á
Mua xe mới thôi, xe cũ chỉ mua của bạn bè với người thân.
mình đã từng mua 2 chiếc xe cũ trên chợ Tốt - cứ bao vô hãng check thì cũng ok rồi, còn không thì kiếm thợ dẫn theo thôi.

mua đồ cũ xác định hên xui, còn hên hay xui thì do ăn ở thui. haha...
Trang Nhật Tảo cùi bỏ bà, mua bán lên chợ tốt là ok nhất
Đa phần buôn bán xe cũ bùa phép kinh khủng. Nên mua của người thân thì tốt hơn vì mình nghĩ thường xe hỏng người ta mới bán. Mà người mới mua đã bán thì cực ít, lấy đâu ra cả cái phố xe cũ.
- Mà đã bỏ tiền đừng nên nói tới hên xui, đâu phải đồ bãi giá rẻ mà hên xui.
@Hạt mè bé xíu Đồng quan điểm với bác. Mình nghĩ mặt hàng phương tiện đi lại đã qua sử dụng tiềm ẩn khá nhiều rủi ro, không như những món đồ công nghệ. Bổ sung thêm ý kiến là ngoài xe hỏng hóc, còn có những xe va chạm, xe "mượn" vắng mặt chủ,....
htp135
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hạt mè bé xíu Mua xe cái rủi ro nhất là giấy tờ có vấn đề còn máy móc thì chỉ cần nổ máy là biết nếu xe có vấn đề tiếng máy khác liền !
@htp135 Người thân mình biết có mua một chiếc dream cũ, máy móc ban đầu thì ổn nắm. Sau một thời gian 6 tháng thì bỗng dưng rỉ nhớt ở block động cơ. Máy móc thì cũng phải thay thế và sửa chữa kha khá tiền. Đã cố tình bùa rồi thì mình rất tốn thời gian kiểm tra xe.

Cũng xin chia sẻ, hồi trước mình mua đồ 2nd cũng vậy, dân buôn có 100 cái iphone 5s trong balo (Hoàng Hoa Thám - Tân Bình) nhưng khi máy mình hỏng thì bảo hết máy rồi, sau đó đưa cho mình một cái máy nát bấy để so sánh và phán "như vậy là bình thường" khi mình so máy với máy bạn mua mới thì biết được lỗi này vì mới mua trong nửa ngày đành ngậm ngùi ra đi gần triệu từ đó chẳng bao giờ mua máy cũ nữa. Đi mua mà tụi buôn nghĩ khách đi ăn xin không à 😁
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Hạt mè bé xíu Vẫn có người có nhu cầu bán thì bán thôi bác, nhưng mà ở VN thì ko tin tưởng ai được
Mua ở chợ tốt và đi mua xe 1 mình vào buổi tối sau khi đi làm về 😆
@nguyenkhanh6666 Kết quả sao bác
Nói thẳng : không tiền thì phải chịu chứ mua xe củ xuôi nhiều hơn may..
1 là mua của người thân, người thân của người thân,
2 là mua mới, thiếu thì trả góp 😁
mua trên wed mông lung lắm, hên xui hơn đồ điện tử :D
htp135
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Coca Escanor Nếu nó rẻ hơn khoảng gần 1 nữa thì suy nghĩ khác !
Xe future x 2010-11 vỏ còn zin giá đắt hơn lúc mua
@Đu Máy Bay chấm com Chuẩn luôn. Bố mình có con Dream Việt, đời 2007-2008 gì đó. Hồi mua chưa đến 20tr, giờ vẫn có người trả 25tr
@Scorpion1611 20tr tiền hồi đó khác 25tr bây giờ mà?
@Tên Hiển Thị Tất nhiên vậy. Nhưng dù sao thì nó vẫn có giá
định mua pkl 1000cc cũ ae cho ý kiến nào
@Đặng Vi Phú VVaò Group: Chợ PKL toàn quốc ấy bán, toàn biker nhượng xe
la1lanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích xe gì vào face kiếm cái group đi xe đấy, kiểu gì cũng có tay bán lại. Nếu thõi thì tự check, không nhờ người đi cùng.
trước đây ko có nhiều tiền nên mua con dream lùn của người quen về sửa phát nản luôn
mất lòng mất mặt mất hết
nên từ đó toàn mua xe mới
nhìn trên hình cái giá ngon thế.SH 2020 mà có 40 củ
@quangk137a Xe mới mua chạy được có 800k thì lo gì bạn, cùng lắm thì dắt vào hãng, đưa cho thợ 500k nhờ họ kiểm tra hết 1 lượt là xong. Xe này giá phải nói là thơm nhất 2020
@mrthanh213 Có giấy tờ chết liền !!!!! Không giấy tờ rã xác cũng hơn giá đó. Chỉ có 1 chiêu là dụ bạn đặt cọc để đi coi xe, xong rồi tắt máy khóa sim.......
@mrthanh213 có rao gấp đôi thế là 80tr thì mình cũng chả bh thèm quan tâm
htp135
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrthanh213 Xe đó giấy tờ có vấn đề !mới rẻ như vậy !!
ra tiệm sửa xe quen, nhắn 1 câu, anh nghe ai bán xe nào ngon ngon hú em
Thế là có xe ngon hú phát mua luôn
htp135
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrtqt Thằng bán xe cho tiền cò tiệm sữa xe thì thôi rồi mình từng bán xe như vậy !
mua trong group thành viên đi xe đấy chứ mua ở đâu nữa
Rẻ nhất là mua ở tiệm cầm đồ, khi đi dẫn thợ đi cùng để xem, xong việc biếu bác ấy mấy trăm
pvming
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu có mua xe củ thì củng tầm 345678 củ bọ là cùng. Chứ mua cái xe máy củ vài chục tr thì ớn lắm á

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019