Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#hoitinhte: máy nào chuẩn USB-C chung (PD) mà sạc nhanh hơn iPhone?

cuhiep
25/10/2021 12:11Phản hồi: 244
#hoitinhte: máy nào chuẩn USB-C chung (PD) mà sạc nhanh hơn iPhone?
Mình thấy nhiều anh em hay nói là chuyển qua USB-C để sạc cho nó nhanh hơn… Nay thử nỏi anh em xem anh em biết điện thoại nào dùng chuẩn sạc chung USB-C mà sạc nhanh hơn iPhone đang bán trên thị trường không? Chuẩn chung hiện tại mình nghĩ là chuẩn PD thôi. Còn thưa thấy chuẩn chung nào khác cả.
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao không hỏi ngược lại là có máy nào sạc chậm hơn iPhone cho nó dễ nhỉ? Chứ giờ bọn nó toàn nhanh hơn hết kể không xuể.
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@p700i Lướt TT 6 năm nay mới thấy cmt hay ntn.
@p700i vấn đề Mod muốn hỏi là có hãng nào dùng chuẩn sạc PD của hãng nào sạc nhanh hơn iPhone ấy
@p700i Cừu nào mà chả bị vặt lông. Thế mà rất nhiều con cừu lại cứ nghĩ mình là giống cừu thượng đẳng, đến là hài nhỉ .
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@p700i Đã nói đúng còn nói to
Cười vô mặt
Ad bị gì nhỉ?
@tanvietbt83 Chắc vừa làm điếu cần hơi to
changngok86
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tanvietbt83 Chắc k cam sài chung chuẩn sạc...phan táo là đây 😂
@tanvietbt83 Ăn trúng trái ớt sừng to
Anh theo em
Note 10 sạc 45W PD đó chym hiệp, anh em đừng comment chửi thằng cuhiep nha, tăng tương tác cho diễn đàn ghẻt này kiếm quảng cáo đáy
@Nam Air Muốn sạc bao nhiêu W cũng có hết.
@vtkhang tính ra pd chỉ dừng lại ở 45w là cao nhất rồi
Fan ios nhưng nó sạc nhanh hơn iPhone nhiều lắm a. Kể ko hết
@tethien Xài iPhone thì không quan tâm bạn ơi. đang quan tâm xem mấy anh em kêu USB-C nhanh thì cái nào nhanh hơn iPhone thôi.

Tiếp tục xin thông tin sạc PD 3.0 😁
cuong_uot
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Xài 1 mình đâu, vẫn sạc dc mà nhưng nó sẽ chậm còn hơn là không có cái mà sạc dc
Tôi nói vậy ông hiểu chứ
@cuhiep Mấy cái hàng cục sạc rời của Belkin hay Anker cũng đủ đập chết Apple, cần gì Apple phải làm ?
namftu1114
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ làm gì có máy nào sạc chậm hơi ip mà so sánh.
bomy
CAO CẤP
2 năm
ihiep cuối tháng thiếu kpi nên mọi người cứ bình tĩnh không manh động nhé =))))
thanh_th
ĐẠI BÀNG
2 năm
Câu trả lời em xin phép giữ lại
Máy bán sao xài vậy. Chưa bao giờ quan tâm sạc nhanh hay chậm, cứ tàn tàn, rảnh là cắm.
Cho vào lò vi sóng là đầy pin luôn á.
iPad với Macbook Usb C rồi. Samsung có sạc 45W
@Micron C Samsung chuyển hết sang 25W, đừng cuộc đua sạc nhanh vô nghĩa rồi hihihi. Còn mấy ông thần TQ sạc nhanh nhưng pảhi là cáp và sạc riêng mới sạc được nhanh.
@cuhiep Chuẩn luôn. E mua máy sặc nhanh 33w mà cắm vào củ sặc Anker 65w vẫn ko nhanh bằng sặc zin.
mushu
TÍCH CỰC
2 năm
@onglaodanhca_hn Samsung nó dùng adaptive charging để đảm bảo nhiệt độ của máy và sạc đều trong ngưỡng an toàn (nói chung khá mát so với con máy trước đây dùng sạc thường khi cắm sạc). Có mấy bài kiểm tra rồi nếu dùng sạc đáp ứng tiêu chuẩn PD thì nó chỉ nhận được khoảng 12W khi sạc thôi. Còn dùng sạc zin thì nó nhận gần 20W. Tất nhiên lúc đầu mát thì nó nhận gần hết công suất sạc sau đó giảm dần còn gần 20W. Nếu mà nóng nó còn giảm thấp nữa.
@cuhiep Có cái group điện thoại này nó cũng gom cả ipad vào nữa đây.
Chắc đặt tên group sai mất rồi
Không quan tâm tốc độ. Hết thì sạc. Cần thì rút. Đi chưa kịp đầy thì đem sạc dự phòng
Có con poco f3 sạc 33W PD 3.0 QC 3+ . Cục sạc đi kèm máy thì usb A to usb C 33W, khi đổi sang cục 33W C to C vẫn nhận 33W bình thường. Sạc từ 0% lên 100% tầm 1h05 phút
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Note 10+ sạc có 25W mà cũng 1h08 là đầy luôn
@Duongqua14 Note 10+ pin 3k5 con poco f3 pin 4k5 lận bạn 😆
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Có đâu bác nó 4k3 lận. Thua poco bác 200mAh thôi. Không tin bác search lại thử
@Duongqua14 À sorry bạn, mình nhằm con note 10 😆 con của bạn sạc nhanh tối đa 45W bạn gâm sạc 25W thì nó cũng max 25W, tuy nhiên trong quá trình sạc nhiệt độ pin thấp thì nó luôn ở mức 25W ít bị giảm công suất theo nhiệt độ thì tốc độ sạc vẫn nhanh nha. Con poco của mình ban đầu thì đẩy lên 27-33W tuy nhiên khi pin tầm 38 độ là nó hạ xuống 20W khi pin hạ nhiệt độ xuống thì nó lại đẩy công suất lên cao tiếp. Nói chung tùy theo tối ưu của từng hãng đó bạn 😃)
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Em xài 2 ngày mới phải sạc. Pin nó trâu vãi mà cắm 1 tiếng nó đầy rồi
Screenshot_20211028-072405_Device care.jpg
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
2 năm
USB-C hay USB Type-C là Giao Diện Và Nhận Diên Cổng Kết Nối thôi.
Còn việc tích hợp Giao Thức Tích Hợp Trong Cổng Type-C đó là gì mới cần quan tâm.
anh em tham khảo bài dưới:
https://tinhte.vn/thread/usb-type-c-toan-tap-nhung-gi-ban-can-biet-ve-chiec-cong-tuong-lai-nay.2976858/
Anh em lưu ý là @cuhiep nó đang định hướng để anh em chửi nhau. Nâng bi chuẩn sạc PD lên để phủ nhận sạc nhanh xịn xò của các hãng khác từ đó nâng iphone lên. Tạo dư luận để anh em fan iphone chửi nhau với anh em dùng điện thoại sạc nhanh của hãng khác. Mà thời đại này cứ có tương tác là có tiền quảng cáo, anh em đọc được post này của tôi đừng cmt nữa nhé. Không cho cuhiep nó đạt được mục đích
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanminh9889 chuẩn vãi, ông ấy là admin của diễn đàn công nghệ. mấy cái trò mèo này lấy gì ông ấy ko biết : ))
cách hỏi "lái hướng dư luận" thế này thì anh em vào cãi đến sáng.
@vuhungkt881 Mấy cái trò mèo này thì sao lại không biết. Có điều là thích nói chơi thôi,
@thanh_nhan Ở cái diễn đàn chuyện chửi Google Facebook free đồng nghũa coi người dùng là hàng hóa mà ông còn có cái suy nghĩ anh em cần đóng tiền nữa cơ à.

Đúng là ngây thơ.
@thanh_nhan Cái gì ngon bổ rẻ thì chính bản thân ông là món hàng đó 😆) 4.0 rồi mà còn ngây thơ vậy 😃)
latoan339
TÍCH CỰC
2 năm
Ko liên quan. Nhưng thích ip dùng usb-c cho tiện vì có thể dùng chung sạc với các thiết bị khác thôi. Chứ nhanh hay chậm chút xíu cũng ko ảnh hưởng đến trải nghiệm.
@latoan339 Đúng r bạn, nên nhìn theo hướng tích cực v. chứ chung riêng gì chi nhức đầu. Mua cục 30W thì vừa cắm đc đám C kia, iPhone cũng nhận bèo nhất 15W thì lo gì. Đó h mấy cục sạc Samsung vẫn cắm sạc nhanh đc cho iPhone đó thôi, mốt chuyển sang C thì lấy luôn sợi C to C kèm theo sạc luôn cho cả 2 đứa, nguyên bộ có 2xx, muốn truyền dữ liệu nhanh thì đầu tư dây xịn hơn nữa.
@latoan339 xác nhận là hai đầu USB-C thì tiện. Nhưng một số anh em nói dùng chuẩn sạc USB-C để sạc nhanh hơn quá nên mình muôn thông não anh em thôi.
lội gần hết trang chưa thấy Androider trả lời đàng hoàng! có 1 ông trả lời là poco f3 sạc 33w!
Khè nhau sạc nhanh làm gì, sạc nhanh rồi pin chai nhanh thôi. Thời đại này, ở đâu chả có ổ cắm.
@danganhuyen Chai nhanh hay k thì chưa có ai kiểm chứng chứ pin iPhone đời mới bây h xuống 90% sau 1 năm có mà đầy.
@danganhuyen Trời đất, hóa ra bọn Apple khốn nạn thật !
Tụi nó đua đòi mấy hãng tàu làm sạc nhanh chỉ để phá máy người dùng, thấy một số anh em kêu con máy 30-40 chục triệu mà hụt cả 10% pin sau khoảng 1 năm thì đúng khốn nạn quá thể luôn.
@Vuducanh0909 Nhiều ng chứ 1 số gì bạn, bản thân tui 91 với XsM, 93 với 11PM nè. 11PM còn ít chơi game hơn XsM, xài còn giữ hơn mà còn v.
@Vuducanh0909 hôm trc có thím comment là Apple tôn trọng người dùng nên ko thử nhiều tính năng mới vì ko muốn người dùng làm chuột bạch. 😆
justanub
ĐẠI BÀNG
2 năm
@danganhuyen sạc chậm cho bền pin mà thấy thay pin iphone là nhiều nhất
Ngầu đấy
pisa
TÍCH CỰC
2 năm
Sao không hỏi luôn là có máy nào dùng chuẩn lighning mà sạc nhanh hơn iphone không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019