Hôm bữa đọc bài có mấy bác cãi nhau đồng hồ điện tử không bền, mười mấy năm là hẻo. Rồi nâng bi...
agram3ooo
một thángBình luận: 10
Hôm bữa đọc bài có mấy bác cãi nhau đồng hồ điện tử không bền, mười mấy năm là hẻo. Rồi nâng bi...
Hôm bữa đọc bài có mấy bác cãi nhau đồng hồ điện tử không bền, mười mấy năm là hẻo. Rồi nâng bi đồng hồ cơ mấy trăm năm (trải qua N đợt bảo trì 😁 )
Đây nhé, 1 chiếc đồng hồ giá rẻ vài trăm nghìn trong điều kiện bình thường. Không bảo trì, chỉ thay pin.
Nói thật, mấy con điện tử này hiếm khi hư, mà tuổi thọ của nó cao hay thấp là ở chủ nhân của nó thôi, có muốn vứt bỏ hay không mà thôi.
Đồng hồ Patek Philippe giá vài trăm nghìn đô thì không ai vứt đi cả. Hư là sửa.
Còn đồng hồ điện tử rẻ bèo thì ko cần hư cũng vứt. Nên đừng hỏi tại sao hiếm có cái đồng hồ điện tử nào trụ được 50 năm nhé. Cơ bản là người ta ko giữ lại thôi chứ ko phải nó không bền.
10 bình luận
Dùng 10 năm hư là bỏ luôn thay cái mới. Tội gì. Đồng hồ cơ chủ yếu để chơi
@hoangsytai Vấn đề là BỀN hay không mà thôi, chuyện chơi hay không chơi ko phải vấn đề bác ạ.
Của bền tại người thôi. M có 1 con Neos chạy pin loại cúc áo nhỏ tí mua từ 2k7 đến tầm này chắc thay viên pin vào vẫn chạy ok. Tầm 2017-2018 vì dùng lâu quá vs muốn đổi mới nên ms cho em nó nghỉ hưu qua 2 đời miband 3,4 và giờ là amazfit 2e
Haha đối với mình đồng hồ là thời trang thôi. Hư vì vứt mua mới. Tội lệ j mua đồ mắc chi vài ngàn đô hay vài chục ngàn đô. Lớn rồi để dành tiền nuôi dưỡng cuộc sống gia đình hạnh phúc để k uổng 1 kiếp người và duy trì nồi giống. Chứ dăm ba cái vật chất này làm nô lệ chi cho mệt. Ah thôi mình đi ra hầm bắt cá chiều nay nướng cho cả nhà ăn 😁👍🤓
@Bùi Hiếu 22.12 Bác trả lời éo có gì liên quan
@agram3ooo Kaka
duyta
ĐẠI BÀNG
một tháng
Đúng à nhe. Mình thì trước cũng chơi cơ tầm 1x triệu à. Giờ chỉ giữ lại 2 con mà lâu quá cũng cất tủ. Đeo ĐH cũng chỉ vì để mình có cảm giác “xoang choảnh”, rốt cuộc phải nhờ cái ĐH mới làm cho mình “xoang” hơn á. Chi phí bảo dưỡng cũng khá tốn kém à
Giờ Gar, Aw, Fitbit đeo luân phiên thấy hữu dụng hơn nhiều, mà lâu lâu vẫn ghiền mấy con như Seiko SARX035 hichic
@duyta Đu theo thú chơi đồng hồ đúng là tốn kém bác ợ.
Mà một khi bác đã có con Seiko kia thì bác sẽ mê tiếp con Grand Seiko cho mà xem 😁
Nhưng nếu thích thì vẫn nên chơi, ở mức hợp lý là OK.
Đời người đâu phải ai cũng có nhiều thú vui như mình 😃
À, mà vụ sang chảnh thì chuẩn 100%.
Đàn ông ra đường chỉ cần nhìn đúng cái đồng hồ họ đeo là biết độ sang của họ rồi.
Một ông đeo Seiko 5 với một ông đeo Grand Seiko, nó khác bọt lắm.
Có điều ở mình thì đồng hồ fake nhiều quá, mấy con Omega với Rolex cứ gọi là nhan nhản.
Patek Phillipe thì ít người có khả năng mua rồi. Nhìn là biết nhái.
Nhưng những con tầm giá vài trăm triệu thì khó phân biệt.
duyta
ĐẠI BÀNG
một tháng
@agram3ooo Có chuyện buồn cười vầy mà cũng logic nè bác. Bạn mình đeo Ro, ai hỏi thì nói hàng fake, còn bọn đeo hàng fk thì cố cm hàng real 😃
Bọn suốt ngày thao thao đeo cơ thì mới đẳng thì ko biết được mấy cái để đeo. Bạn mình “đeo fake” thì lẳng lặng có bộ sưu tập gần 2 tỏi
@duyta Đúng rồi bác.
Vấn đề là bạn của bác đã là người có tiền, có thế, nên không nhất thiết cần khẳng định cái đẳng cấp thông qua cái đồng hồ.
Bác biết nó có bộ sưu tập 2 tỏi, bác biết nó có điều kiện, vậy cần gì nó phải khoe là tao đang đeo cái đồng hồ real nữa phải không bác. Fake hay là đeo casio 200k thì nó vẫn chất thôi.
Đồng hồ chỉ là 1 thứ để đeo, cũng là 1 dấu hiệu để nhận định về đẳng cấp người đeo. Nhưng nó cũng ko phải là thứ yếu. Quan trọng nhất người đeo đã chất thì đeo cái gì cũng chất.
Còn đeo fake mà bảo real thì chỉ là mấy đứa bình dân nhưng muốn lừa đời lấy tiếng mà thôi. Ít ra thì ra đường người ta cũng nể hơn xíu, hoặc người ta cũng phân vân không biết là thật hay dỏm. Nhưng đeo rolex 2 tỏi mà lại chạy sirius hay wave thì hơi lạ đấy bác nhẩy 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019