Hôm nay là ngày cuối cùng để đăng ký giữ lại 30GB OneDrive miễn phí

sonlazio
30/1/2016 22:35Phản hồi: 198
Hôm nay là ngày cuối cùng để đăng ký giữ lại 30GB OneDrive miễn phí
Trước đây, nếu đăng ký dịch vụ lưu trữ đám mây của Microsoft thì bạn sẽ có 15GB dung lượng miễn phí, nếu kích hoạt thêm tính năng tự động tải ảnh lên thì sẽ được thêm 15GB nữa. Tuy vậy, hồi tháng 11 năm ngoái, Microsoft có nói sẽ bỏ hết những khuyến mại này, chỉ còn lại 5GB cho người đăng ký mới. Với những người đã đăng ký cũ thì họ cũng sẽ giảm xuống còn 5GB, trừ khi bạn chịu bấm vào liên kết bên dưới để xác nhận là vẫn đang tiếp tục sử dụng OneDrive và được duy trì tiếp 15/30GB dung lượng miễn phí. Hôm nay là ngày cuối cùng để sử dụng link này.

Bấm vào đây để duy trì 15/30GB dung lượng OneDrive
bấm vào và đăng nhập là được

Khi mới ra mắt, OneDrive cho người dùng tới 25GB dung lượng, một thay đổi lớn với vỏn vẹn 2GB của Dropbox lúc đó. Nếu là người dùng cũ từ giai đoạn đầu thì Microsoft vẫn tặng kèm 10GB Loyalty Bonus, bạn không cần phải làm gì cả.

Tham khảo: Windows Central
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhanh lên anh em ơi
trailatk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc ông M$ thấy nhiều người dùng phản đối quá nên đã xem xét lại : ))
hd79
CAO CẤP
8 năm
@trailatk Bị người dùng lợi dụng thì đúng hơn. Ngày trước gói Unlimited thay vì sử dụng vì mục đích công việc thì các thánh dùng để lưu trữ và share film Jav
Kaito Sama
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả biết tại mạng hay tại gì mà e thấy Onedrive tải lên chậm hơn nhiều so với Gdrive nên vốn dĩ đã không muốn dùng rồi. Hệ sinh thái của Google có cả Gmail, Photos, Drive,... mà bên kia thì lại không có Photos nên đã chán chán rồi. Thứ duy nhất níu kéo e ở lại vs nó là dung lượng mà giờ mất luôn thì chắc bỏ xài Onedrive
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kaito Sama Ondrive chậm hơn bên driver google nhiều, lúc đầu mình cũng sài ondrive về sau thấy chậm quá nên chuyển sang drive sài ngon hơn.
tvhieu
TÍCH CỰC
8 năm
@der_titan Vậy pác chuyển danh bạ sang tài khoản hotmail của M$ rồi vứt lun cái gmail đi ah
@der_titan
Hồi trước mua 640xl....được tặng luôn 1TB onedrive vĩnh viễn

nên cũng không quan tâm lắm

Muốn xài cloud ngon cứ mega.nz mà register các bác à

được 50gb free + tốc độ down+up nhanh !!!
@Kaito Sama Đúng là tải lên châm hơn that 😆 mình dung để Lưu tài liệu vs upload ảnh thôi
thank <3
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Tuyệt vời, những bài viết nhắc nhở như vầy hữu ích quá, như mình đây xài 100% onedrive. Cám ơn Sonlazio và Tinhte!!
Không thèm dùng onedrive luôn. Úp ảnh lên mà có ti..nude là bị block trai tài khoản. Tốc độ upload/downlóa thua ggdrive và dropbox rất nhiều. Về tính năng cảm nhận còn kém dropbox xa
@dangth789 bác sao chớ em up ảnh mây mưa với gấu làm kỉ niệm có sao đâu.
vansy88
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon.
Sao của mình nó vẫn báo còn 122GB miễn phí là sao nhỉ?
@luongduchuyen chắc bạn có xài điện thoại Samsung à, SS cho thêm 100 Gb nhưng có hạn sử dụng.
@luongduchuyen Dùng từ ngày đầu sẽ không bị, chỉ những người đăng ký trong quá trình khuyến mãi thì mới bị giảm dung lượng
muốn kiểm tra dung lượng vô chỗ nào anh em
sevenpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
May quá, đợ 100gb miễn phí em còn hết tháng 2 là hết hạn. 😁 Thank Tinhte.vn so much!
Mình đăng kí free 15 gb có xài gì đâu
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
8 năm
ùi. Ms keo quá. Càng ngày càng mất cảm tình mà
Cho minh hoi neu dang ky tai khoan moi ngay hom nay thi co dc 30 Gb ko?
Anh ấy mấy tin hay này ở đâu vậy ạ a @sonlazio ?
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Của mình hơn 120G dung lượng ới. Chưa tìm sao nhiều thế
@ngotatthanh Bạn nên xem lại thời hạn 😁
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buiphuongduy94 Thực tế là 31Gb, hì
Hồi trước để tự động tải lên nên ảnh trên one ko thiếu 😁 mà ko hiểu sao sau mấy đợt cắt giảm mà của em vẫn còn nguyên 60Gb ko mất đi đâu cả ;)
Mình được bonus nhiều quá, xài không hết 😔

Screen Shot 2016-01-31 at 8.32.41 AM.png
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MoHinhTinh.com ImageUploadedByTinhte.vn1454235520.184075.jpg
Kiểu nó phải thế :3 ông có galaxy s6 à :3
nkn1506
TÍCH CỰC
8 năm
@einstein??? Cách nào mà nhìu thế bạn ? Chia sẻ anh em với . Mình thích hệ sinh thái của hotmail hơn yahoo và gmail
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nkn1506 Ông mua S6 đi là được mà
Cảm ơn ae tinhte.vn !
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
bác nào rành cho e hỏi mail sinh viên e nó cho lưu trữ vô hạn mà sao ko share link vs nguwoif bên ngoài trường đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019