Hôm nay là Ngày thế giới không thuốc lá đó anh em.

Hassler
31/5/2020 9:26Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải quyết tâm cao, may ra bỏ được
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã bỏ hắn đc hơn 5 năm, sk cải thiện rất tuyệt vời.
royal961
ĐẠI BÀNG
4 năm
nay em mới rít 3 điếu 😔((
bourne6372
TÍCH CỰC
4 năm
Còn 4 tháng nữa bỏ dc 3 năm rồi 😀😀
sợ quá làm đíu
Chưa bao giờ hút thuốc cả 😃
Trước đây ngày hút 3 gói. Quan điểm của tôi là đừng bao giờ để ngọn lửa "olympic" tắt trên môi...
Nay bỏ được gần 2 năm rồi. Thỉnh thoảng vẫn nhớ cái mùi khói ấy nhưng tự nói với bản thân là phải cố gắng bỏ và tin rằng mình sẽ làm được
Ờ. Sáng giờ mới nữa gói hero àh 😃
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
aizzz chỉ mong mấy bác hút thuốc chạy xe ngoài đường để ý giùm cái có ghiền thì tấp vào mà hút, vừa chạy vừa hút rồi gạt tàn thuốc bay tùm lum vào người khác
Vậy chỉ bỏ 1 hôm thôi,hôm sau tiếp tục vẫn được mà.
mình không kỳ thị người hút thuốc lá, thậm chí mình còn thích nhìn cảnh họ hút thuốc vì nó mang lại sảng khoái cho họ.

Nhưng nhắc anh em hút thuốc đừng để hình ảnh sảng khoái, phê thuốc của anh em đến mắt trẻ nhỏ, vì hình ảnh đẹp và đã đó sẽ khuyến khích nó hút. Nên làm điều đó mà không để nó nhìn thấy.
Biết là độc hại, ko có ích, vậy sao ko cấm bán cấm hút luôn đi, tuyên truyền làm quái gì???
May quá mình không chơi món đó
supzzo
TÍCH CỰC
4 năm
Nhiều người hút thuốc kỳ lắm, không ngồi gần con mình hút nhưng lại đi ra xa và đứng gần chỗ có mấy bé khác để hút :v :v. Ý thức nói chung là rấ chán luôn.
điều ngu xuẩn nhất là hút thuốc là tại nhà để hại vợ hại con.
Cơ mà vẫn không hiểu sao lại dùng poster với hình ảnh cậu bé ngây ngô thế kia cầm thuốc lá, lẽ ra cho thanh niên hay người lớn thì hợp hơn ý
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
Hai ngón tay thần thánh
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Nên bỏ
Nên bỏ thuốc các bác ạ, không chỉ 1 ngày đâu mà cả các ngày còn lại khác. Ung thư phổi hay bệnh đường hô hấp thì giờ ai cũng có nguy cơ rồi, bác hút càng nguy cơ cao hơn. Nhưng nên vì gia đình bác, con cái bác, cháu nhỏ trong nhà các bác mà bỏ thuốc đi, hoặc ít nhất là không được hút trước mặt chúng.
Bluecore
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngày vẫn đôi bao thôi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019