Hôm nay mình ghé qua triển lãm Tech Day và thấy người ta trưng bày trạm phát điện di động này. Nó l
Lê Huyền Vân
7 ngàyBình luận: 25
Hôm nay mình ghé qua triển lãm Tech Day và thấy người ta trưng bày trạm phát điện di động này. Nó là Goal Zero Yeti 500X, trạm phát điện phục vụ cho nhưng chuyến đi dã ngoại, rất gọn và có thể cung cấp điện cho nhiều loại thiết bị với nhiều đầu ra, bao gồm sạc được cho tủ lạnh mini.
25 bình luận
Đồ xịn quá
chà, yeti luôn
pinochu
ĐẠI BÀNG
7 ngày
….. …
24tr giá cao quá
Nhìn xịn nhỉ, mà chắc năm dùng 1 lần he he.
KaneTaylor
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Ở đâu vậy bạn?
@KaneTaylor Triển lãm Tech Day ở Trung tâm hội nghị 272 á. Ngày mai còn mở cửa từ 8h-18h á
Bạn cho thông tin địa điểm triển lãm giúp. Hôm thứ sáu có thấy đâu ỡ Võ Thị Sáu? Q3
@nebazoc Trung tâm hội nghị 272, trên đường Võ Thị Sáu. Mở cửa từ 9-18h, thứ 7 & CN này
@Lê Huyền Vân Cám ơn bạn
Mua máy xăng mini của Honda luôn cho gọn, mấy con kiểu này dự phòng một năm xài đc mấy lần, đụng vô chắc gì còn 100% pin
@chavalier Mình nghĩ tuỳ mục đích chứ, con này minh nghĩ phù hợp cho dân camping.
@-KhangThien- Camping thì dòng mini của honda chạy cực êm, đổ xăng là chạy ko giới hạn, nửa đêm ko sợ hết điện, mấy con nửa vời này thì đi dài ngày mới thấy nó vô tác dụng, giá thì trên trời. Chưa kể cắm điện vô thì chỉ được 300w
Dành cho thím nào chuộng hàng Mỹ thì dc 🤣🤣🤣.
Vn thì quất con máy phát điện chạy xăng của Tàu 2kw vài triệu bạc, đổ xăng chạy thoải mái, hư thì quăng.
@baotuan Cũng không hẳn bạn ơi, máy phát nó cồng kềnh, rồi còn dây nhợ, rồi cũng đâu phải ai cũng biết vận hành cái máy phát đâu, chưa kể việc nó ồn ào nữa. Các trạm này chủ yếu dành cho dân chuyên đi camping thôi. Nhỏ gọn, tiện dụng dễ sách đi lại và nhu cầu cũng vừa đủ, lại dể sử dụng và ko gây ồn ào nữa!
Cái giá gấp 3 lần cái máy phát thông thường thì không ngon sao dc ?
baodng
TÍCH CỰC
6 ngày
Mua con này cắm chon con rasberry đang làm server ở nhà được nhà, lỡ mà cúp điện thì vẫn đủ chạy server cả ngày.
@baodng ups chạy đc 1h là loại xịn hay ko ko biết nhưng chọn sai loại rồi.
ups có nhiều loại, chọn loại xả đc hết dung lượng ac quy ý.
rapberry cs cho là 10w đi .
ắc quy bé như xe máy 12v 3.5Ah = 42Wh , cho là hiệu suất 70% đi thì đc gần 30Wh -> chạy đc 3 tiếng.
đấy chọn ắc quy dung lượng cao lên hoặc h có loại chạy pin ok.
quá rẻ luôn.
tính khả năng mất điện bao lâu mà chọn ắc quy chứ bình thường chạy từ điện lưới rồi.
chỉ = 1/10 giá con trên thôi.
baodng
TÍCH CỰC
5 ngày
@Tôi Vẫn Cô Đơn Nhưng acquy bạn ko đấu điện lưới và chạy trực tiếp được, tôi định cắm cái pin dự phòng này vô lưới điện, sau đó cắm server vô cục pin này, để mà cup điện thì vẫn ko sao.
@baodng ủa ups đó b ắc quy là để lắp vào ups đó.
baodng
TÍCH CỰC
5 ngày
@Tôi Vẫn Cô Đơn Ủa tức là tôi phải mua cả acquy lẫn UPS à bạn? rắc rối thế.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019