Hôm nay xem gì - Phim tài liệu giải thích về coronavirus trên Netflix

Mikeknowsme
3/5/2020 7:47Phản hồi: 36
Hôm nay xem gì - Phim tài liệu giải thích về coronavirus trên Netflix
Hôm nay mình giới thiệu một bộ phim tài liệu về dich bệnh COVID-19 trên Netflix hợp tác với VOX Media, nhằm để chúng ta hiểu rõ hơn về bắt nguồn của virus SARS-CoV-2 cũng như cách thế giới này đang chiến đấu với đại dịch như thế nào.

Phim gồm nhiều tập trên một season và hiện chỉ mới xong tập đầu tiên. Mình nghĩ phim là dự án làm việc song song với tình hình thế giới và nó sẽ như một phần để khán giả cập nhật những thông tin bổ ích và hiểu rõ hơn về đại dịch và con người trên thế giới đã và đang làm gì để chống lại virus.

Vì đây là phim kiểu tài liệu giải thích cho người xem, nên mình rất thích cách họ làm những bản graphic rất đẹp và dễ hiểu. Chỉ trong 1 tập đầu tiên mà bạn đã hiểu rõ phần nào về coronavirus, cũng như lịch sử đại dịch trên toàn cầu mà con người chúng ta đã gặp phải, cũng như chúng ta đang làm việc tích cực để tìm vắc xin.

Phim cũng đặt ra các vấn đề giả định một cách khách quan rằng nếu như Trung Quốc báo cáo tình hình dịch bệnh đến WHO sớm hơn từ 1-3 tuần thì con số nhiễm bệnh không khủng khiếp như bây giờ. Ngoài ra theo Bill Gates hay một số nhà báo đã dự đoán dịch bệnh cả trước khi COVID-19 bùng phát. Hay cách mà người dân tại Ý và Mỹ đã "nhởn nhơ" trong vòng tháng 2 và tháng 3 để rồi cả 2 nước hiện tại đang là tâm của dịch bệnh hoành hành.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá sẽ sắp xếp để xem. Đã vote 5 sao cho mod nhé!
@adagioleonard Đây bác, mới có bài lăn nách cách đây mấy bữa luôn nè :D
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-chai-lan-nach-than-thanh-ngan-ngua-tiet-mo-hoi-hieu-qua-100-kho-thoang-ca-ngay.3101357
@Nam Air thanks bác :D
@Nam Air Lăn 175k + ship = gần 200k
Hic, đã nghèo lại vướng cái eo.. bỏ 200k mua lăn nách thì hơi...
nohara
TÍCH CỰC
4 năm
@adagioleonard k thì bác ra siêu thị mua lăn của x men hay romano cũng ok mà
Để lưu vào list nghiên cứu sau. 😁
THẤY LÂU RỒI MÀ CHƯA DÁM XEM HIHI
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
vẫn còn nhiều điều bí ẩn
Tìm xem ngay, hiểu thêm hắn càng tốt
Thks thớt
NatvPa
TÍCH CỰC
4 năm
Hay nhỉ, dịch còn chưa hết đã dám làm phim. Chắc theo kiểu người ngoài hành tinh toàn thuyết âm mưu thôi nhỉ.
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vừa xem xong . Mở mang ra nhiều
kroos tony
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Haikbang Search nguồn link bạn vừa xem dùm đk hk?
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
@kroos tony Mình xem trên TV nhà mình , bà xã mở cho xem .
nhuvanhiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay... mà chưa có tk để xem. Hí hí
Chứng minh đc made in china thì ôi thôi, bom rải.
Cảm ơn mod Tiến đã gợi ý, mình sẽ xem <3
Hôm lâu trên kênh discovery cũng có 1 phim tài liệu về covid 19 hay phết
mtrung12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không có tài khoản thì có coi trên những app khác có không nhỉ?
Từ khi trung cộng nổi lên thì mọi thông tin từ truyền thông tư nhân đều không còn đáng tin cậy nữa ))) bạn tin yêu nước nào thì đợi nghe tin từ chính phủ nước đó ^^
Trung Quốc có báo cáo Covid 19 trước 1-3 tuần, chứ kể cả là 1-3 tháng thì với Đỗ Văn Trum cũng chỉ là cúm mùa hạng xoàng thôi.
Note lại để xem thử xem sao 😎
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
Con này chưa nghiên cứu đầy đủ và chưa được hiểu rõ ràng. Làm phim vậy liệu có những thông tin sai ko ta. Thấy đề xuất vài lần nhưng ngại xem vì sợ nạp thông tin sai.
@prochang spoil đây: phim không nói về chính trị, mà chỉ cung cấp sơ bộ các khái niệm về kéo phẳng đỉnh dịch, về sự chủ quan của các nước phương Tây khi quá tin về thông tin do china cung cấp trước covid, sơ bộ về dịch cúm 1918 và h1n1, về sự chậm trễ của WHO và các nước khác,......
Khá thú vị
Hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019