Hôm nay xem gì: You vs. Wild - bạn và Bear Grylls cùng nhau vào rừng
Mikeknowsme
3 tháng trướcBình luận: 51Lượt xem: 7.134
Hôm nay xem gì: You vs. Wild - bạn và Bear Grylls cùng nhau vào rừng
Hôm nay mời các bạn xem series "chiến đấu với hoang dã" cùng Bear Grylls trên Netflix có tên "You vs. Wild". Trong những tập phim này thì không chỉ có Bear sinh tồn mà còn có bạn nữa, nghe có vẻ mơ hồ nhưng thực sự là có bạn trong đó vì mọi quyết định A hoặc B trong phim đều phụ thuộc vào lựa chọn của bạn.

Bài viết không làm ảnh hưởng đến những ai chưa xem phim

Lựa chọn quyết định nằm ở người xem

Bear Grylls là một chuyên gia sinh tồn quá nổi tiếng, chúng ta biết Bear chủ yếu từ Man vs. Wild từ trước và anh thường dũng cảm ăn tươi nuốt sống những gì có trong tự nhiên với mục đích chỉ để sinh tồn. Và biết đâu ở một khoảnh khắc kém may mắn trong cuộc sống, chúng ta bị lạc vào hoang dã, thì những gì mà Bear Grylls hướng dẫn sinh tồn có thể giúp ích cho chúng ta phần nào đó.

You vs. Wild thì sao? - đây cũng là một bộ phim sinh tồn, cũng có chỉ cách sinh tồn, tuy nhiên mọi quyết định của Bear Grylls sẽ phụ thuộc vào bạn. Ví dụ bạn có thể chọn Bear Gylls nên ăn gì, nên leo qua ngọn đồi bên kia bằng leo dây hay leo xuống đồi rồi đi bộ,... Sẽ có khoảng vài giây cho bạn chọn và mỗi lựa chọn đó sẽ dẫn Bear Grylls sang một hướng khác, như bạn đang chơi một tựa game chỉ có option chọn lựa hành động.

Đừng nghĩ rằng quyết định lựa chọn nào cũng có kết quả tốt đẹp, cá nhân mình đã bị chọn quyết định sai dẫn đến hậu quả của cuộc hành trình bị đổ vỡ hết. Khi thất bại thì bạn sẽ được quay lại đoạn lựa chọn đó để chọn lại. Lưu ý là nếu như bạn lỡ chọn 1 đáp án bạn cảm thấy không vừa ý thì phim cho phép bạn quay lại để chọn.

Thú vị và bổ ích

Chọn đúng hay sai không quan trọng, cái cốt lõi là phim truyền tải cho người xem thấy được việc gì nên và không nên làm khi bạn đang ở giữa cánh rừng đầy rẫy nguy hiểm để phần nào có thể thu thập được thêm kiến thức.

Bạn vẫn được chiêm ngưỡng cảnh Bear Grylls ăn tươi nuốt sống những gì mà anh ta cho rằng nó bổ sung protein để có sức đi tiếp. À nên nhớ sẽ có lúc Bear hỏi bạn có nên ăn hay không nên nhớ lựa chọn cho đúng nha 😁

Mình cũng thích cách phim chèn các cảnh quay ở nhiều góc độ khác nhau, theo mình thì phim có một dàn ekip hùng hậu đi theo Bear chứ không như Man vs. Wild (chỉ có Bear và 1 hoặc 2 quay phim). Tất nhiên chúng ta vẫn có cảm giác rằng chỉ có mỗi mình Bear Grylls một mình trong rừng.

You vs. Wild gồm nhiều tập, mỗi tập dài 15 - 20 phút, nhiệm vụ ban đầu của Bear Grylls phải đưa thuốc chữa bệnh cho một ngôi làng nhỏ thuộc hòn đảo nhiệt đới mà anh ta khám phá. Chính vì những thú vị kể trên và "xem phim giống như chơi game" qua cách chọn quyết định, You vs. Wild là một bộ phim thú vị để chúng ta quan tâm và dành cho những ai rất thích xem Bear Grylls.
  • Phim không có Vietsub, nên bạn cần đọc được Engsub để xem
ms search mà thấy "Nhắc tôi" chứ ko xem đc
@Laughing Gor cảm ơn bác h mới biết, chuyển sang tiếng anh có thêm mấy phim mới nữa chứ.
@Vien Chinh DKT làm sao để chuyển sang tiếng anh vậy bác
@Nguyen Ke Anh bác lên mạng search cái ra liền à
Bear này lúc ăn cái gì cũng giàu protein. Quý ông Protein
Đang xem a này,có quay ở Vn luôn
Nghe nói ăn gì ngỏm rồi phải k ta 😁
@JoseyHan ký HĐ với netflix mà ngỏm hả =))
ôi tarzan phiên bản ngoài đời
Thú vị
Một dạo rộ lên mấy trò sinh tồn trên Discovery vs NG, phá hoại thiên nhiên, bạ gì giết nấy với lý do sinh tồn. Dân phượt Úc, Anh, Mỹ nhiều người ghét thanh niên này lắm, kêu là disgusting liar😆) Bữa có coi anh này "sinh tồn" trong rừng VN, lúc nào cũng làm kiểu sư tử đang dí bên đít, hớt ha hớt hãi mắc mệt😃)) Có nhiều mẹo cũng hay, nhưng coi riết lố quá.
@kuxin1512 Chuẩn, toàn fake ấy mà.
@kuxin1512 có kịch bản hết : ))
Đang măm cơm mà xem bác này là dễ bị nôn lắm :v
Thấy mấy bác cmt bảo thực sự để quay đc mấy cảnh này thì thiên nhiên cũng bị đoàn phá hoại
mấy cái này giả tạo.
Quý ông Protein, thần tượng của lòng em 😁.
.
Đi theo Bear là 1 ekip gồm có quay phim, hậu cần, an toàn, vận chuyển... mấy người đó cực chẳng khác gì Bear đâu, nhất là mấy ông vận chuyển thiết bị.
Hiện tại em chỉ dùng dao của đại ca cắt thịt nướng, chưa dám xơi mấy thứ đại ca hay dùng điểm tâm :D
Ông này hướng dẫn nhiều cái hay nhưng nhiều cái cũng rất tào lao.
Có tập Obama đấy, nói luôn để các thánh có sự quan tâm hơn mà vào sợt youtube 😆
Luyện english
Làm nhớ xưa chơi visual novel nhật
Ông này nhiều lúc còn show chim, show mông trên TV luôn.

Ông này bị phốt dàn dựng khá là nhiều, sáng ra ăn sáng đàng hoàng xong vô show bảo từ lúc lên đảo chưa ăn gì = )))))
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.413 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.994 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119