HomePod - chiếc loa tuyệt vời cho những ai sử dụng hệ sinh thái Apple

Mikeknowsme
24/7/2020 8:12Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới về 2 con nguyên hộp chưa dùng mới 100% để dùng 1 con 1 con pass 4.2tr hà nội nhé
Hừ, cái này nhà nào dùng HomeKit mới tận dụng được, còn nếu ko dùng homekit thì mua nó hơi phí tiền.
Giờ thấy bán trên dưới 3tr ah.
Tính mua mà mấy vụ nghe nhạc phải App Apple chính chủ nên hơi ngán 😁
@JoseyHan App apple là để dùng với siri, còn ko dùng siri thì nó dùng nghe nhạc bình thường với các app hay trình duyệt web, cái hay hơn bluetooth là nó ko có khoảng cách vì dùng theo wifi, phòng rộng nghe rất phê.
@BaoNguyen2012r Sao mình nghe nói nó đâu nghe nhạc đc từ Zing hay Youtube :eek:
@GigoloXXX Mới là 4tr7 làm gì có 3tr :v giá thơm mà tầm tiền này ít con nghe hay hơn con này. trước nó ở phân khúc 10 triệu thì bị mấy con khác nó đập cho ko trượt phát nào 😆
Khả năng xả hàng chuẩn bị ra homepod 2
@JoseyHan nghe được mà bác nhưng phải thêm vd: hey siri, play music with spotify hay with zing mp3
tầm giá này làm cái marshall để trang trí cũng đẹp mà nghe cũng tạm.
mấy cái loa nhỏ nhỏ này mình chỉ ngại việc bass không đủ mạnh, nghe chơi chơi vui nhà vui cửa thì được
@Methylamine Loa này nhỏ nhưng bass cực dầy và ấm, hay hơn mấy con bose hay harman.
@BaoNguyen2012r bass mạnh mà chắc nhá mid thì bình thường treble thì quá ngon. nói chung để đều 3 dải thì phải loa vài chục triệu. so cùng tầm giá thì không có đối thủ. bass bose nó có chất riêng nghe uy lực hơn, ấm hơn. còn con này nghe chắc hơn.
4-5tr cũng hơi phê, công suốt yếu
nickyuk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Loa này ko nối được qua PC đk mn? Ko output ra được bằng dây, cũng ko có bluetooth?? Vậy dùng bất tiện kinh khủng, xài đc mỗi iOS!
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
4 năm
me: hey siri sao mày đắt thấy bà vậy?😭
siri: xưa nay rồi mày 😎
mình dùng Google home, chiếc loa tuyệt vời cho hệ sinh thái Google
seipher86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua về mới bóc seal ko dùng tới lần nào bán lại 4tr200 màu black. Ae cần lh mình: 0964389860.
mình mua cái loa google, rồi google hub, rồi cũng vứt đâu ko biết 😁
quan trọng nhất hàng ngày vẫn là cái điện thoại thôi anh em ah
đẹp quá
hitman88
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang phân vân giữa echo studio với con này, chất lượng âm thanh thì tuyệt vời nhưng để trò chuyện và ra lệnh này nọ thì siri trên cục hompod này gà mờ hơn alexa của amazon trên echo studio 😔
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Homepod mới chỉ ra 1 đời thôi nhỉ?
@Tréo Rumor là Q1/2021 ra HomePod 2 và HomePod Mini bạn 😁.
thienan7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe đồn sắp được cập nhật đổi dịch vụ nghe nhạc mặc định, đề chờ xem sao. Khoản thiếu cổng aux 3.5mm thì tình hình chung rồi, mấy cái google home bé bé cũng không có

Ngại 1 cái là vẫn chưa hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt, dù nhiều người biết tiếng Anh rồi nhưng để nói thoải mái ít phải suy nghĩ thì tiếng Việt vẫn hơn

Mà sao thương gia kiếm được hàng bán toàn 5,250k với cả 4,999k trong khi giá Mỹ vẫn $279 vậy cà?
@thienan7 Từ đầu năm sale còn 200 suốt mà bạn. Canh deal tý là có thôi 😁, cả AW5 đợt rồi cũng còn 7m2 giá về VN.
thienan7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huyanh995 Oh hèn gì mình thấy giá ở VN rẻ dữ. Cơ mà vậy là cuối cùng nó đắt bằng có cái Sonos One. Vậy là cũng khá hời so với hồi nó mới ra mắt toàn thấy giá 8,999 rồi
@thienan7 Tầm giá này ít con được như hompod mà ông. trước 10 triệu thì đầy con hay đập chết hông chượt phát nào 😆))
Nhìn cũng rất thích, nhưng mà lỡ có dàn loa khác rồi nên mua về hơi dư
làm 1 cái ở nhà nghe trong thời gian WFH mùa dịch có vẻ ổn 😁
tieu.ngao
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi thì cứ harman kardon mà xài thôi. Mấy cái loa này tưởng thông minh nhưng dùng xong thấy bất tiện bm. Lại còn lo nó bật mic cả ngà, ghi âm hết những hì mình nói nữa, dữ liệu thì ko biết lưu đi đâu
đúng là tuyệt vời cho những ai dùng hệ sinh thái apple thật =))
em vãn harman kardon 7 củ mà táng, ngu ngu xíu mà nghe cho phê, khôn khôn mà nghe chả ra gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019