HomePod mini sử dụng nguồn từ cổng USB-C, 20W
Mikeknowsme
5 ngàyBình luận: 71
HomePod mini sử dụng nguồn từ cổng USB-C, 20W
MacRumors xác nhận rằng sợi dây liền theo HomePod minidây USB-C và cần điện 20W để cấp nguồn.

Qua đó khi mua HomePod mini thì Apple cũng kèm theo adapter sạc 20W trong hộp luôn. Với USB-C thì bạn có thể cắm HomePod mini qua bất kỳ cục sạc, pin dự phòng PD nào để nó được hoạt động. Như vậy có thể hình dung người dùng thoải mái mang HomePod mini đi nhiều nơi, có thể cắm nguồn trên xe ô tô cũng được.

Sợi dây nguồn USB-C này cũng không thể tháo rời ra.

Xem thêm:
Theo MacRumors
Đợi black friday sale rồi mua các bạn ơi
dopercy
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Đã chấm em ấy.
nuhuta
CAO CẤP
5 ngày
Vậy mua 1 cặp Homepod mini + iPhone 12 là có củ sạc 20W sử dụng nè, Apple khuyến khích vậy 😂
@nuhuta Mod nói cắm dc trên ô tô kìa
@nuhuta `Sợi dây nguồn USB-C này cũng không thể tháo rời ra.` Thế dây không thể tháo rời ra, là dây không thể tháo rời ra khỏi HomePod hay không thể tháo rời ra khỏi củ sạc thế, nếu không tháo ra khỏi củ sạc thì cắm dây sạc iPhone vào đường nào 😆)
@thanhlonghp Tất cả hình quảng cáo của Apple về Homepod mini đều không thấy sợi dây đâu, có lẽ nào dây xấu quá nên họ giấu đi để lừa người dùng.
Screenshot from 2020-10-18 20-54-18.png
Screenshot from 2020-10-18 20-52-56.png
@tin_truc22 Lừa tình là chuyện bình thường nhé! Từ đời iPhone 6 trở đi camera bắt đầu lồi ra, nhưng ảnh chụp ngang bạn sẽ không bao giờ thấy, ảnh chụp để trên bàn cũng không thấy nó kênh lên nhé 😃
Untitled 1.png
Đợi những clip trên tay và trải nghiệm của anh em xem chiếc này có ổn không 😅
Hài. Éo bảo vệ môi trường nữa à
@Thanh nhan spkt Củ sạc iphone làm gì đc 20W mà xài
KMIL307
TÍCH CỰC
5 ngày
@skiller0506 sạc nhanh iPhone có bản 20W rồi nhé, mới nâng cấp nhẹ từ 18W lên 20W
@KMIL307 cái đó là sạc mua rời, chứ sạc theo máy làm gì có 20w
杜越英
TÍCH CỰC
4 ngày
@skiller0506 Có sạc theo máy đâu mà nói
Thiết kế đẹp, thời trang, nhiều công nghệ thông minh và kết nối với hệ sinh thái rất tốt, và quan trọng là giá rất phải chăng, đợi khi ra mắt mình nhất định sẽ mua 2 con... bose.
Hóng
popegiant
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Cái này ít người dùng nên không cột bảo vệ môi trường được rồi
Cười vô mặt
Vậy combo hỏmepod và ip12
autumnlove
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Mua ip ko có sạc mua home pod lại có. Chơi kỳ vậy má
skyline87
TÍCH CỰC
5 ngày
nhìn em này nhỏ gọn vậy ko biết nghe ra sao
thích loa bluetooth xài nguồn giống vầy mà là loa ngu, có opotion nào không vậy mấy bồ?
Khùng sao đem cái này lên xe hơi
@harry.pham16 Để mấy bữa nữa nó ra rồi có ng mang nó lên xe thì a capm màn a cuốc vào mặt mấy đứa bay nhé, lúc đó đừng chui vào hang đó
@Dong_ho_the_ky_com Tụi này chờ. Lol chắc dân hai lúa chưa bao giờ chạy xe hơi nên không biết dàn loa hệ thống âm thanh của xe hơi nó xịn hơn nhiều và Bluetooth + Apple Car Play nó tiện thế nào😂
@Nam Air Chuẩn bác. Em đi xe bus mang lên mở nó đấm chết.
@Dong_ho_the_ky_com Ko rảnh mỗi lần lên xe lại phải bật hotpot cho cục nợ đó. Trên xe thì Siri trên đt cho xong. Âm thanh thì phát qua BT và Carplay cho loa của xe nghe hay hơn , tự kết nối.

Homepod xài ở nhà thì hợp lí
Nhìn đẹp và hay hay. Còn chất âm thì không biết sao!
hoon shin
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Nào về Việt Nam coi giá như nào rồi tính. Đang tính mua em này về để phòng ngủ.
nhỏ gọn xinh xắn ghê. mới ngày nào còn hùng hồn bỏ cục sạc với tai nghe để bảo vệ môi trường gì ấy
Nhìn cưng quá giá cũng ok 😃
lovepda
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Hình như homepod mini chỉ chơi được nhạc phát qua airplay chứ ko phải qua bluetooth như các loa bluetooth bình thường nhỉ?
@lovepda Được luôn, có thể xài như loá btooth bth
lovepda
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@basen_nguyen @basen_nguyen Ý bạn là có thể phát nhạc từ điện thoại android, từ laptop windows ra homepod mini một cách bình thường?
@lovepda Vâng, nối nó như 1 cái loa bluetooth bth đc.
lovepda
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@basen_nguyen @basen_nguyen có bài https://tinhte.vn/thread/mot-so-cau-hoi-dang-quan-tam-ve-chiec-loa-thong-minh-gia-re-homepod-mini-sap-ra-mat-cua-apple.3205581/ đó bạn. Ko stream audio qua bluetooth được đâu nhé. Chỉ có stream audio qua AirPlay thôi. Do vậy ko thể phát nhạc như loa bluetooth bình thường được.
Ngon
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019