HomePod thêm tính năng Ambient Sounds giúp anh em ngủ ngon hơn

AudioPsycho
30/10/2019 7:29Phản hồi: 20
HomePod thêm tính năng Ambient Sounds giúp anh em ngủ ngon hơn
Cùng lúc ra mắt phiên bản cập nhật iOS 13.2 dành cho iPhone và iPad, Apple đồng thời cũng tung ra bản cập nhật mới cho loa HomePod với các tính năng mới như Handoff, Ambient Sounds hay hỗ trợ nhiều người dùng cùng lúc (cập nhật hiện đã được gỡ xuống). Với tính năng Ambient Sound, bạn có thể sử dụng chiếc HomePod để phát các âm thanh môi trường để ru ngủ, nhất là đối với những người bị chứng khó ngủ.

Tính năng Ambient Sound trên phiên bản iOS 13.2 gồm các chế độ âm thanh như sau: White, Stream, Rain, Ocean, Night, Forest và Fireplace. Để kích hoạt và sử dụng tính năng này, bạn cần cập nhật HomePod lên phiên bản 13.2 (lưu ý kỹ để tránh lỗi). Sau khi cập nhật xong bạn có thể ra lệnh “Hey Siri, play white noise” hoặc “Hey Siri, play rain sounds” để chiếc HomePod phát âm thanh tương ứng. Lệnh “White” có thể đọc là “white noise”, tuy nhiên các lệnh khác cần có thêm từ “sounds” (ví dụ: “rain sounds”, “fireplace sounds”) để Siri có thể hiểu được câu lệnh.

Bạn cũng có thể ra lệnh “Hey Siri, play Ambient Sounds” để loa phát âm thanh ngẫu nhiên.

Cách thiết lập hẹn giờ HomePod Ambient Sounds Sleep Timers:

1. Chọn hiệu ứng Ambient Sound bạn thích

2. Ra lệnh “Hey Siri, set a sleep timer

3. Chọn thời gian hẹn giờ

Hy vọng tính năng Ambient Sounds sẽ có thêm nhiều kiểu âm thanh mới nữa trong tương lai.

Nguồn 9to5mac
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được này. Hữu ích
Sony A7
ĐẠI BÀNG
4 năm
thiết kế đẹp quá nhưng mà loa này có ốp bảo về bó tròn xung quanh không?
cyber1210
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sony A7 vl đã là loa lại còn để trong nhà thì ốp làm gì bác
Sony A7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cyber1210 lỡ đi nang qua nó rớt xuống thì sao 😃 Thiết kế đẹp phải cần ốp bảo vệ chứ
@Sony A7 NÓ GẮM ĐIỆN MỚI DÙNG ĐƯỢC CHỨ LÀM GÌ CÓ XẠC GÌ ĐÂU MÀ ĐEM ĐI. MÀ NẾU CÓ LỠ ĐEM ĐI THÌ CHẮC CŨNG PHẢI VÀI THÁNG VÀI NĂM MỚI DI CHUYỂN LẦN CHỨ LÀM GÌ MÀ BẢO VỀ.
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@Sony A7 Bác biết chỗ nào bán ốp phích cắm của nó không ạ?
Đang bị mất ngủ kinh niên . Đọc đc tít thấy hạnh phúc vô cùng .
Trước cũng thử mấy cái âm thanh ru ngủ nhưng chẳng thấy có tác dụng gì, thậm chí bực mình thêm.
Mình muốn ngủ dễ có 2 cách.
1/ Làm gì đó mệt (bt đi làm cả ngày đủ mệt rồi), tối nằm 1 lát là ngủ ngay. Hoặc ăn tối xong, đi bộ lòng vòng hoặc lên xuống cầu thang vài lần.
2/ Tập thở sâu. Khoảng 20 cái là đủ.
Làm sao để update cho HomePod được vậy Mod @AudioPsycho?
@schtroumf vào ứng dụng home rồi update nha bác
@Knah Thanks b nha.
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng giá giảm hơn.
hay
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Bản này Fix lỗi rồi hả mọi người
Hay quá