Hơn 4 triệu đơn đặt hàng trước cho iPhone 6 và iPhone 6 Plus trong vòng 24 giờ đầu tiên

levuongthinh
15/9/2014 14:3Phản hồi: 741
Hơn 4 triệu đơn đặt hàng trước cho iPhone 6 và iPhone 6 Plus trong vòng 24 giờ đầu tiên

Apple vừa công bố một kỷ lục mới về số lượng đơn đặt hàng trước cho hai mẫu iPhone 6 và iPhone 6 Plus vừa ra mắt. Theo đó trong vòng 24 giờ đầu tiên sau khi chính thức cho đặt hàng, Apple đã nhận được tới hơn 4 triệu đơn đặt hàng. Nhu cầu mua iPhone mới đã vượt quá khả năng cung ứng trong đợt đặt hàng đầu tiên. Đợt giao hàng đầu tiên sẽ diễn ra vào ngày thứ Sáu tới đây và kéo dài cho hết tháng Chín. Tuy nhiên vẫn còn khá nhiều người đặt hàng trước phải chờ đến tháng Mười mới có thể nhận máy. Một số lượng máy iPhone 6iPhone 6 Plus sẽ được bán trực tiếp ở các cửa hàng Apple Store vào 8h00 sáng giờ địa phương ngày 19/09, và hiện tại ở nhiều nơi dòng người xếp hàng chờ mua cũng đã rất dài.

Bên cạnh Mỹ thì iPhone 6 và iPhone 6 Plus sẽ được bán ra ở Australia, Canada, Pháp, Đức, Hong Kong, Nhật Bản, Puerto Rico, Singapore và Anh vào ngày thứ Sáu 19/09 tới đây. Và đến ngày 26/09 sẽ được bán ở hơn 20 quốc gia nữa.
741 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ảo tung chảo
supi7
CAO CẤP
10 năm
@devilmaycry1020 Chả biết ảo hay không nhưng khi lúc đầu viettel hay vinaphone mà bán ip6 thì đứng xếp hàng dài cổ còn khó mà mua được
@devilmaycry1020 đặt hàng bên nước ngoài là xài thẻ Master or Visa để trả tiền nhé, chứ ko phải khơi khơi đặt chơi đâu
@devilmaycry1020 Oder là phải trả tiền trước đó bro.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@devilmaycry1020 Sao ma ao?
rakion2412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Apple đúng là...best-seller.:-D

Sent from my iPad using Tinhte.vn
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
Có chê thì vẫn bán chạy 😁
Đặt hàng Apple là móc xỉa, cà thẻ luôn đó, chứ không phải đặt chơi như "ai" đâu mà ảo😃
annihnvn
TÍCH CỰC
10 năm
@Airblade14 Ai nói? Đặt thì nó cho code rồi hạn thanh toán trong ba mươi ngày chứ chẳng cần cái thẻ nào cà ngay cả.
@Airblade14 các thánh đó có bao giờ kinh qua đâu anh? có phải "đặt" bằng niềm tin đâu mà ảo.
"cà" ngay và luôn, hiện kim xong nằm chờ chứ ảo. tới tháng HSBC nó cà lại coi có ảo ko?
sakerjeans
ĐẠI BÀNG
10 năm
iphone 6 sắp về VN rồi !!! Gom tiền mua iphone 4 thôi các bác ơi :3
@sakerjeans 3gs chứ ;))
Cũng bình thường thôi mà.... chỉ tin đc 49% dành cho Apple và SS
romero
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X Apple order online là bạn phải có tài khoản có đủ tiền mới đặt đc nhé, đặt là mất tiền luôn rồi ở đó mà ảo!
@Evolution X Móa, cũng muốn nó lừa lắm... Kim cương, mang tiền ra tiệm là mua được ngay và luôn, đằng này đi mua 6+ khó còn hơn kim cương. Hỏi nhà mạng nào cũng bảo hết hàng (Úc), 4-5 tuần quay lại. Phải đi lên mạng tìm hàng chợ đen. Dẹp khỏi mua -.-'
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
@fRenzy chợ đen úc đắt lòi mắt.
Jake
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X lol 2 website lớn của 2 nhà mạng tmobile và sprint bị down gần 3 bữa vì iphone đó 😁
Không có gì bất ngờ, khi Apple còn bị anti, thì khi đó Apple còn thành công. 😃
@Bùi Đức Nguyên người ta chỉ nghen tỵ vs những gì hơn họ. nên việc apple nhiều anti thì chứng tỏ một điều nó hơn các hãng khác thôi :3 meo
ko có lúa chỉ đợi ip6 2nd thôi
@beanladen12 Chắc phải nhẫn nhịn vài năm nữa mới có ip6 plus để dùng. Bạn cùng cảnh ngộ đây
@tinhlangthang vâng đi làm xoay xở đủ mọi cách . bữa mới sắm đc cái 5s với con ipad air 2nd mà h nó ra 6 r
@beanladen12 Bán đi vẫn ít bị mất giá lắm, nếu muốn đổi thì chỉ cần thêm ít tiền
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhlangthang hehe..me too
ít tiền đành dùng adro còn có tiền dủng dỉnh thì ip6 plus thẳng tiến ... thèm quá cơ mà chắc phải chờ đến tết
autragus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuchidung1987 Ít tiền mua iphone,nhiều tiền mua android vì android tụt giá quá kinh,mất nửa tiền ngay,và càng giảm nữa
Quá là kinh luôn. Xô đổ kỷ lục do chính mình tạo ra.
Các sam fan đâu rồi nhể 😆))
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@thongnv0310 Sàm quá. Tuy có cái mặt cười nhưng tôi nghĩ "tinh tế" nên dừng mấy trò này lại.
@thongnv0310 Các sam cuồng đag đợi máy bán ra và móc lỗi ra nói tiếp. Bác bìh tĩh. Rồi sẽ thấy họ vào xỉa xói tiếp bác ạ
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thongnv0310 đây. có chuyện chi rứa o_O
@Nupanachi Tình hình cảm giác sao bác?
devilkut3
TÍCH CỰC
10 năm
Note 4 còn chưa đc bán mà 😃 Bây h chỉ đợi doanh thu thôi . Chứ đơn đặt hàng thì chả quan tâm lắm 😁
annihnvn
TÍCH CỰC
10 năm
@thienbrand Mình chưa gặp ám cháy pixel nào, chắc tại chuyển apps nhanh quá ko kị cháy 😆. Note 3 mình dùng rơi suốt, tuy có vỏ s view nhưng toàn đập mặt xuống sàn do hay làm rơi khi ngủ quên. Tuy vậy máy ko hề tróc hay có dấu vết gì ngoài những vết trầy ở cạnh trên bên phải do mình đánh rơi vào nên có sạn cát. Trừ chỗ đó ra thì máy nhìn như mới mua luôn. Dán màn hình mình cũng ko dùng nhưng chắc do viền máy hơi gồ lên nên máy rơi gần như hằng ngày mà vẫn ko có tí vết xước nào 😃. Máy mình thì thế chứ cũng có một số kêu tróc máy nhanh. Có thể lý do là mồ hôi tay hoặc ốp ko tốt?
@BengPr0 Bạn chụp ảnh mà bị delay tầm 2s sau mới chụp tại vì khi đó bạn chụp thiếu sáng nên máy cần có thời gian. Cái này máy nào cũng vậy mà từ bản chip snap đến exynos.maf bạn dùng face, camera360 với mấy phần mềm khác toàn ứng dụng chạy ẩn ngốn ram nhiều cho nên máy nhanh đầy ram.khi đầy thì máy tự giải phóng ram của những ứng dụng lâu ko chạy để lấy bộ nhớ nên máy sẽ hơi lag, xong thì lại ok. Khuyên bạn khi không dùng thì nên thoát hoàn toàn mấy ứng dụng ngốn ram đó đi( nhất là cái camera 360) Còn phần đa cửa sổ bạn muốn bỏ cái chrom ra khỏi thanh ứng dụng phải ko? Đơn giản là bạn chỉ cần ấn vào mũi tên ở cuối thanh đa cửa sổ rồi chọn "sửa" rồi tìm chrome kéo nó sang bên là ok. Mà bạn nói là tắt đa cửa sổ đi lại ko tìm thấy chrome là sao? Mình ko hiểu lắm, bạn nói rõ hơn được ko? Mà phần video bạn dùng là mặc định hay ứng dụng bên thứ 3? Bạn có thể chụp ảnh màn hình lúc đó để m8nhf xem thử xem có giúp đc ko.
@Xăm Thủng Kêu Van Hỏng Không hề thiếu sáng bác ơi, em đứng ngoài trời nắng chụp luôn nó cũng vẫn bị, em có đem ra cửa hàng hỏi thì kĩ thuật nó kêu do em lưu nhiều ảnh quá nên xử lí chậm. Mà em lưu có 5,6gb cả ảnh lẫn video trong khi bộ nhớ máy em xem thì tổng cộng có 26gb xài hết 12gb vẫn trống 14gb. Còn việc xài fb với camera 360 thì em vẫn xài hàng ngày. Trên ipad thì em thấy bt chả sao mở bao nhiêu ứng dụng vẫn đc. Mà note 3 cứ xong 1 ứng dụng lại phải giữ home để thoát nghĩ cực qá. Thế cho nên em mới chán😔
@BengPr0 Dùng greenifi đi bạn. Cáo đấy click 1 cái là xong. Mà tình trạng máy bạn như vậy thì bạn có thể sao lưu dữ liệu sang máy tính rồi reset lại máy xem. Mình dùng note3 với s5 nhưng cả 2 đều ko bị những bệnh như bạn nói.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
Shut up and take my money!
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
@Hungtvvt bán z30 đi mua thôi 😁
Chắc còn lâu lắm mình mới mua được. 😕
No_Fe4r
TÍCH CỰC
10 năm
@SoGetSu chết thì chắc là ko,chỉ sợ tiền để dành phải trả tiền viện phí
@SoGetSu Anh tầm 5 năm mới đủ😁 mỗi sáng có 5k xôi lạc:D
klq nhưng ae giờ đang họp ở topic nào vậy em?
@Hiep2014 Em thì ăn sôi suốt, bữa nào có $ thì ăn bún cá, bún bò, ít $ thì bánh mì, cuối tháng khô hạn thì xôi nhanh gọn lẹ.
https://www.tinhte.vn/threads/hoi-nhung-nguoi-dam-me-cong-nghe.2336922/page-12#post-43173394
Nhà mới nè anh. 😃
chắc tầm 1 triệu dân Viet roi 😃
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ Galaxy S6 xem có gì đặc biệt ko rồi quyết. Note 4 ngon đấy nhưng to quá.

Hoặc đợi con iphone 6 Virgin Mobile về VN mua nghe nhạc,xem phim,chơi game cũng ok.
kill-you
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bkpro185 S5 so với 6, còn S6 phải so với iP thế hệ tiếp theo
Hàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mấy cái người đó.......😕
@phamkimhao Hài chỗ nào? Gato à
@phamkimhao 4 triệu người đó làm sao ? 😆
Bao giờ cho đến tháng giêng... Thôi đành chờ mấy anh nhà mạng nhập về mua cho nó tự tin ...

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
Chỉ có thể là Apple. Luôn phá kỷ lục thế giới (cũng là của mình) với sản phẩm bị chê tơi tả khắp các diễn đàn công nghệ và mạng xã hội.
Và, sau rất nhiều trong những lời chê đó là offer 1 sản phẩm nào đó của hãng nào đó.
@vnstockguru Iphones được người tiêu dùng bình chọn là smartphone số 1 đó. Chịu khó học hỏi trước khi phát biểu lung tung

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@canxda Còn bạn ko chấp nhận?! Bạn mất cái qoái gì? Bạn tốn nước dãi à?
@thienbrand bạn vào quán cafe gọi 1 ly đen và họ mang ra cho bạn 1 ly tea và bạn vẫn dùng và trả tiền ko 1 lời phàn nàn, vậy phục bạn
@canxda Nô. Tôi cần 1 cái iPhone và người ta cho tôi 1 cái iPhone với mọi chức năng tôi mong muốn dc chạy tốt, vậy là đúng ý tôi rồi. Ví dụ ko ăn nhập :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019