Hơn 4 triệu người đang thuộc chương trình beta của Apple để sử dụng các hệ điều hành mới

1/8/2018 23:42Phản hồi: 129
Hơn 4 triệu người đang thuộc chương trình beta của Apple để sử dụng các hệ điều hành mới
Vào năm nay, Tim Cook đã thông báo rằng hiện tại có hơn bốn triệu người dùng đang chạy các phiên bản beta, bao gồm của cả 4 nền tảng: iOS, macOS, watchOS và tvOS của Apple. Mặc dù Tim không tiết lộ cụ thể con số cụ thể của từng nền tảng, nhưng có thể dễ hình dung rằng iOS và macOS sẽ chiếm đại đa số lượng người cài đặt bản beta, và 4 triệu người dùng là con số khá lớn tính riêng cho một chương trình dùng thử.

Apple lần đầu giới thiệu và mở cho người dùng sử dụng kênh beta vào năm 2015, cho riêng iOS, đây như là một nỗ lực để giúp tìm kiếm tối đa các lỗi trong quá trình sử dụng của sản phẩm phần mềm mới từ Apple. Việc có tới 4 triệu người tham gia chương trình này là một điều khá ấn tượng. Mình cũng là một người cực kì thích sử dụng các bản beta, không phải chỉ riêng Apple mà với cả BlackBerry khi xưa hay là Windows. Năm nay các phiên bản beta của Apple làm quá tốt, không biết anh em có sử dụng iOS 12 beta, Mojave beta hay không, mời anh em chia sẻ nhé.
Theo 9to5mac
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay ios 12 chạy nhanh nên mới dùng beta nhiều.
@nha luu bạn đã thông minh hơn phần đông người xài high-end smartphone 😆
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Lynch Pencil Seểder mới thuê đó bác. Tốt nhất nên lơ nó
@songoku_1206 Sáng suất
@nha luu Thanh niên :v
Chờ tháng 9 ra bản chính thức rồi lên luôn 😃
@JoseyHan Bản beta này mà lỗi 1 phát thì
Ios 12 quá ngon mà mới bán con ip7 nên con mỗi con ipad ko dám lên vì game nhiều lười cài lại o_Oo_O
@levinasung3 Ý bác làm sao ko hiểu
@Nghi2k Xuống vậy dễ lỗi vặt lắm bac ạ giống hồi t từ 8.4 xuống 8.3 lỗi app music :D:D
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sharinran141 Đã lên xuống 3 lần và chỉ phải làm 1 điều là cài lại báo thức 😃
@Nghi2k :D:D
nha luu
TÍCH CỰC
6 năm
Toàn cừu
peterh
CAO CẤP
6 năm
@nha luu Cái thằng tối ngày nhai đi nhai lại thì là con gì bây? Bo huyền à?
mykolor
TÍCH CỰC
6 năm
@peterh Có cần nó toẹt ra vậy kg? 😁
tbdat11
CAO CẤP
6 năm
@nha luu Cừu này còn ít. Insider của Microsoft còn nhiều gấp mấy lần nữa.
@nha luu Theo apple là cừu theo còn theo sam sung oppo là gì? 😃
Từ lúc cho dùng đến giờ mình đều dùng bản beta, đặc biệt là các bản update lớn. Năm nay apple làm bản 12 beta quá ồn, tốt hơn các bản beta trước rất nhiều. Hiện đang dùng cho cả iOS và mac os, thấy há ổn định.
bachtran21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bach_pro1111 beta macos có đỡ hơn bản highsierra không bác 😁
@bachtran21 Đang dùng, ổn định bạn. Ko bị lỗi như năm ngoái
Tự nhiên kiếm đc 1 mớ tester miễn phí
@Tìm Cupertino TheVerge cũng GG chèn vào
Trang Của Đức thì quảng cáo, video làm nặng chịch trang web như cái xe tank
Vietnam.net thì nó phang ngay giữa mặt khi mở trang wweb dd luôn
Sao cắt cơm của họ vậy ?
@duclinh79. Càng nói càng thấy bạn ng* thiệt 😁
"GG chèn quảng cáo vô trang web" nghe buồn cười vãi ra =)))) tội cho GG quá @cuhiep ah, @cuhiep làm GG chịu tội :D
Ngta có câu: phải biết mình ng* để tiếp thu cái mới.
GG chỉ cung cấp nền tảng quảng cáo, họ đưa cho bạn các banner quảng cáo trên web, bạn muốn để nó ở vị trí nào cũng đc, không thích thì khỏi để. để các banner đó thì bạn có tiền từ GG
Giải thích vậy mà còn cố tình không hiểu thì tôi tin bạn chỉ là 1 thằng mod nào đó tạo acc clone để tăng tương tác trong đám mod ăn lương của @cuhiep mà thôi. đám đó hèn thật :D
@Tìm Cupertino chửi thêm mấy trang wweb công nghệ khác đi
@duclinh79. ai chưởi??? anh đang giải thích cho 1 đứa trẻ trâu ng* như chú mày là chả có thằng GG nào chèn quảng cáo vào web hết, do thằng làm web chèn vào. hahahaa hèn và quá bèo 😁
Miui cũng cho user m chơi beta mà hạ về ver thấp hơn là ăn brick=))
Beta mà cảm giác nó tốt hơn ios 11
@thanh_satria mới lên được 2 hôm trên 6S và cảm nhận rõ ràng điều bác nói.
Đang lên nốt cho con iP6 xem ra ngô ra khoai gì không.
@songoku_1206 Haha. Lên thử đi bác.
@thanh_satria vừa mới lên xong lúc 8h tối. Thấy gấu dùng khen là nuột, không kêu ca gì :p
Check thử quả pin thấy còn 98%, hóa ra lần trước mình thay chỗ kia vẫn được quả pin chuẩn. Dùng cũng được ngày 😁
ng dùng androi là vọc sĩ xưa rồi nhỉ. h mới thấy người dùng apple cũng rất thích làm vọc sĩ đấy chứ.😁. ios 12 quá ngon
X-one
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 Người ta vọc từ hồi nó ra bản đầu tiên. Cydia source là nguồn. Chứ đâu như ai kia... hí hí hí
@X-one đọc hiểu?
X-one
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 He he he! Đọc hiểu?
4 triệu chú chuột thí nghiệm 😃
@uochuý1489Quốc Huy Nó làm bơta rác bớt phiền toái bớt Lag
Ngược với GG là quảmg cáo và phiền toái
@uochuý1489Quốc Huy Bản beta này mà có lỗi thì ngập mồm
@uochuý1489Quốc Huy vãi cả chuột thí nghiệm =))
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Phải công nhận mấy công nhân sam cái gì cũng nói được, bên sam mang con bỏ chợ, ra rồi vứt đấy, ios cải thiện từng bản update 1 thì kêu chuột thí nghiệm. Đúng là càng dốt càng thích chơi chữ 😃))
Hix mình trước ít chạy beta mà ios 11 fail quá. Lên 12 beta lại thấy hài lòng giờ khỏi về 11 luôn.
Chờ ra bản chính thức
mình thì không khoái beta lắm,, cứ chờ final rồi lên thôi 😁
@phồng tép2 Chuẩn bác, cứ chờ chính thức, đợi 4triệu máy test trước đã :D
@Lý Văn Dũng AT 6s mình là máy phụ, cảm giác độ mượt ko thua ip x lun,vì là test nên final mới lên cho con x lun
@impressive2000 2 máy luôn, được bác. Tưởng bác test máy chính thì toi :v
Tự nhiên có 4tr con cừu test lỗi cho còn gì
peterh
CAO CẤP
6 năm
@phanhuy5491 Vô coi kiếng rồi nhìn lại cái mặt mình đi, đụt éo chịu được mà bày đặt cừu này cừu nọ!
Imyour007-54
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanhuy5491 Không biết có hiểu chương trình beta là ntn ko nữa..hay nghe nói beta là liên quan đến lỗi và sửa lỗi thì đều phán ai xài beta là cừu rồi gâu gâu lên.
Hãy tìm hiểu những cái hay của thế giới đi bạn. Đừng ngồi đó bó bột não.
cuthune
TÍCH CỰC
6 năm
@phanhuy5491 Số máy dùng bản beta có khi lại nhiều hơn số máy chạy bản chính thức mới nhất của bên nào đó 😃
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư Khổ. Đợi update mà cứ như đi ăn xin ấy bạn nhờ 😃))
Không biết Apple có hổ trợ dòng 5 trở lên không nhỉ?
Imyour007-54
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp Ý bạn là sao..máy bản beta này hỗ trợ tất cả nhé. mình có cài beta 12 cho con 5 thấy nhanh hơn nhiều à.
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
Time Cook là tên tạp chí hay tên riêng của ai vậy ạ? :/
@vnv88 Là đầu bếp của tạp chí Time bạn nhé. Ghép của Time và Cook (nấu ăn ) đó mà. 😁
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
@vnv88 Thèng mod viết bài này tên thật là lê phú khùng mà
@vnv88 Nhầm tí anh em căng đét 😆))
Beta 12 ngon hơn cả bản chính thức. Nhưng có vài app bug đúng những app mình dùng, nên mình lại dùng 11.
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
@bomduc Chưa có bản chính thức làm sao biết ngon hơn bản chính thức hả bác?
@vnv88 Ngon hơn 11 ý
Đúng rồi, hơn 4 triệu cừu con làm tester cho Apple chứ nhìn lại bên đối thủ chắc chưa được 1/3 😃
Imyour007-54
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vỹ Spirit Tào lao quá thím. Cừu với chả non gì đây. Cái này là trải nghiệm những cái mới cái hay sớm hơn từ bản beta so với bản chính thức thôi. không thích thì ko tham gia.
@Vỹ Spirit Nói trắng ra là số người dùng bản beta có thể còn nhiều hơn số người dùng phiên bản stable mới nhất của ai đó. Trích comment ở trên 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019