Hơn 50% dân châu Âu muốn điện thoại kế tiếp của họ có màn hình cảm ứng

levuongthinh
4/11/2009 8:19Phản hồi: 31
Hơn 50% dân châu Âu muốn điện thoại kế tiếp của họ có màn hình cảm ứng
Điện thoại màn hình cảm ứng đang ngày càng trở nên phổ biến hơn và theo một khảo sát mới đây của Canalys cho thấy, trên 50% dân châu Âu muốn chiếc điện thoại kế tiếp của họ sẽ có chức năng cảm ứng. Trong số 3000 người được hỏi, có 38% thích sử dụng cảm ứng đa chạm dùng ngón tay để điều khiển, 16% cho biết họ thích điện thoại cảm ứng dùng bút điều khiển.

Những chiếc điện thoại cảm ứng đang chiếm ưu thế trước điện thoại cổ điển.

Tuy nhiên cũng có một điều khá thú vị là trong số những người đã từng sử dụng điện thoại cảm ứng thì chỉ có 47% muốn tiếp tục có chức năng này trên điện thoại mới của họ. Hầu hết những người sử dụng điện thoại cảm ứng của Apple và HTC cảm thấy hài lòng và muốn tiếp tục có chức năng này. Trong khi đó, chỉ 27% người sử dụng Sony Ericsson trung thành với giao diện cảm ứng của hãng này.

Hiện nay, gần như tất cả các nhà sản xuất điện thoại đã có phiên bản điện thoại cảm ứng và trong những năm tới rất có thể chức năng này sẽ trở nên hoàn thiện hơn. Điều này liệu có khiến cho những điện thoại cổ điển bị thay thế? Có thể không, nhưng dường như tương lai sẽ không dành cho những chiếc điện thoại không có chức năng cảm ứng.

Nguồn: Canalys

[relate]"màn hình cảm ứng"[/relate]
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
"nhưng dường như tương lai sẽ không dành cho những chiếc điện thoại không có chức năng cảm ứng." => vớ vẫn mơ hồ. cứ như là chắc ăn 100%
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
điện thoại cảm ứng đang chiếm ưu thế trước điện thoại cổ điển.công đầu thuộc về APPLE ,NOKIA vẫn mãi lẹt đẹt phía sau ..............
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
apple sẽ càng có công hơn nữa nếu ko độc quyền cái muti touch (dù bi giờ có vài model cũng "lách" được rùi) 😁
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
Hình như HTC đi trước mà bác, chắc bác chẳng biết mấy con cảm ứng của hãng O2 do HTC gia công đâu nhỉ, SE cũng có lâu rồi, suốt ngày APPLE
kien_uk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Công nhận mệt với mấy bác Apple's fan quá
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
đúng là HTC ,SONY đi trước APPLE trong đt cảm ứng nhưng APPLE mới là hãng tạo nên cơn sốt đt cảm ứng ,nếu không có APPLE có lẽ đt cảm ứng hết thời rồi ,chính APPLE đã mang lại cho chúng ta những trải nghiệm hoàn toàn mới
ôi trời, sao bác lại nghĩ thế nhỉ? Cảm ứng hết thời, là hết thời thế nào ah. đúng là apple tạo ra con sốt, nhưg cũng chính apple giữ độc quyền cảm ứng đa điểm làm cho cảm ứng đa điểm không được phát triển hết mức của nó thì đúng hơn.
đầy các sản phẩm đang dùng cảm ứng điện trở đang được ứng dụng trong thực tế đấy bác.
em công nhận tất cả những đóng góp của Apple, nhưng thật sự nản với đại bộ phận Fan Apple. Hô hào như tà giáo, mệt mỏi. Hy vọng bác cũng có suy nghĩ như em.
Ông tác giả bài này hơi nghiên về điện thoại có màn hình cảm ứng nhỉ? Từ lời văn đến cách đưa dẫn chưng. Em thì vẫn thích điện thoại thuần túy hơn à. BB là best choise, không thì sài nokia 1200 vậy 😁. Có bàn phím vẫn là ổn hơn. Nhìu ngừoi bạn của em cũng có 1 cái cảm ứng nhưng rồi cũng để thử thôi chứ khônng muốn sài loại này hoài.
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ có 38% người dùng màn hình cảm ứng

và 47% trong số 38% người đã dùng đó muốn tiếp tục dùng --> suy ra, 53% muốn quay trở lại bàn phím thuần túy

Thế mà lắm bác hùa vào rồi : / , thật là nông cạn 😆
http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2009/11/3BA153DC/
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
hy vọng BB sẽ đạp đổ cái tuyên bố này 😃
Như thế họ sẽ không còn bán Storm 2.

@CungDu
Phát biểu hơi phức tạp rồi.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Mấy bài như thế nên bị xóa để tránh gây chiến tranh Admin à.
bacbinhcity
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mặc dù em không có tiền, nhưng ai cho em cái điện thoại màn hình cảm ứng thì em sẽ dùng. Ngoài ra, nếu như em có dư dả tiền để mua di động xịn, thì cái đầu tiên mà em tránh là mấy cái cảm ứng đó.

Thà là vừa cảm ứng, vừa có bàn phím thật thì tốt hơn.

Nếu như có tiền thì BB, Palm, hoặc là Nokia dòng E vẫn là sự lựa chọn của em.

Rất tiếc là em không có tiền...
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thì loại nào cũng chơi, vẫn đang muốn thử cảm ứng 1 lần cho biết
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng chơi hết. Dùng mỗi cái hay một kiểu, thử hết, dùng hết.
michaeltao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thích đa điểm của Apple nhưng cũng thích cả querty của BB 😁
CungDu
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo ý chủ quan của e thì mấy e vuốt vuốt chạm chạm chỉ phù hợp với ai "nữ tính" còn ai man thì querty vẫn hơn.
Có gì các bác bỏ qua nhé!
have nice day!
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
theo bác thì qwerty+cảm ứng + "nữ tính" +"man" =....cái j ta😁....
Dt kế tiếp của mình phải có khuôn mẫu như Droid, tức là Android + bàn phím cứng + cảm ứng + .....
ôi, tương lai sẽ là cái điện thoại nhỏ như tai nghe nhét vào tai thôi, chả có cảm ứng hay bàn phím gì hết.... hoặc con chip cấy vào đầu luôn, hoặc có thể một ngày nào đó ko còn điện thoại nữa... vì tận thế....:angry6wn:
mình vẫn thích bàn phí querty của bb.hay dòng E của nokia hơn
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
14 năm
dùng em Palm thì mọi ng sẽ có nhiều kiểu điện thoại
Vừa màn cảm ứng vưa có phim đủ để chát chít
heeeee
em đang xài centro
trantien206
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ứng có lẽ sẽ không thể là xu thế được khi có tận 53% muốn quay lại theo số hóa, cũng dễ hiểu vì cảm ứng chả có cảm giác gì cả nếu muốn màn hình rung cho cảm giác thì tốn pin lắm .
nếu túi quần rộng như nam giới thì em muốn kiểu qwerty của 3300b =)) nhưng phím phải to hơn :> thik nhất Sidekick 8->
bị dị ứng với cảm ứng Ô_Ô các bác mê cảm ứng bỏ quá cho ;))
ai cung như bác thì đỡ tốn tiền nhỉ ? xài 1202 vừa rẻ vừa bền.
thì đúng là mình dùng 1202 mà! =))
kien_uk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quan điểm của em là điện thoại phải có bàn phím (hơi cổ điển 1 chút, nhưng ko sao, heheheh)
(.)
TÍCH CỰC
14 năm
Mỗi người 1 gu khác nhau, cảm ứng hay phím cứng còn tùy vào hoàn cảnh, công việc và sở thích mỗi người thôi, nói chung loại nào tương lai cũng có đất sống cả.......
"Tôi là man, tôi thích màu đen, và i like touch screen..."😁
đẹp thật đấy, ............................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019