Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hơn 55% máy Android chạy phiên bản 2.1

niky
22/7/2010 4:9Phản hồi: 10
Hơn 55% máy Android chạy phiên bản 2.1

Khác biệt hoàn toàn so với con số khảo sát cách đây vài tháng, lượng người sử dụng phiên bản Android 2.1 đã tăng lên mức hơn 55%. Mức tăng trưởng mới này được lý giải theo nhiều nguyên nhân, nhưng chủ yếu vẫn là do xu hướng người tiêu dùng và cả việc nhiều nhà sản xuất đã bỏ các phiên bản cũ, tích hợp thẳng 2.1 cho các thiết bị nhằm tiện cận phiên bản mới hơn là 2.2.

Chi tiết hơn thì trong tổng số các máy chạy Android thì hiện có 55,5% sử dụng Android 2.1, Android 1.5 và 1.6 chia sẻ 41% (lần lượt là 22,1% và 18,9%) còn các phiên bản thấp hơn thì chỉ còn 1,2%. 3,3% còn lại dành cho phiên bản Android 2.2, phiên bản hiện mới chỉ được áp dụng chính thức trên Nexux One. Theo dự đoán chung thì vào năm sau, 2 phiên bản 1.5 và 1.6 có thể sẽ lu mờ và gia nhập nhóm "Khác", nhất là khi mà 2.2 phát triển mạnh vào thời điểm cuối năm nay (hầu hết các hãng đều có kế hoạch nâng cấp cho thiết bị) và khi phiên bản 3.0 cao cấp được phát hành.

Nguồn: UnwiredView, Google.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với các HĐH cho máy tính cũng như điện thoại, ắt hẳn bạn sẽ nghĩ phiên bản ra sau cũng sẽ được cải tiến và sử dụng nhiều hơn, nhưng Android của Google thì không như vậy. Dù bản Android 2.2mới là phiên bản HĐH mới nhất nhưng số smartphone chạy Android 2.2 không nhiều bằng số smartphone chạy Android 2.1 được ra mắt từ lâu.

Theo thống kê thì có khoảng 3% người dùng android sử dụng hệ điều hành mới nhất 2.2, kết luận là 2.2 kém hấp dẫn người dùng hơn các phiên bản cũ 😃
duylg
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhận xét quá chủ quan :|
Oạch nghe bác kết luận xanh rờn làm em muốn đập con N1 quá, tự nhiên bắt ng` ta lên 2.2 (mà "mỗi" N1 "bị" thôi nhé), trong khi các con khác vẫn đang "được" dùng 2.1. Chắc mệnh đề của bác sai ở đâu bác tự hiểu chứ bác huuhiep. Thân
shin83hn
TÍCH CỰC
14 năm
Không hiểu bác kia nghĩ gì mà đưa ra lời nhận xét như vậy. Bản thân mình đang dùng Desire và đang mong chờ từng ngày ra bản 2.2 và mình chắc chắn rằng những ai đang dùng 2.1 đều mong mỏi được up lên bản froyo tuyệt vời này
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
đâu phải muốn up là up được đâu ,vì android là hđh mã nguồn mở nên mỗi hãng đt sẽ tùy biến khác nhau ,
tình trạng máy này up được máy kia k up được là đương nhiên
thichtien
ĐẠI BÀNG
14 năm
vấn đề là đây,đâu phải muốn up là up ^^ chưa tính tới chuyện sau này 3.0 ra đời đòi hỏi cấu hình máy thế nào,máy cũ như G1 có chạy mượt mà ko lại là 1 vấn đề cần tgian giải đáp
lhdtt
CAO CẤP
14 năm
Mình mua Android mong muốn chiếc đt của mình được nâng lên phiên bản 2.2 muốn chết nè 😔
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
Lúc nào cũng vậy .. ở nước ngoài Công nghệ phần mềm kéo phần cứng phát triển theo 😃 Android 3.0 ra đời đòi công nghệ cao hơn là hoàn toàn đúng: Cấu hình thế kia thì có lẽ là dành cho Tablet 😔 Google nhanh quá
bác Hiệp nói thế thì chủ quan quá.2.2 ít người dùng bởi nó mới ra,các hãng chưa có kế hoạch nâng cấp cho các thiết bị của mình nên mới có tình trạng này.em nghĩ là đến tháng 2,3 năm sau con số khảo sát này sẽ khác rất nhìu đấy
Em cũng có cảm giác ấm ức như các bác khi đọc tin đấy, đây em trích nguyên văn nhé

Còn đây là phần em trích ra

Em chỉ có sửa 2.1 thành 2.2 cho hợp ngữ cảnh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019