Honda airblade 2011 vs Nouvo lx,một chút cảm nhận cá nhân

infinity
2/10/2011 9:57Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi nói là tôi k biết,biết thì tôi đã kể ra,và tôi cũng xin nói laị nhg j đã từng nóiz. Nếu k có j khác ngoaì FI,chống nghiêng,... thì đưng comment nữa,sao k comment chia sẻ kinh nghiệm đi. Ngta ghét bạn thật đâý,nhưng nêú b thôi cái tranh luận về mấy công nghệ fi với chống nghiêng.. mà nói về kinh nghiệm sử dụng thì ngta còn j mà nói b k? b baỏ mọi ng quá bảo thủ,nhưng nhìn laị mà xem,ngta cũng dug airblade nhưng vẫn fản đối b? Bơỉ vì b chỉ khiến ngta tranh cãi,b khiến ngta thấy bị xúc phạm,thấy cân fải lên tiêng. Cùng là môt việc răng FI là tốt,theo quan điểm cuả b là tốt nhất đi nưã,thì cũng có nh cách nói để ng khác thâý vưà lòng. Tôi k biêt b ở ngoaì tnao,k biết b bao nhiêu tuôỉ,nhưng cái cách b tham ja vào tnay tôi nghĩ b nên xem laị.
Nhỡ tiện chân bước ra khỏi xe để xem hàng cần mua, thấy xe tắt máy rồi thì cứ bước đi. để chìa đó cho chúng mượn xe luôn(ko hoàn lại)
hehe. vì công nghệ cao mà mất luôn chiếc xe... 😃
Ngu kinh, ở SG mà cứ như ở chỗ nào hiền lắm á, thấy cái xe có chìa khóa không ai thấy thì còn mới lạ. haizz cái công nghệ đó theo e không khả thi cho lắm, ghét lắm. nhìu khi do thói quen e hay gạt chân chống xún để chống con xe tí chút, thì máy tắt rồi lại đề lên đi típ tới kia dừng tí chút lại tắt, lúc ngồi lên bấm đề, đề mãi chả thấy lên nghĩ thầm cái xe khỉ gió giở chứng rùi, kêu thằng bạn tới hỏi sao không đề lên mày, nó cũng hì hục bấm cũng chả lên, cúi cùng nhìn xún dưới chân, cái chân chống chưa gạt haizzz 2 thằng nhìn nhau mà cười 😃
thật ra thì gạt chống tắt máy cũng có cái lợi nhất định của nó, em thì chả ghét cái này, chỉ ghét cái cách tomy tâng nó lên thành siêu công nghệ thôi.... 😔 cái j của HD với nó là thần tiên hết :(((
Cái thằng tôm mỳ ngu thì biết cái gì , cái chống tắt máy mà cứ làm như cái gì gì .Thế tao hỏi mày để xe trời lạnh muốn dựng xe nổ máy tí vào buổi sáng cho dộng cơ hoạt động tốt cũng phải dựng cái chống giữa lên à , hay ai cũng như mày nhảy lên xe là phóng ? Sao mà mày ngu còn tỏ ra nguy hiểm thế ? Đã xida còn xông pha hiến máu..
thằng ngu ạ, cái câu 2006 vẫn chưa có nghĩa là lúc đó ng viết lúc đó chưa thấy ra chiếc nào. Chả có chổ nào nói là có rồi cả. giờ tao nói năm nay vẫn chưa có ip5 vậy là nó có rồi hả. càng nói càng thấy ngu.
Cái thằng ngu này lại làm lơ rồi . Những cái éo ra gì như CBS hay đá chống thì cho là công nghệ . Đúng là đầu đất .
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
@tommyvnn
1. Ai trên đời cũng sống cuộc đời cuả mình,đưa ra những lưạ chọn cuả mình. Ngta đã chon AB hay Nouvo đều có suy nghĩ của họ. Họ có thể k mua AB vì lúc họ mua nó bị làm giá kinh quá,họ có thể mua AB vì muốn bán đi k mất giá,vì tin tưởng vào sự bền bỉ cuả honda,họ có thể thích hay mua nouvo bởi tính trẻ trung năng động. Họ không "ngu". Ngược laị,họ biết điều j hợp với mình. Họ sẽ không nói lại nếu họ k cảm thấy bị xúc phạm bởi cách nói của bác. cùng với môt vấn đề rằg công nghệ ấy tôt giống như tôi vẫn có thể nói,chẳng có ai phản đối mạnh mẽ như với bác. Vậy bác nên tự xem laị mình
2. Yamaha và honda luôn nằm trong tứ đại gia xe máy của Nhật. Thậm chí Liberty của piaggio cũng k có chống nghiêng với xe nhập. những ông lớn ấy không "ngu",không " đần",không kém cỏi. Khi họ quyết định chiếc xe của mình sẽ tích hợp những công nghệ j họ đều fải có nghiên cứu thị trương và bàn luận ngiêm túc. họ k "ngu",và ng tiêu dùng của họ cũng k "ngu" để bị mua một sản phẩm lạc hâụ. Vậy tại sao cùng là dt,chiếc dt nghe goị vẫn bán chạy cùng dt nhiều tính năng? đó là lúc bác nên xem lại thực chất cái xe máy phục vụ nhu cầu j? Fô trương công nghệ hay fục vụ tầng lớp khach hàng của mình

---------- Post added at 11:47 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

tôi xin mời bác đọc lại về vấn đề 2006. Tôi nói là theo tôi biết thì là đến đó k có,còn từ đó trở đi tôi k biết,thế có sai k? Tôi k ngiên cứu,k tìm hiểu,t sao có thể khẳng định từ 2006 trở đi có hay k. Vì 2006 là khi nhà t mua thêm môt chiếc yamaha cygnus nên t biết là nó k có cho đến thời điểm đấy thôi.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
gạt chống tắt máy có lợi đó chứ...trước kia mình đi con Jupiter toàn hăy quên không gạt chân chống nhiều khi đi mất an toàn...từ lúc đi con AB có cái nằy thì cũng có lợi phết
thì anh em ai cũng đều công nhận là cũng có lợi tuy có vài mặt hạn chế thôi, chứ có ai nói gì đâu, chỉ tại thằng tô mì nó tâng bốc quá lên giống như là công nghệ độc quyền của honda ấy
;) Cái nầy là ngớ ngẩn và lẩm cẩm của Honda. Trong khi kỹ thuật cho xe tắt máy khi dừng sau 3-4s trang bị cho PCX thì có công tắc chọn lựa để xài hay k, còn vụ nầy thì k. Thêm công tắc phụ thì đâu còn chuyện để nói nữa...
Chả ai đi lắp 1 cái công tắc cho 1 cái ... công tắc cả, biết thì hãy bình luận không biết cũng có quyền ... đứng nghe.
ông bạn tommy của bác bị ban rồi nên quay ra làm bạn với tụi này à? hài nhỉ? đi méc với mod rồi để chính mình bị ban... hô hô.. hài ông bạn của bác quá...

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:28 PM ----------

à, cái top kia bị khóa, để mình trl @IIPII mấy cái nik của tẹch: technology83>VIP Class>Noreason>hadalo>tecnhology83>tommyvnn....
cái techno là nó xài lại 1 lần ... có mấy nik nữa mà mình hok nhớ nổi... chỉ nhớ nó đc ban đến 7 lần chưa tính mấy nik clone thôi.. nhìu quá nhớ hok xuể.....
Đúng rồi, quan trọng là người tiêu dùng thông minh biết sử dụng cái có lợi như thế nào cho đúng thôi. ko nên quá đề cao + sử dụng sai mục đích thì lợi bất cập hại
Chúc cả nhà lái xe an toàn !
ngồi lên xe thì gạt luôn chống từ lúc ngồi.

em bị đúng vài lần rồi giờ theo thói quen thôi. Nói chung là tính năng này có để "nịnh" người tiêu dùng sau khi mua rồi chứ không thể là 1 tính năng cân nhắc lúc mua xe máy như Fi được........
hì hì thì em cũng có kêu ghét cay ghét đắng gì cái công nghệ chân chống đó, nhưng trong 1 vài trường nó hơi bất tiện, nên mới dùng từ không khả thi trong những trường hợp đó 😃.
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
Điều ngạc nhiên nhất trong ngày: thấy nick tommyvnn bị banned 😁. Chúng ta cùng quay về thảo luận thôi nào. hehe
Hnay đi mưa,e thấy con AB 2011 của mình bị ì,dù là k phải lội nước,chỉ đi qua vũng nc thôi,nhưng e k biết thế là xe có vấn đề j k ah mấy bác ;((
Chắc bạn giảm nhiều ga để qua vũng nước ? giảm nhiều ga thì xe bị lì lì là đúng thôi, khi nào bạn đi đều ga lại thì nó là êm.
Còn Tô mì vnn bị ban là chuyện cơm bữa, rồi nó sẽ trở lại và bựa gấp 3,4 lần, có thể ngay đêm nay hoặc ngày mai thôi bạn ạ.
xe mình cũng giống bạn vậy,đi mấy ngày mưa,lội nước là bị ì.Đi rữa xe + thay nhớt là hết.MÌnh thay nhớt castrol scoocter.Bạn nghiên cứu xem sao nha.Thân!
mình thấy bên bikervietnam có mấy bạn khen nhớt shell advance ultra. bạn nào đã dùng qua rồi thì cho mình ít cảm nhận
mình cũng ko biết chỗ nào uy tín để mua, trước giờ mấy chiếc xe nhà mình toàn dùng castrol power 1, đổ ở tiệm sửa xe gần nhà
AB của mình thì đã dùng 2 bình nhớt hãng và đang có ý đĩnh đổi nhớt ;)
mình bị lỗi trình duyệt, không quote được. review tạm về shell ultra

êm hơn ax7 1 chút. có thể do mình tự sướng, rất khó nhận ra. nhưng mình nghe tiếng pô xe rõ hơn ở shell ultra nên chắc tiếng máy xe nhẹ hơn là đúng 😁.

lên ga êm, ngọt (đặc điểm của bọn shell). ngoài ra mình rất thích bọn shell vì ngay từ shell ax7, ngoài thuộc loại bán tổng hợp, có thêm tính năng súc rửa động cơ, bảo vệ động cơ khỏi mài mòn.

với giá bình ổn là 240k cho shell ultra, 80k cho shell ax7 thì bọn shell đúng là vô đối rồi
Nhà em có 2 thằng EX GP 2011 và AB Fi 2011. Công nhận là AB Fi 2011 xấu thiệt...Cái thằng Ex 2011 thì chạy sướng tay đó...cứ nhích một tí là lên vù vù...Thấy vắng vắng là em kéo cho sướng====>>>bắn tốc độ 2 lần...Còn thằng bạn em, chạy sướng quá thì bị "đo đường" hoài, cũng may là không sao...Sau này quyết định: đi trong TP:chọn AB Fi2011 (tiết kiệm, chạy chậm hơn) Đi ngoại tỉnh thì chọn em EX 2011.
Góp thêm chút cảm nhận là khi đi được tầm 1000km trở lên thì khi tăng tốc ga sẽ ngọt hơn (có lẽ lúc này Shell ultra đã loãng ra chút nên lên ga ngọt), máy mát hơn AX7 chút, còn về độ êm giữa Shell Ultra và AX7 thật sự hơi khó nhận biết cái nào êm hơn, tuy nhiên cứ theo quan điểm tiền nào của nấy mà chơi thôi.
rẻ thế à ? ở vietlube mình thấy bán 360k. bây giờ hình như còn tặng móc khóa ducati và nón bảo hiểm nữa
hàng bình ổn thì có thể tìm mua ở đâu vậy bạn

mình thấy EX tiết kiệm hơn AB đấy chứ. hay bạn cầm EX kéo dữ quá ;)
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3883660

nè bác 😁.

bác nào chọn exciter thì chạy từ từ thôi.... chạy lẹ quá nguy hiểm lắm. 1 phần là tiếng máy xe exciter quá nhẹ, bác lao tới nhưng người ta không biết là có xe bác ở đằng sau đâu..... chừng nào ra ngoại ô thì trên 40 nhưng tới 70 là được rồi các bác ạ... an toàn là trên hết
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đang đơị đến kì 500km là thay nhớt ạ,hehe. Hn mưa gió bất chơt,sợ lắm b ơi.. 😔. Bh cho hết hẳn mưa đi....
làm quả shell ax7 80k. bao êm máy 😁
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đang định sơn đen nhám xe e,k biết bác nào thử chưa ạ?
tốn tiền lắm bác, khó về zin. với lại bác đã xác định gu chưa?

còn không thì sơn chóa đèn như mình, là lạ mà cũng rẻ nữa 😁
xe mình được 975 rồi, đến 1000 định thay shell AX7 như mấy bro chỉ, rồi chỉnh lại garanty luôn, kô biết có phải làm gì nữa kô hả mấy bro ?
nhà nghèo kô có tiền đổ xăng nên chả dám đi nhiều =)), ơ thế mà cứ tưởng cái bình hôm nó ráp là bình khô chứ @@

---------- Post added at 11:43 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

à nhớt lap đã thay ở 500km rồi thì đến 1000 có phải thay nữa kô ? hay đợi 2000 rồi thay luôn ?
bình điện LX là bình khô, còn ý bác tuanhung muốn nói là bình nước làm mát ấy, vụ thay nhớt thì mình vẫn đang xài nhớt hãng: 500km thay lần 1, 1000km thay tiếp lần 2 với nhớt lap, về sau thì cứ 1500km thay nhớt, hết 3000km thì thay nhớt lap (2 lần nhớt máy = 1 lần thay nhớt lap )
ủa bình lx là bình khô à... em mới biết luôn. thế cũng đỡ.. cưỡi lên cục axit chả khoái chút nào. Tiền đốt xăng thì em không thiếu... chỉ không có tiền độ xe thui. hehe

thay nhớt 1000 thay đi bác à. có 80k cho chiếc xe. tiếc gì 😁
Đến Ya Nou LX Yamaha nó mới set up bình khô chứ trước đây từ Nou 1-3 Battery toàn xài bình nước, chạy được khoảng 8-9 tháng là hết bình, phải châm nước hoặc thay bình!
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
xe e đi còn chưa đăng ký ấy 😆,cơ mà máu lên đen nhám lắm rồi ạ,nhìn khoẻ khoắn. Trắng thì trông nó sang với lịch sự,tóm lại là giờ muốn mua 2 xe 😃). E hỏi r,lên đen nhám vẫn về trắng dc mà,mất công chút thôi,nhưng k biết có bác nào đã lên đen nhám e này chưa nưã
infinity
ĐẠI BÀNG
13 năm
😆. Các bác quá lời quá lời. Thứ 7 này e sẽ cho xe đi sơn đen nhám,sơn xong sẽ post ảnh lên đây cho cả nhà chiêm ngưỡng ah. Dù là mới chỉ trên bản thiết kế trong đầu nhưng e cũng mong là sẽ đẹp.. 😔.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019