Honda Biker Day 2022: đông đảo anh em chơi xe Honda, bất ngờ với sự xuất hiện của CB500X thế hệ mới

MinhTriND
26/5/2022 8:19Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn chạy làn chung với xe hơi do nó không phân làn, hơi ớn tí 😁
Hội này đi ngoài đường ai gặp cũng chửi đây. Có người chửi ra miệng, có người chửi trong bụng ^^
Hội bất chấp luật giao thông...
jedi9
TÍCH CỰC
2 năm
Toàn lũ chạy láo, cái ảnh cuối nói lên tất cả =))
Mình thấy đi vầy đông quá
bebe2009
TÍCH CỰC
2 năm
sao BikeWeek 2022 cả ngàn chiếc ko đăng lại đăng sự kiện của Honda vậy hè
KeyOne
ĐẠI BÀNG
2 năm
tôi sắm xe ra chỉ đi 1 mình, lâu lâu buồn thì xuyên 1/2 Việt với 1 người nữa thôi, thấy mấy kiểu đi theo bầy này vừa mất trật tự, vừa ý thức kém.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
2 năm
@KeyOne Đúng vậy, mình thích cách phượt như vậy. Như Beckham thấy a ấy lâu lâu lôi xe ra chạy 1 mình hoặc cùng với 1 người bạn đi cắm trại tối uống cafe hoặc chút rượu.

Chỗ mình có những tây balo họ đi xe máy theo nhóm thường chỉ 2, 3 người thôi. Chứ hôm nào cách cả km thấy tiếng pô ầm ầm là y như rằng một đoàn mười mấy hai mươi ông người Việt chạy pkl, tốc độ trong phố mà k dưới 80km/h.
bebe2009
TÍCH CỰC
2 năm
1 năm gặp mấy anh PKL chạy vài lần nhưng anh em phân khối nhỏ, xe 4 bánh occhos chạy láo, lấn làn, cũng đi theo đoàn thì xảy ra mỗi ngày. Mấy anh mặc cảm gì mà chửi ác vậy chời 😁
đọc hết mấy cmt chửi thì mình mới nhận ra cũng nhiều người không ưa gì mấy đoàn clb pkl thì phải.

các bác đó là chỉ thấy phần trên của tản băng thôi còn phân chìm ở dưới thì các bác đâu có thấy, các bác toàn thánh phán bổ đồng là ai cũng như nhau (cứ chơi pkl chạy exciter đều là trẻ trâu, trẻ già hay là thích nẹt pô phá làng phá xóm hoặc là không có ý thức khi tham gia giao thông, chạy toàn 80 hay 100 km/h).

các bác có biết định nghĩa pkl là như thế nào không mà chạy 80, 90 hay 100km/h là phá làng phá xóm, chắc gì các bác chạy 1 chiếc xe dung tích 110cc thì chắc gì các bác không kéo 80 hay 90km/h.

các bác nghĩ để mà chạy 1 chiếc xe dung tích 1000cc, 1200cc hay là cao hơn nữa thì là chuyện đơn giản sao, nếu mà đơn giản thì nhà nhà người người đều chạy pkl hết rồi.

còn nói về phần ý thức thì chắc gì các bác có ý thức hơn người khác mà phán xét này nọ toàn quy chụp bổ đồng, gato (ghen ăn tức ở) này nọ.

trước khi mà phán xét 1 ai hay 1 cộng đồng nào đó thì phải tim hiểu cho kỹ về những người trong cộng đồng đó như thế nào, chứ không phải là nghe báo đài đưa tin "thanh niên điều khiển moto pkl chạy trên cao tốc với vận tốc 299km/h" hay "mấy thanh thiếu niên chạy xe pkl nẹt pô gây mất trật tự đô thị" thì cứ bổ đồng là những ai chạy pkl đều như vậy cả.

các bác sống đơn giản cho cuộc đời bớt phức tạp lại chứ cuộc đời này nó quá phức tạp rồi các bác đừng làm nó phức tạp thêm nữa.
@dualshoсk thì mình thấy sao mình nói vậy thôi chứ mình có phủ nhận cái gì đâu 🤣🤣🤣

bác thích sân si xỉ vả người khác lắm mà mới bị nói lại có 1 chút mà bác đã nhảy tưng tưng lên rồi, lời của bác nói mà bác còn không dám nhận nữa thì thấp hơn mấy người chơi pkl là phải rồi 🤣🤣🤣
@Dat Huynh-D.H À ra thế. Cũng ko lạ gì ^^
ndmc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dat Huynh-D.H em đang nói tâm lý chung của mấy bác chửi trên group này thôi ạ. Bản thân em cũng là dân chơi PKL dù là xe cỏ, e có 2-3 chiếc lận nhưng em ko chạy láo, ko nẹt pô, cũng ko lạng lách đánh võng, pô cũng ko ồn ào. Chưa ai chửi em phá làng phá xóm cả. Và chắc chắn chạy PKL an toàn hơn rất nhiều xe cỏ ít công nghệ (ít nhất là ABS 2 kênh) mà chạy 90-100km khi thắng lại gấp thì...
Mình ko phải dân anh hùng bàn phím chửi cho hăng mà nói có sách mách có chứng. Chứ mấy bác trải nghiệm cảm giác lái rồi, đâu cần phải chạy cực nhanh nẹt pô mà thích . Thử trải nghiệm lái 1 lần rồi sẽ hiểu
@ndmc Đúng rồi bác

Nếu mình muốn phán xét về 1 vần đề gì đó thì mình phải có chuyên môn về vấn đề đó như là (đã từng chơi pkl và có kiến thức về pkl) thì mới phán được.

Còn mấy thánh phán toàn lên cào phím phán như đúng rồi vậy đó bác.

Pkl chạy còn an toàn xe phổ thông nữa, công nghệ đầy đủ, người chạy mặc giáp đầy đủ.

Khổ lắm bác ơi có những người họ không được giống vậy cái họ đâm ra sân si với gato đó mà 🤣🤣🤣
namhy
TÍCH CỰC
2 năm
À. Mình vừa gặp đoàn này ở đoạn địa phận Ninh Bình. Nhìn xe mê quá!
Xã hội nào cũng có người xấu người tốt .
Nên chơi cái gì cũng có nhiều thành phần cả . Các bác nói kiểu qui chụp thế này thật ko đúng .
Các vấn đề như " độ xe , tiếng ồn , tốc độ , chạy vào làng xe hơi ....." nói thiệt xe nào cũng có nha , chứ ko phải PKL không đâu .
Còn " vi phạm luật giao thông à " ..... thông kê xem loại xe nào nhiều biết liền .
Chốt vấn đề nè . Chơi gì cũng dc quan trong cách chơi và chơi có văn hóa ko nha .
Ghét nhất các " thánh " vô qui chụp nói " tào lao ".... nhìn lại mình đi rồi hãy phê phán người khác .
@thanhlong6279 mấy thánh PKL này chỉ riêng tiếng gầm rú thôi đã thấy làm phiền rất nhiều người rồi. Chưa cần bàn đến việc vi phạm hay tai nạn.
ndmc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dualshoсk Đó là bọn độ pô thì chịu. Bản thân PKL pô zin rất êm. Còn độ pô, bỏ tiêu âm thì ai chịu nổi.
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
nói chung là thấy vi phạm luật lệ giao thông rồi đấy, nhưng mà lâu lâu đi ra đường theo đoàn này nhìn cũng vui vui
SeekerT
TÍCH CỰC
2 năm
chắc cày để tậu emCB500X quá, trông chất thật
Không thấy có Honda Winner X V3 nào ở trong đoàn phượt này nhỉ!? 😁
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095