Honda Blade, Wave Alpha vs Yamha Sirius không FI

xyzabc123456
2/1/2016 13:21Phản hồi: 16
Mình đang phân vân giữa Honda blade, Yamaha Sirius và Wave Alpha không biết nên chọn cái náo.
Ae có kinh nghiệm có thể tư vẫn giúp mình đc không ạ?
Mình quan tâm về độ bền, mức tiêu hao nhiên liệu, ...
Với lại thời điểm này ra HEAD với Yamaha town thì có giá rổ ntn ạ, có bị làm giá lắm k nhỉ?
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích con nào thì lum con đó thôi.dòng xe này giá rẻ hơn chứ không làm giá đâu.nhiên liệu cũng không hơn kém nhau là bao do cách mình chạy và chăm sóc sau này mà ra thôi
CÙng câu hỏi với bạn, hóng ạ
ducnsh
CAO CẤP
8 năm
2 con kia mình ko ý kiến nhưng con alpha thì tránh xa ra nhé
xyzabc123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtungst sao lại tránh xa con alpha vậy?
ducnsh
CAO CẤP
8 năm
@xyzabc123456 xe chất lượng kém lắm bạn à, bạn lên wave s hoặc rs là thấy ngay con alpha kém cỡ nào
xyzabc123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtungst Giờ ngoài HEAD còn bán Wave s với rs nữa k nhỉ? tại trên web thì chỉ thấy mỗi rsx với blade thôi
@hoangtungst kém sao vậy bồ ?
si thôi k phải nghĩ
NCTS
ĐẠI BÀNG
8 năm
Si đi bạn 😁
xyzabc123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con blade mới ra không biết thế nào
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@xyzabc123456 blade là thay thế cho dòng s/rs 110 sau này ấy mà. Nếu bạn nghiêng về mặt tiết kiệm xăng thì hốt blade.
xyzabc123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JinDo012 Bạn có chút review về mức hao xăng của blade với sirius k?
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@xyzabc123456 mình nói thế này, vì hồi xưa mình đi em wave s 110 (blade thì cũng chỉ nâng cấp từ em này lên thôi, máy mạnh hơn tí tẹo ah). Thằng bạn mình đi si bản bxc. Cả 2 xe đều là đời 2009. Thằng bạn mình bảo xe nó đi chỉ tầm 50-55km/l trong thành phố thôi, dạo này thì còn 50km/l (xe nó ODO đã gần 5 vạn). Còn em S110 mình đi vi vu tới hơn 5 vạn với mức xăng cộ trong TP 62-69km/l (dao động tùy vào mình đi nhiều buổi sáng hay tối). Mình + thằng bạn mình đi xe đều hay âm côn hết nhé! Xong mình giao xe cho con em mình đi tới giờ là 7 vạn hơn rồi, máy móc thì chỉ bị hú (đặc trưng của xe honda rồi), nếu bỏ qua khoản đó thì xe còn ngon chán, số 3 tống 2 kéo vi vu tới 80km/h. Có điều dàn nhựa xe honda tệ quá, nhất là cái bàn thờ, giờ phải chuẩn bị đi dán keo lại cho khỏi kêu. Ah mà Si bxc cũng có bệnh nha, bệnh chén cổ, xe thằng bạn mình bị, làm lại đi hơn 1 vạn rồi lại bị lại.
Còn bạn nào bảo đi đường trường Si tiết kiệm xăng hơn thì đúng là có, nhưng vẫn ko bằng S110 đâu. Bác hình dung thế này, mình + thằng bạn mình sau khi đi MHX về có đi phượt từ SG->ĐL->Nha Trang -> Bình Thuận -> SG.
Đoạn đường đi từ SG->ĐL, lúc xuất phát xe mình bị thiếu hơi tí nhưng mình ko để ý, tới Mađaguôi thì mới biết mà bơm lên đi tiếp. Đi tới gần tới ĐL thì lại bị non hơi nữa. Xe mình + ôm + đồ đạc ~150kg, xe thằng bạn + ôm + đô đạc ~ 110kg. Vậy mà đi tới ĐL đổ xăng thì 2 xe tiền xăng ngang nhau. Giờ mình đi axelo rồi, lâu lâu vẫn lượn con S110, nhưng khó có điều kiện test lại xăng cộ 1 cách chính xác.
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Nhưng đúng là Si bxc hao xăng thật. Mình đi axelo (34k km rồi), chạy trong TP lúc nào cũng chạy nhanh hơn nó, nhưng xe nó lại hao xăng hơn xe mình.
Nếu bạn quan tâm tới xăng cộ là số 1 thì gạt con wave 100 ra, gạt si bxc ra luôn. Con wave 100 nhìn vậy chứ hao xăng hơn dòng 110 của honda ah.
xyzabc123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JinDo012 Cám ơn bạn nhiều nhé 😃
Mình thấy sirus có 1 ưu điểm là bộ đề rất tốt. xe thằng bạn mình 10 năm rồi nhưng chỉ cần đề một phát là ăn ngay. Còn con wave RSX thì phải bấm đề vặn ga mới lên. . Nói về tiết kiệm xăng thì mình nghĩ sirus thua vì xe yamah bao giờ cũng bốc hơn. Đặc biệt là ga khởi hành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019