Honda Civic giảm 52 triệu; CR-V giảm tới 170 triệu; Accord giảm 192 triệu

levuongthinh
7/8/2017 3:14Phản hồi: 109
Honda Civic giảm 52 triệu; CR-V giảm tới 170 triệu; Accord giảm 192 triệu
Honda Việt Nam vừa bất ngờ có một đợt giảm giá khá lớn cho 3 sản phẩm của họ gồm Civic, CR-V và Accord. Theo đó, chiếc Civic sẽ có giá mới là 898 triệu đồng, giảm 52 triệu so với giá ban đầu. Chiếc sedan Accord có mức giảm cao nhất với 192 triệu đồng; giá mới là 1,198 tỷ đồng. Trong khi đó, Honda CR-V cũng có mức giảm khá cao; trong đó bản CR-V 2.0 AT giảm 110 triệu; CR-V 2.4 AT giảm 170 triệu và CR-V 2.4 AT TG giảm 150 triệu.

Lý do đầu tiên cho việc giảm giá lần này có thể là do các chính sách thuế mới dự kiến sẽ được áp dụng từ 1/1/2018. Ngoài ra thì có thể Honda đang muốn chuẩn bị cho các kế hoạch sản phẩm mới trong thời gian tới.

Nếu anh em không có kế hoạch chờ Honda CR-V 7 chỗ thì có lẽ thời điểm này là thích hợp để mua CR-V 5 chỗ hiện tại với mức giá khá lớn. Anh em có thể tham khảo lại thông tin về Honda CR-V 7 chỗ ngay dưới đây.

https://tinhte.vn/threads/bims-2017-honda-cr-v-hoan-toan-moi-5-2-cho-tuy-chon-awd-gia-tu-910-trieu.2688193/
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhlt
CAO CẤP
7 năm
Giá vẫn còn ngất ngưởng lắm!
@anhlt So với các hãng đồng hương thì Honda chơi bạo hơn nhiều. Cầm cọc 900 triệu mua Toyota Altis với Honda Civic thì mua Civic hơn chứ. Made in Thailand, 1,5L Turbo Engine, Full LED Head Light, Couple body,
Kết em Civic rồi độ đèn độ po, ôp thêm cái body. Phê :oops:
Mỗi tội xin mãi vỡ éo cho mua vì cơ bản là vợ say xe. "Đừng có nói xe cộ với tôi" :mad:
Anh LK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Man Sky Ông bắt nó lái đi, cho nó lái vài bữa nó hết say xe liền
Quang bòi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@debutant có lẽ đúng mình đực rựa trước cũng say xe ghê chỉ cần thấy xe là say rồi nhưng đi học lái ngồi sau vô lăng hình như quên say vì sợ toát hồ hôi .
@Man Sky Voãi vợ, nhà tớ thì chuyện mua xe là chuyện của đàn ông nhé, tớ đc toàn quyền quyết mua xe j (ngay cả khi vợ chi tiền mua xe) chủ yếu là có đủ tiền hay ko thôi. Tôi mua xe phục vụ cả gia đình còn bà có đi hay ko là chuyện của bà chứ.
@Shishio Makoto Bác nói có lý quá. Em chỉ muốn làm gì cũng phải bàn bạc với nhau không sau này oánh nhau mệt lắm 😁. Em có thằng bạn nhà nó lại ngược lại, vợ thích mua chồng thì không. Nhưng có cái khác là vợ nó máu quá cứ mua, xong rồi hai vợ chồng không hoà thuận được. Giờ ra toà xong rồi bác ạ, vợ nó có con xe còn nó có thằng con giai 😔
yilka
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ giảm nữa đi, vẫn chưa tới đáy đâu hihi
tonyteo6211
ĐẠI BÀNG
7 năm
giảm toàn xe tiền tỷ như muỗi chích, như Honda City mà giảm được cũng mừng.
City đâu
cuchut
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhtran89 City bán đc nên ko cần giảm....
trungson80
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào tính dùm giá lăn bánh CRV 2.4 AT giá 988tr với, để biết mà định giá mấy con xe cũ.
nemesian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungson80 Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì như này anh ạ:
988 (giá xe)
+ 118,5 (trước bạ)
+ 20 (biển số)
+ 0,5 (bảo hiểm bắt buộc)
= 1.127
Giá để xe mới cứng chạy ra đường là tỷ mốt ạ.
kvirus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungson80 http://vnexpress.net/interactive/2016/bang-gia-xe/suv-cr-v-2-4at-559.html
Đây
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
@nemesian SG phần biển số này có 10 tr thôi bác
tỉnh là 1tr
HN mới 20tr
Cộng thêm phí đăng kiểm ~400k + phí đường bộ ( 1 năm ) 1560k nữa = 2tr
hddt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungson80 Bác ở đâu, nếu ở SG thì thế này:
gianhi2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungson80 Chào bác. Nếu theo công thức tính giá của thợ thì xe mỗi năm đi rồi giá trừ đi khoảng 50tr/năm. Nếu bản 2014 thì lấy 988 - 150 = 838 triệu. Nhưng bản 2015 cùng đời 2017 nên giá cao hơn nhiều. Khoảng 900 đến 920tr là bạn mua được.
buihungkb
TÍCH CỰC
7 năm
Giảm cái lọ thì lại tăng cái chai thôi ấy mà :3
Hồi tối bắt Grab đụng ngay con này.. Gặp a tài chịu chơi phóng 80-90 bên vvk qua q5... Vãi..y
Honda Civic giảm chỉ còn 52 triệu; CR-V giảm chỉ còn 170 triệu; Accord giảm còn 192 triệu
@blackberry97 thiên đường là đây chứ đâu (padadise of trafic jamming) :p
shakimaru
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 giá trong mơ. tiền mình mà có giá đấy chắc nước mình thành cường quốc
@shakimaru tụi sing GDP nó 52k đô

GDP vn 2k đô

chỉ 1 năm nó quất civic vô tư

thậm chí tụi nó k cần mua civic vì MRT nó quá tốt 😔
thantai
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 có giá đó e về đập ống heo mua ngay,con civic có 52 chai,bán con ab đang đi cũng dc ít,bù thêm ít đổi civic thôi,haha....
Accord ra phiên bản hoàn toàn mới rồi nên bản cũ mới chịu giảm giá để xả kho 😁 Mà giảm rồi vẫn thấy quá cao.
Cơ mà vẫn thấy bản cũ này thiết kế đẹp và sang trong hơn bản mới. Bản mới lại theo xu hướng Couple thể thao rồi.
@QXPro thế thì như nào là thấp. cứ nói khơi khơi, cao so với nước ngoài à
Lỗ dữ vậy trời, hôm bữa mình mới đi mua mỗi loại 3 chiếc, đang đi lấy biển số thì mẹ mình kêu dậy đi phụ hồ như thường ngày.
@Cuộc sống tốt Bác phụ hồ sao mua được 3 cái xe hay vậy 😁:D:D
Ngô Vỹ VT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuộc sống tốt Poor u =))
xu hướng là giảm giá xe và tăng phí lên như nước ngoài thôi.
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sửa lại tất cả năm 2017 chứ không phải 2018 nha Mod.
nhìn chiếc civic mới ra mê mẩn luôn
Giá giảm civic thì showroom sẽ cắt giảm gói hỗ trợ tặng tiền mặt. Tuần trước bạn sale có tư vấn em giá 950 nhưng showroom tặng 50 triệu tiền mặt ( trừ vào giá bán bán ra giấy tờ sau cùng + 10t options , giờ giá giảm thì cũng như nhau. Giảm cái này thì không hỗ trợ cái kia, maybe thêm được ít tiền gói option
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
@alexcapitalist ch xác
tuần trc là giảm 50 tiền mặt ( hỗ trợ phí trước bạ ) + lắp cản gió
nay giảm 52tr thì cũng như nhau
@CryDKNY
Chuẩn bác ah, sang năm nỮa thì không biết thế nào chứ em cũng máu quá rồi, chắc quất đại xin thêm options 😃 lên options 20 -30 cũng được ,
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
@alexcapitalist không nên bác ơi , bác chịu khó chờ thêm 1 tháng nữa ( nếu bác ko ngại tháng 7 cô hồn) ra trả giá kiểu gì cũng giảm thêm 30-40tr nữa ( tháng cô hồn ế xe ít ng mua và vẫn cần doanh số cho đủ nên giảm kịch trần )
nếu ngại tháng cô hồn đặt cọc trước ( có giảm giá ) và lấy xe đăng ký 1/8 âm lịch
surely giảm giá căng
@CryDKNY
Thế ah , thế em đợi vậy, nếu giảm thêm được nữa thì em đợi, em sợ mấy tháng nữa thuế trước bạ tăng thì cũng như không bác ah
kvirus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm 2017 mà @@ 2018 đâu, sửa lại đi
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
A đù, Crv 2.0 giảm 110 tr cơ à, chắc ảnh hưởng của Cx5 đây mà, nhưng giá này vẫn cao hơn cả 100 tr so với Cx5.
Tùng BOEING
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kal-el119 Ảnh hưởng gì, clear model cũ để chuẩn bị cho CRV 2018 sắp về VN thôi.
kenygiang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Là sao mãi tới 8/8/2018 cơ an!tháng 8/2017 hay 2018 mod???
kythu95
CAO CẤP
7 năm
tận 2018 :

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019