Honda CR-V 2020 ra mắt với 3 phiên bản, giá bán khởi điểm từ 998 triệu đồng

thanhtung6868
30/7/2020 2:27Phản hồi: 216
Honda CR-V 2020 ra mắt với 3 phiên bản, giá bán khởi điểm từ 998 triệu đồng
Phiên bản nâng cấp 2020 của Honda CR-V đã chính thức ra mắt, phiên bản này sự thay đổi chủ yếu nằm ở phần ngoại hình khi Bumper phía trước và phía sau được thay đổi kiểu dáng, thay đổi lơn hơn nữa nằm ở trang bị khi hệ thống an toàn chủ động Honda SENSING được mang lên những chiếc CR-V thế hệ mới này.

Honda CR-V 2020 được HVN lắp ráp và phân phối chính hãng với 3 bản: L, G và E cùng 5 lựa chọn màu sắc: Trắng ngà tinh tế, Ghi bạc thời trang, Titan mạnh mẽ, Đen ánh độc tôn, Xanh đậm cá tính. Mẫu xe được chính thức bán ra thị trường thông qua Hệ thống Nhà Phân phối ô tô của Honda trên toàn quốc với mức giá bán lẻ đề xuất đã bao gồm VAT như sau:

• Giá Honda CR-V E: 998.000.000đ

• Giá Honda CR-V G: 1.048.000.000đ

• Giá Honda CR-V L: 1.118.000.000đ

Công nghệ an toàn chủ động Honda SENSING bao gồm các tính năng:

• Hệ thống phanh giảm thiểu va chạm (CMBS): Cảnh báo người lái khi phát hiện vật cản phía trước. Ngoài ra, trong trường hợp người lái không thể tránh khỏi va chạm, hệ thống sẽ tự động phanh để giảm thiểu thiệt hại.
  • Hệ thống đèn pha tự động (AHB): Trong điều kiện lái xe vào ban đêm, hệ thống tự động chuyển đổi giữa đèn chiếu gần và đèn chiếu xa tùy thuộc vào tình trạng giao thông.
  • Hệ thống kiểm soát hành trình thích ứng bao gồm dải tốc độ thấp (ACC with LSF): Hỗ trợ duy trì khoảng cách với phương tiện phía trước khi lái xe trên đường cao tốc. Hệ thống sẽ tự động tăng tốc và giảm tốc giúp việc lái xe thoải mái hơn. Cùng với việc được thích ứng với dải tốc độ thấp, hệ thống giúp mở rộng khả năng duy trì khoảng cách kể cả trong tình huống phương tiện phía trước dừng lại.
  • Hệ thống giảm thiểu chệch làn đường (RDM): Cảnh báo và hỗ trợ người lái đi đúng làn đường khi hệ thống phát hiện xe di chuyển quá gần hoặc đè lên vạch kẻ phân cách các làn đường.
  • Hệ thống hỗ trợ giữ làn đường (LKAS): Hỗ trợ đánh lái để giữ cho xe luôn đi ở giữa làn đường, đồng thời hiển thị cảnh báo trong trường hợp xe đi chệch khỏi làn đường.
Bên cạnh đó, phiên bản mới Honda CR-V 2020 còn được trang bị Honda LaneWatch (L/G) giúp cải thiện tầm nhìn của người lái lớn hơn gần bốn lần so với chỉ sử dụng gương phía hành khách. Nhờ vậy, người lái xe có thể dễ dàng nhìn thấy toàn cảnh giao thông, người đi bộ hoặc các vật thể thường xuyên xuất hiện trong vùng điểm mù. Chế độ cảnh báo chống buồn ngủ (Driver attention monitor) cũng được áp dụng cho cả 3 phiên bản L, G và E.

CR-V 2020 vẫn sử dụng động cơ tăng áp 1.5L Vtec Turbo, sản sinh mức công suất 188hp/5600 rpm. Một số những trang trang bị có thêm có thể kể đến như Sạc không dây, cốp chỉnh điện kèm tính năng đá cốp, đèn sương mù dạng LED trên cả 3 phiên bản.

Kể từ khi được ra mắt lần đầu tiên tại Việt Nam vào cuối năm 2017, doanh số tích lũy của CR-V thế hệ thứ 5 là 26.000 xe. Và CR-V cũng tự hào là mẫu xe bán chạy nhất phân khúc SUV trong năm 2019 với doanh số kỷ lục 13.337 xe giao đến tay khách hàng.
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Honda vẫn là Honda 😔( giá kìa
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 năm
@viettan28 Accor, H rv, Brio. Xem thử doanh số nó xem sao.
helloyou705
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TsanHoang option chả có gì, mình mới xem hôm qua, gét cái gế vải
@helloyou705 Oh không phải ghế vải bạn ạ, đó là fiberglass loại làm áo giáp chống đạn .. dế vệ sinh,
LE không có forgy light, không có camera trước rẻ hơn Rav4 hơn 2000$
Nếu mua lxe thì tốt hơn là mua Rav4 (standard) Nghe đánh giá là hộp số cr-v hơi ồn hơn Rav4 trên highway... mình chưa drive test nên chưa biết chắc..
@TsanHoang Em chờ bác test để có đánh giá trung thực 😃
The Name's
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đẹp quá sếp ưi. Không biết có cháy hàng không nữa?

#iNox
B2_driver
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xtuan86 Em thích gầm thấp, nhìn nó "giống cái ô tô" 😅😅😅 mà sếp em cứ bảo chọn gầm cao mà đi 🤔🤔🤔. Gầm cao cỡ con kona thấy chạy cũng được nhưng đi phố nhiều sedan ok mà.
@B2_driver Làm con Seltos nếu thích gầm cao và tiền hợp lý, sáng em vừa đi xem cận cảnh nó đẹp vcl
B2_driver
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xtuan86 Seltos thì 1.6Pre là hợp lý về giá và trang bị theo xe nhưng nhìn có vẻ trẻ và hiện chưa có tt cụ thể về nhiên liệu. Mình chạy KIA nhiều nên ko thích khoản xăng cộ uống hao hơn Huyndai (cùng dung tích máy).
Chờ con Altis X 2020 xem thế nào.
@B2_driver Gầm cao thì mưa lớn khó bị ngập... chạy tp hay ngoại ô thì gầm cao ít lo lắng hơn gầm
Thấp... sếp bạn tính xa hơn...xe ngập nước bạn mấy thòi gian và phương tiện đi làm cho sếp 😃
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vừa lấy CRV chưa được 3 tháng. Nhìn trang bị của mấy chiếc mới này ham quá 😅
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@Amon Amarth Giống e, nhưng đi phố ì quá như xe ô già vì chưa bật turbo, trước đi con escape dính lưng sướng...
@bishamoon Lấy CX8 ấy bác. Tránh thằng Everest ra nhé. Ford mất dạy lắm. Bác cứ ngâm cứu lỗi hộp số với chảy dầu của Everest nhé.
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@smartphone261 Everest chưa thử nhưng escape thì lành như vios vì option chả có gì, xe nào nhiều công nghệ càng lỗi nhiều
blablakaka
TÍCH CỰC
4 năm
@Thái Hà El Con mới lắp ráp trong nước nên không còn đầm chắc Bác ơi. Đội xe cũ giờ lại nâng giá xe nhập thêm vài chục triệu kìa.
Giá trị cốt lỗi nên giá đẹp 😝😌
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Bão Sài Gòn Mình tin là giá vậy nhiều người muốn tìm bản nhập hơn
teamqili
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc ko biết ai chứ mình đang đi 2015
giờ sẽ đổi em này luôn chứ ko tìm bản nhập
hơn ko quá nhiều mà cái gói Honda Sensing hơi bị ngon
lại dc giảm 50% thuế
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@maverick11_23 Quất luôn bác ơi. Mình thấy tâm lý một bộ phận vẫn ưu tiên xe nhập hơn á bác
B2_driver
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng thích Honda và đang sử dụng chiếc SuperHonda và Toyota.
Giá cao quá, không biết có đắt xắt ra miếng không ?
ThaiCaly
TÍCH CỰC
4 năm
@Quốc Sử Đăklăk so với đám cạnh tranh thì nó rẻ chứ đắt gì
@Quốc Sử Đăklăk Giá cao hơn cả chiếc CR-V Touring 31,170$
Con Top của dòng Crv không kể dòng crv điện
rất đẹp..rất thể thao. mỗi tội là đắt thôi.
newelite
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn khuya mới có vụ lắp ráp nội địa giảm giá với honda
Hoá ra CRV cũng tính vào phân khúc SUV à 😆
@viettan28 CRV là compact thôi bạn ơi, chiếc Passport mới là mid size, như Ford Explorer ấy
@If you dont mind https://vnexpress.net/cach-phan-biet-suv-cuv-va-mpv-4076443.html
Vẫn gọi là CUV nhé.
@If you dont mind Ở VN Honda không có phân khúc SUV bạn ạ.
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
@smartphone261 Fortuner, Pajero Sport, everest la SUV ban nhe
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
CR-V với SantaFe nhìn cái nào cũng đẹp hết
@Hiris San ngon hơn thật đa phần đều đồng ý mà bác, nhưng nhiều người khuyên nên dùng các bản cao nhất, máy dầu sẽ tốt nhất.

Tôi thì ko thích 1 số thiết kế của San ngay từ đầu nên ko chọn, như dàn đèn hay taplo. Sở thích cá nhân thôi
@Florentino Bản cao nhất là CR-V TOURING chư không phải là 3 bản đầu tiên
Honda bản Touring đầy đủ chức năng và kỹ thuật nhiều khi đi trc hãng khác... thí dụ con Odyssey 2007 đã có camera lùi , tai nghe , không dây, gps màn hình 7-8in rồi
Florentino
TÍCH CỰC
4 năm
@TsanHoang Đang nói phiên bản đang bán tại VN thôi bạn. Chứ nếu nói ở nước ngoài thì con SantaFe ở VN cũng chưa phải là bản full đúng nghĩa
@Florentino Cách nay vài năm bỏ xe sửa vì tai nạn , bảo hiểm cho mướn xe 1 tuần, chạy chiếc santafe không thích lắm... hao xăng hơn vì có vẻ nặng , tay lái cứng hơn...nhà đa số dùng Toy, Honda và Nissan
Trong 3 hãng minh chọn Toy vì hộp số có vẻ êm
Nhất, xe bền hơn
Nissan máy OK , nhưng hư lặt vặt không thích lắm.. tổng cộng 3người trong gia đình đã dùng qua 12 dòng kể cả xe Mỹ...
vmknd8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nghệ sensing đáng đồng tiền. Mặc dù giá vẫn hơi cao chút.
honda sensing ngon nhé anh em, tính năng ăn tiền, giống volvo s90 m đc trải nghiệm. lát trên tay
tri5800xpm
TÍCH CỰC
4 năm
@Didu Làm bài riêng về công nghệ đó đi mod
@Didu Sen này giống ra đa phanh khẩn cấp của everest ko bác
tri5800xpm
TÍCH CỰC
4 năm
@Didu E chạy yaris 14 thấy ham quá
bishamoon
TÍCH CỰC
4 năm
@toivaem986 Nó giống EYE sign của Suba hơn, cũng có phanh khẩn cấp luôn
dqvinh1503
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang chạy civic! Honda bền bỉ! Chỉ có điều ít option thôi!
teamqili
TÍCH CỰC
4 năm
@dqvinh1503 CRV mới này option ngon rồi, mình đang đi 2015 dc 5 năm
đổi e này đẹp rồi
@dqvinh1503 civic thì quá ngon rồi bác, dòng này nổi tiếng trong giới độ xe vì dễ chơi dễ độ 😆
dqvinh1503
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maverick11_23 Crv gầm cao đi sướng! Civic gầm có 13,3 cm! Leo lề hơi mệt!
dqvinh1503
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rualg Mình ko thích độ kết cấu lắm! Chỉ độ màn hình, áp suất lốp! Chủ yếu tiện ích cho việc sử dụng!
Rev
CAO CẤP
4 năm
giá có rẻ hơn bt k vậy?
winxp2007
TÍCH CỰC
4 năm
Lắp ở VN mà sao giá vẫn như bản nhập, chả rẻ thêm mấy là thế nào :s
teamqili
TÍCH CỰC
4 năm
@toivaem986 mình ko biết 😆
cũng nghe nói Everest ngon lắm nhưng chạy thử thì ko có cảm hứng lắm
mà Sensing nó là 1 gói an toàn chứ ko chỉ riêng cái nào, phải có radar mới biết dc xe trước chứ, Everest cũng có gói nhiều trang bị an toàn khác nữa chứ ko phải riêng Radar
@maverick11_23 Ah ý mình riêng về phần phanh khẩn cấp ấy b, xe này ngon mà, mỗi tội hơi thấp, cái sở thích gầm cao nó ăn vào máu mình rồi @@
Florentino
TÍCH CỰC
4 năm
@winxp2007 Thế ko thấy có thêm gói Honda Sensing à?
@winxp2007 https://vnexpress.net/nghich-ly-xe-lap-rap-o-viet-nam-dat-hon-xe-nhap-khau-4136662.html đọc thông tin ở đây.
ÔngGiáo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xe đẹp
@nampd
CAO CẤP
4 năm
sensing ngon qué, hóng trên tay
minhieu89
TÍCH CỰC
4 năm
Trang bị đầy công nghệ, giá mình nghĩ là hợp lí đối với công nghệ được trang bị cho xe!
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gầm 220 thì ngon, vẫn hơi thấp sợ ngập nước
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Florentino Suv vs cuv nhìn ngoài mấy ng biết? Giỏi quá!! Nói khung thì nói làm j
Florentino
TÍCH CỰC
4 năm
@tamle_o Nhìn bên ngoài ko biết thì lên mạng tìm thông tin về xe đó để tham khảo. Nếu chỉ cần nhìn là biết thì chẳng ai cần phải đi học cũng có thể thành kỹ sư hay bác sĩ hết
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Florentino Quan trọng là tên body xe h nhiều hãng dùng qua lại thậm chí tự đặt tên. Có phải là định lý hay j đâu mà phải chính xác thế?? Lại còn so sánh vs học thuật kỹ sư vs bác sĩ😆 kinh quá cơ. Vs chiều cao và kích cỡ xe này gọi suv cũng chả sai
@Florentino Cr-v là compact SUV nên gọi chung là SUV cũng được vì hãng Honda xếp 4 dòng Pilot, passport, Crv và Hrv là SUV
Crv có hai tên gọi
Comfortable Runabout Vehicle," hay
"Compact Recreational Vehicle"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019